[Hỏi] làm thế nào để phân biệt màu sắc 1 bức ảnh

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp' bắt đầu bởi southamton, 13/4/17.

1. southamton

southamton MemVIP

E muốn hỏi a c e trong TV,a c e làm thế nào để phân biệt màu sắc 1 bức ảnh ko,ý muốn hỏi làm thế nào để biết mình nhìn chuẩn màu hay ko chuẩn 1 bức ảnh ?????

2. _TMT_

_TMT_ Super Moderator Thành viên BQT

Bạn lưu ý, nơi bạn đăng bài là Vui lòng đăng nhập để thấy link. không phải nơi trưng cầu ý kiến về chuyên môn. Bạn đặt tiêu đề bài viết cũng nên rõ ràng một chút nhé, BQT đã sửa.
    BQT đã di chuyển bài của bạn về Vui lòng đăng nhập để thấy link

hoandsg and nguyenbachbp like this.

3. minhduclx

minhduclx MemVIP

câu hỏi bạn ko rõ nghĩa - có lẽ bạn sơ khởi vào nghề nên ko biết rõ yêu cầu của mình nên đặt ra câu hỏi ko chuẩn.
    1. Phân biệt màu sắc # biết mình nhìn chuẩn màu hay ko ?
    2. Về so sánh : Bạn muốn nhìn màu bức ảnh so với file scan ? hay file gốc so với ảnh in/rọi ra ? hay nhìn bức ảnh nầy so với nó mà in ra/rọi ra khi khác ?....hay đơn giản nhất bạn có bị nhìn lỗi / mù màu ko ??? tùy mỗi cái có câu trả lời khác nhau. Bạn hỏi ko rõ thì dễ làm người bị hỏi hiểu vô trường hợp chữ tô đậm đó. Nếu ở riêng mục đó bạn đi kèm ai quen biết mà ko bị mù màu ra tiệm bán nước sơn - mượn cây màu rồi giở từng trang ra bạn so màu mình với người kai nhìn coi tương đồng ko là biết bạn có bị nhìn lệch màu hay mù ko hà :D.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |