Hướng dẫn học After Effect CC 2015 căn bản!

Thảo luận trong 'Hướng dẫn' bắt đầu bởi quoccuong87, 28/3/16.

1. quoccuong87

quoccuong87 Member

Nếu bạn có đam mê về lĩnh vực đồ họa động,kỹ xảo thì After Effect là phần mềm bạn cần tìm hiểu.Để làm quen cũng như sử dụng thành thạo nó thì bắt buộc chúng ta phải đi từ căn bản.Khi mới làm quen nó mình cũng lăn lội trên những diễn đàn,tìm Tutorial học,nhưng một thời gian làm mình hơi nãn vì không biết phải bắt đầu từ đâu,nên mình tìm đến trung tâm học. May mắn đến với mình là tìm đúng chỗ đúng thầy,cho đến hôm nay mình có thể nói là hơi thành thạo về After Effect( minh chứng là xem các Tutorial nước ngoài và làm được),các bạn đừng vội nghĩ xem Tutorial thì tất nhiên phải làm được,nếu không có căn bản thì hơi khó các bạn ạ.Mục đích mình tạo chủ đề này nhằm giúp ích 1 phần nào cho các bạn đam mê After Effect, nhưng chưa có điều kiện đến trung tâm để học.Series này mình đang tiến hành nên sẽ được cập nhật liên tục.
    Mục tiêu là chia sẻ và học hỏi nên có gì không hay mong các bạn góp ý (đặc biệt mình giọng miền Trung nên hơi khó nghe).Lần đầu tiên làm tutorial nên nói không được lưu loát(nói hơi nhiều),nên những Clip sau mình sẽ khắc phục nói dễ hiểu,không gây bù ngủ..(Mấy clip đầu mình xem lại cảm nhận...dễ ngủ lắm các bạn.) Đừng nãn các bạn nhé,những Clip sau đã khắc phục rồi.
    Cảm ơn các bạn!
    Bài 17:Thuộc tính Track Matte After Effect CC 2015

Bài 18: Thực hành Track Matte-Effect Plugin After Effect CC 2015

Youtube Channel: youtube.com/cuongphamdaklak

Chỉnh sửa cuối: 13/5/16

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |