Hỏi về cách in thiếp cưới

Thảo luận trong 'Máy in' bắt đầu bởi Trịnh Quý, 8/1/12.

1. ytho

ytho MemVIP

Mình cũng đang xài canon 7270 nè ! nó in cực kỳ nhanh , cong nhận khỏe thật,biếc vậy mua từ lâu ròi

2. quyentq

quyentq New Member

bác sài lâu chưa ạ? Vào nghề được bao nhiêu năm rồi ạ?
    bác có nhiều kinh nghiệm, kỹ thuật chỉ dùm em với
    cảm ơn bác nhiều!

3. quyentq

quyentq New Member

em cũng giống bác đấy
    cứ nghĩ in thiếp cưới dễ, chỉ việc mua phôi về cho phần lõi vào máy là in được, mà nghe các bác nói có vẻ rắc rối ghê, em chẳng hiểu gì thì làm ăn thế nào được nhỉ
    bác nào thành thạo hướng dẫn chi tiết cụ thể từng khâu một cho anh em mới tập tành được học hỏi chút đi ạ!

4. tranvandung

tranvandung New Member

guu A.Tuan .anh co the cho e biet muon mo mot tiem in thiep cuoi nho thi can nhung gi ko ak ?
    Giup em voi nha e muon mo mot tiem de lam them ma ko bjk nhjeu ve no . ak voi an guu lick corel 12 cho e dc ko e tai tren mang ma ko dc . dc hay ko cung cam on a trc nha Thks.

5. quyetthangcb

quyetthangcb Member

ai thay dc thi minh gui cho

6. HoangGia Studio

HoangGia Studio MemVIP

em cũng đang có dự định làm thêm thiệp cưới, các bác co kinh nghiệm và có tư liệu mẫu mã, font chữ thì chia sẻ cho em với được không ah? thanks bác nhiều

7. tranvandung

tranvandung New Member

sao corel 12 dow ko dc nhj ai co link dow duoc cho mjnh xin voi

Chỉnh sửa cuối: 26/4/14

8. quankinh2014

quankinh2014 New Member

ủa sao bạn nói nghe đơn giản quá vậy? minh nghe nói là phải học nhiều thứ lắm mà. máy in thiep cưới của bạn in như thế nao z

9. thanhvan0981

thanhvan0981 MemVIP

Đúng như vậy bạn ạ chỉ nhờ vào máy thì làm sao mà đc gặp loại phôi dầy máy ko kéo đc thì sao khi in chữ nổi thì thế nào vs lại canon 7270 là khay giấy dưới chỉ thích hợp cho in loại phôi kích thước dài thôi còn in ảnh thẻ thì ko tiên nửa tờ cp2 là máy ko kéo đc muốn in đc nhiều thứ thì nên dùng máy có khay giấy trên còn in thiệp cưới thì miền bắc in máy nhiều phôi cũng mỏng hơn chứ miền nam thì vẫn nhiều mãu in lụa nên cần phải biết in nhiều kiểu nhiều chất liệu khác nhau mới làm đc bạn ah

10. ytho

ytho MemVIP

Bạn nói sai rồi , máy mình có tới hai khai giấy đó , mà khai dưới minh để cỡ tấm 10+15 no kéo được mà

11. tongdungsl

tongdungsl New Member

12. qcxuanquynh

qcxuanquynh New Member

Bạn ơi chữ cái to đùng trên cùng đó bạn dùng font chữ j vâỵ ạ ?

13. PhuongTVP

PhuongTVP New Member

Bác nào biết chỗ bán phôi thiệp giá rẽ cho xem xin địa chỉ với ạ, em có tra google rồi mà giá cao ko à... em ở quê nên nhu cầu cũng ko cao lắm , miễn rẽ là khách chịu à...
    Thank mọi người đã đọc

14. quanghiep

quanghiep New Member

cho mình hỏi là, mình cũng mới lần đầu in thiệp, giờ in bằng máy epson t50 làm sao để in dk khổ bằng vừa với thiệp vậy. mình cảm ơn

15. quanghiep

quanghiep New Member

bác cho em hỏi, em cũng bắt đầu in thiệp bằng máy epson t50 nhưng in bằng khổ giấy phôi sẵn không có đk bác biết cách chỉ giúp e vs nhé. thank

16. MinhKevin

MinhKevin New Member

Đẹp lắm! Bạn gửi cho mình với nhé! buihoangminh992@gmail.com Tks!

17. Phong Huy

Phong Huy New Member

mình cũng mới in thiệp cưới được 2 tháng nên cũng chưa có nhiều kinh nghiệm. mình đang dùng máy epson 1430 giá 9000.000đ in đẹp nhưng chạy chậm quá. mình thấy có nhiều bạn nói con epson N11 chạy nhanh lắm, xem thấy thông số kỹ thuật nói 27 tờ/phút định mua mà không biết dùng thế nào.ai dùng rồi làm ơn tư vấn mình với

dautruongstudio thích bài này.

18. minhduclx

minhduclx MemVIP

tùy bạn ơi - cái thông số mấy chục trang phút đó ảo lòi (chắc để in thuần văn bản).
    mình sài T60, in phun best photo 1 trang a4 đâu cỡ 1 phút đó (ko bấm time đo,nhưng thấy lâu vậy), in photo nhanh hơn cỡ gấp đôi. In có 4 cái thẻ 3x4 bé tý cũng hơn 10 giây á. Trong khi thông số cao ngất luôn.

19. minhduclx

minhduclx MemVIP

Bác Tuấn ơi bác có thể chụp hình hay cho xin cái mẫu giấy couche của Bác đang sài được ko.
    Đức chưa in thiệp, nhưng cũng đang tìm hiểu.
    GIờ Đức chỉ in thẻ bằng giấy kodak Premium Photo paper 90k; in thường kodak Photo Glossy 28k:
    Mỗi bao 20 tờ, giá khá cao.
    [​IMG] [​IMG]

20. nguyentrandoi

nguyentrandoi New Member

Chủ đề về dùng máy in phun để in thiệp cưới này tôi nhận thấy rất hay! Các anh cho tôi được cùng thảo luận chung với nhé, chân thành cảm ơn trước!
    Nhờ anh Vui lòng đăng nhập để thấy link + anh Vui lòng đăng nhập để thấy link + anh Vui lòng đăng nhập để thấy link và các anh đã dùng máy in phun để in thiệp cưới. Hướng dẫn dùm tôi: Cách in tên "Cô dâu + chú rể + ngày, tháng V.v." lên phôi thiệp cưới màu đỏ có ép kim hoa văn sẳn rồi.

21. nguyentrandoi

nguyentrandoi New Member

VD: Như in tên cô dâu chú rể + chữ trăm năm hạnh phúc vào chổ còn trống trên thiệp. Như vậy phần hoa văn đã được ép kim nổi trên thiệp có làm hỏng đầu phun của máy in không vậy? Cảm ơn!

22. dautruongstudio

dautruongstudio New Member

Bác cho em face giao lưu đi , em cũng sắp vào nghề ạ

23. luuthihieu

luuthihieu New Member

200mb không gởi được một lần thì chia nhỏ ra nếu là tập tin cài đặc thì dùng phần mềm cắt file còn không thì chia ra

24. luuthihieu

luuthihieu New Member

xin các anh chi giúp đở em tí
    giờ vỏ thiệp màu đỏ phải in chữ trắng hoặc bạc. Khổ cái đưa vô in chọn chữ xanh.trắng ... Toàn ra màu đen. Muốn có màu bạc thì phải làm sao. Em đang sài con lazer hp cp1025
    xin cảm ơn

25. maisang188

maisang188 New Member

Không biết topic này có bác pro nào ở Hà Nội không? Em cũng đang muốn tìm hiểu học hỏi để 1 thời gian nữa về quê mở in. Bro nào ở Hà Nội thì cho e theo trà nước 1 thời gian để e học kinh nghiệm với ạ. Em tên Sáng, điện thoại: 0948.321.388. Hiện tại em đang ở TRiều Khúc.

26. quocvinhitc

quocvinhitc New Member

mình cũng đang gặp vụ này nè! nhưng mà có cái đưa vỏ thiệp đỏ vô in nó k kéo nỗi tờ giấy ! đành bó tay! hay phải chuyển qua kéo lụa nữa bạn

27. quocvinhitc

quocvinhitc New Member

xin các anh chi giúp đở em tí giờ vỏ thiệp màu đỏ phải in chữ trắng hoặc bạc. Khổ cái đưa vô in chọn chữ xanh.trắng ... Toàn ra màu đen. Muốn có màu bạc thì phải làm sao.
    xin cảm ơn1 với lại in đưa bao thư thiệp đo vô nó kéo k nổi kẹt hoài! chac hư máy quá ! có anh em nào có nghề chỉ em với ! mới vô nghề được 3 ngày thôi ! nhận được mấy kèo mà kẹt k biết sao in chu ngoài bìa thiệp !

28. minhduclx

minhduclx MemVIP

Dân pro mình ko biết, 1 vài anh em in thì mình thấy chả mua mẫu mình in ko đc về đâu (như vỏ thiệp đỏ hết in ko đc là né ra - đỏ hồng phải có chừa chỗ trắng/ vàng để in thì mua). Các bạn xem thử cách nầy coi áp dụng đc thì sài, vì mình in chứ đâu phải kéo lụa đâu - in ko có màu trắng.

29. haohaop

haohaop MemVIP

hóng

30. Nguyễn Mạnh Tuấn

Nguyễn Mạnh Tuấn New Member

Chào cả nhà !
    Mình mới gia nhập thành viên,xin các bác chỉ giáo,số là trước mình in thiệp bằng khung lụa nay mình định in bằng máy sear trên mạng thấy dòng máy canon lbp 5900 mực rời định rước em nó về giá 12m mà xem trên diễn đàn thấy ae nêu nhiều loại máy quá đang phân vân.các ae góp ý giúp mình tí thanks ae nhiều.

haohaop thích bài này.

31. haohaop

haohaop MemVIP

32. Dương cà mau

Dương cà mau New Member

Em chuẩn bị in thiệp cưới bằng máy in phun màu.
    Cho em hỏi ngu 1 cái.
    Ruột thì IN bằng máy được rồi, Nhưng còn vỏ thiệp thì giấy hơi dầy thì phải làm sao mới IN được ạ.( Khách hàng người ta yêu cầu để tên chủ nhà ở ngoài vỏ thiệp ấy).

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |