hướng dẫn tạo gia phả cho dòng họ

Thảo luận trong 'Web Design - Hosting - Domain' bắt đầu bởi Phạm Hồng Sơn, 28/1/16.

1. Phạm Hồng Sơn

Phạm Hồng Sơn New Member

Hôm nay mình xin chia sẻ các bạn cách tạo 1 gia phả cho dòng họ của mình.
    - đầu tiên bạn vào Vui lòng đăng nhập để thấy link để đăng ký
    - click vào biểu tượng menu như hình vẽ và chọn “Các Ứng Dụng Trong Zeanni” như hình dưới

Tiếp theo Bạn chọn “Bản Đồ Phả Hệ”

tại đây bạn nhập tên dòng họ của bạn vào và ấn nút đăng ký.

lúc này bạn đã đăng ký ứng dụng Bản Đồ Phả Hệ thành công. Để thêm thành viên cũng như tạo bản đồ phải hệ thì các bạn làm như sau.
    Chọn biểu tượng menu sau đó chọn “Quản Lý Ứng Dụng”

Trong trang mới sẽ hiển thị những ứng dụng mà bạn đang quản lý. Bạn chọn lấy 1 cái mà bạn muốn thao tác với nó.

click vào nút "Thêm Thành Viên" để thêm thành viên.

Trong bước này chú ý phải sét mối quan hệ cha - con (nếu cha là người trong họ), mẹ - con (nếu mẹ là người trong họ)

Để xóa sửa thành viên. Bạn chở về trang danh sách các thành viên, ở đó có các biểu tượng xóa sửa tương ứng. và bạn chỉ cần ấn vào đó để thao tác tương ứng

Xau khi đã thêm thành viên xong bạn vào theo hướng dẫn của ảnh dưới để xem thành quả của mình

Trở về trang chính – chọn dòng họ tương ứng (ở đây tôi chọn Phạm Hồng Tộc)

click vào menu sau đó chọn cập nhật bản đồ phả hệ

và cuối cùng bạn sẽ có được 1 bản đồ như dưới đây. để down bản đồ này về. bạn có thể ấn vào biểu tượng download ở cuối trang góc bên phải như ở hình dưới

như vậy bạn đã có thể tạo được cho mình 1 bản đồ riêng cho dòng họ mình rồi.
    để rõ hơn các bạn có thể vào Vui lòng đăng nhập để thấy linkđể biết thêm

haodesign™ and hoandsg like this.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |