digi4u

Hướng dẫn cài đặt WB cho máy Nikon

Thảo luận trong 'Nikon' bắt đầu bởi fanguangnan, 22/7/11.

1. sonhai_2808

sonhai_2808 New Member

E là newbit các bác cho e hỏi với. E muốn chụp ảnh trong phòng chụp. E sử dụng nikon d300, ống tamron 17-50. Đã có đầy đủ đèn đóm. E muốn các bác tư vấn cài đặt máy ảnh thế nào để nhìn ảnh ra mau thật và mọng ảnh (la da nguoi mẫu ý ạ). E hay lấy nét vào mặt nhưng chỉ có nửa trên là nét phần từ thắt lưng trở xuống thì k nét giống nửa trên. Ý e muốn hỏi ở đây là cài đặt máy ảnh ntn và làm thế nào để cả ng mẫu đều nét và da rất mọng k bị bẹt. E cảm ơn nhiều ạ

2. ha1977db

ha1977db New Member

1. Để da đẹp ko bị ám màu vàng hoặc đỏ (khi chụp trong nhà) bạn chỉnh White Balance kết hợp chỉnh Hue " để có da mọng" như các bạn trên đã tư vấn. Nếu muốn da đẹp như Canon thì bạn phải bán máy và mua Canon thôi.
    2. Còn vấn đề chỉ nét "phần từ thắt lưng trở xuống" là do bạn để khẩu f lớn quá bạn có thể khép xuống f4 - f8 là nét hết bạn nhé

3. buivantan

buivantan MemVIP

Kính chào anh em treng diễn đàn, Cho tôi hỏi cách set seting cuttom cho D610. Cảm ơn các bạn

4. giaminh1792

giaminh1792 Active Member

e chup standa +1 nét +1 contract

buivantan thích bài này.
  5. kieu tung

kieu tung New Member

Mình cũng đang dùng nikon D200, nhưng chụp thấy chưa ưng ý lắm. Bạn chia sẽ cách set máy để có được bức ảnh có màu da hồng phấn cho mình với, trong phần custom mình đang set sharppen +2, còn lại (tone, sat, hue....) mình để 0 , như vậy có ổn chưa. Với lại thời gian để máy chụp tấm tiếp theo rất chậm (lúc mới mua ko có tình trạng này), có phải do pin hay thẻ nhớ a Rất mong mọi người chia sẽ kinh nghiệm.