Hướng dẫn lưu Style trong photoshop

Thảo luận trong 'Kỹ Thuật - PTS' bắt đầu bởi truonghuynhst, 16/1/11.

1. truonghuynhst

truonghuynhst Banned

Có nhiều lúc bạn tạo ra một tác phẩm bằng nhiều công đoạn trong Blending Option, nhưng lại muốn lưu giữ nó lại để lần sau sử dụng nó, lưu bằng hình ảnh thì cũng là một cách, nhưng để tùy biến các style này cho các đối tượng khác thì đôi khi bạn phải làm lại từ đầu, nhưng chưa hẳng tác phẩm sau bạn lại có thể định dạng các thông số chuẩn như ban đầu được.

Bài viết này mình xin mạo muội giới thiệu với các bạn cách lưu lại các định dạng trong Blending Option thành Style để sử dụng cho lần sau. Có thể mình nói các bạn chưa mường tượng được nên mình đã chuẩn bị các hình ảnh và bước thực hiện như sau:

Chẳng hạn mình vừa làm xong tác phẩm này, kiểu chữ vàng Gold:

Để lưu lại kiểu Style này thì các bạn click chuột phải vào nút Bleding Option của Layer đang thực hiện Hoặc có thể double click vào hình tròn chữ F của layer đó để vào phần Blending Option

Khi đó bảng Blending Option sẽ xuất hiện như sau:

Chọn New Style >> Gõ tên Style cần lưu và chọn OK

Như vậy là ta đã hoàn thành việc lưu lại kiểu định dạng Style cho lần sử dụng sau, khi sử dụng cho các đối tượng khác các bạn chỉ việc chọn layer cần định dạng Style chọn nút Style mà bạn đã tạo trong bảng Style, hoặc nhấn F6 chọn tab Style và click chọn thế là xong.

Chúc các bạn thành công!

Poli™ and huuloc1981 like this.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |