Hỏi cách cài Hollywood fx cho edius 6

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp' bắt đầu bởi Tâm bờm, 6/8/16.

1. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Chào các bác, mình coi trên youtube thấy bọn ấn độ nó cài đc Hollywood fx cho edius thông qua boris fx, nhưng không làm theo đc.
    Có bác nào làm đc xin chia sẻ hướng dẫn ạ.
    Xin cảm ơn.

2. DC30PLUS

DC30PLUS MemVIP

mình cũng dang quan tâm về holywood cho edius 7 mà ko biết có dc ko

3. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Thấy có mấy video hướng dẫn dùng boris fx 10 64bit cài vào edius 7 và 8 đc đó. Nhưng mình chưa làm đc, boris 9.2 thì thấy đc hollywood fx, nhưng 0 cài boris và edius 6 đc, còn bàn boris 10 64bit thì chưa chạy đc hollywood fx... nhức đầu mấy ngày rồi.

DC30PLUS thích bài này.

4. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Đây, tụi nó cài đc cho edius 7 đây. Cả 6 và 8 cũng có, trên YouTube đấy

Các bác ngâm cứu xem sao, chứ bộ transition của edius nhìn nản quá...
    Nó ghi là jugal fx gì đó nhưng thục chất là boris fx đó, tham khảo vài cái nữa trên youtue sẽ thấy, trong bảng effects của clip cũng ghi là boris

5. DC30PLUS

DC30PLUS MemVIP

mình đã sài holywood từ khi còn dùng card kỹ xảo dc30plus loại sơ khai,nên nhận thấy đây thực chất chỉ là bản holywood cơ bản đầu tiên mới phát hành chứ ko phải borix,còn cái gọi là jugal nó chính là soucre nguồn của holy 5 tụi ấn độ nó mượn qua biến tấu lung tung xòe và đặt lại tên jugal mà thôi,bản thân mình thấy cái jugal này màu mè quá,nhưng ko biết tụi nó cài holy qua borix bằng cách nào nhỉ,nếu cài được mình add holy 5+6 nguyên gốc vào sài thích hơn, đúng là edius kx nó ít quá,mà bạn cài thêm bộ adrograde,vitacen vào cũng thêm phần hay ho đấy

6. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Những gì mình tìm hiểu được là:
    Boris fx transition có thể cài cho edius
    Boris fx có thể sử dụng được những kỹ xảo của Hollywood fx 4.6 như 1 plugin
    Nên có thể dùng boris fx như cầu nối để sử dụng Hollywood fx trong edius
    Bộ kỹ xảo Hollywood cài cho 5 và 6 cũng có thể cài cho bản 4.6
    Mình thử mở Hollywood trong boris đc nhưng chưa đưa boris vào edius đc.
    Adorage và vitascence thì cũng có rồi, nhưng khách hàng họ thích cái bộ Hollywood hơn, mấy cái chuyển cảnh bay bay đơn giản hay mấy bộ china khách rất thích, phù hợp với phim cưới truyền thống.

7. DC30PLUS

DC30PLUS MemVIP

oh bây giờ mới biết,để tìm cách cài borix vào edi thừ xem

tranthangtk8008 thích bài này.

8. tranthangtk8008

tranthangtk8008 MemVIP

Bạn cài được thì cho mình cái video hướng dẫn luôn. Mình cũng đang quan tâm cái này mà chưa biết làm sao. Cảm ơn trước nha!

9. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Xin đính chính chút là cái bộ kỹ xảo cho ver 5 và 6 không dùng đc cho 4.6 nhưng có thể chuyển theo kiểu thủ công. Hơi mệt tí nhưng làm 1 lần thôi, chuyển mấy cái mình thích.
    Mình đã thử mở đc bộ Hollywood 4.6 trong boris rồi. Vấn đề là tải mấy bản boris rồi vẫn chưa thấy trong edius 6. Vẫn đang tìm, mấy hôm nay mạng chậm quá , mất thời gian quá.
    Thấy trên youtube bọn nó làm dễ quá, không biết có dấu bớt bước nào không mà mình làm khó quá.

tranthangtk8008 thích bài này.

10. DC30PLUS

DC30PLUS MemVIP

mình đã cài boris 10 vào ed 7 dc rồi nhưng ko biết add holywood vào boris bằng cách nào,bạn Tam bom chia sẽ dc ko,sao bạn ko sài ed 7 64bit vì nó sẽ dùng dc ram trên 4gb mà bạn
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

Chỉnh sửa cuối: 5/9/16

11. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Mình cũng chưa cài đc cho edius 7, cái Hollywood gốc là 32bit, edius 7 là 64bit vẫn chưa chạy đc. Còn bên edius 6 thì cài đc, nhưng thông qua boris nên còn chưa ổn định, mỗi lần thêm chuyển cảnh là phải render cái chuyển cảnh đó luôn mới thêm cái khác đc, nếu 0 thì khi thêm cái khác, chọn kỹ xảo khác thì cái trc chưa render nó cũng đổi theo luôn, và mấy cái bộ china, india nó chạy chưa đúng.
    Không biết mấy đứa indian nó lấy cái plugin Hollywood nào để đưa vào đc boris 64bit, chứ cái bản gốc đưa vào là báo lỗi 0 chạy đc.

DC30PLUS thích bài này.

12. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Hiện tại e đang xài Windows 10 x64 nên ko test Edius 6 được chỉ có thể test bản 7 hoặc 8. Và e cũng ko cài Edius vào máy khá lâu rồi, nhưng theo những gì em biết thì với Edius dưới đời 6.5 thì phải download Boris bản 32bit thì cài nó mới vào được, từ 6.5 trở lên thì phải dùng bản 64bit. Phổ biến trong các TUT trên mạng là người ta dùng BORIS RED, mới nhất hiện nay của nó là version 5.5.

Cài đúng phiên bản cho nó nhận trong NLE rồi sau đó cài HFX 4.6.
    Cài xong thì vào Program Files/Pinnacle/Hollywood FX/Host plugins Copy file *.aex vào chỗ => Program Files/BorisFX/BorisPlugins
    Bước cuối là mở Edius, import footage và kéo filter hoặc transition vào để test HFX

DC30PLUS thích bài này.

13. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Có thể resource này sẽ hữu ích

HollywoodFX 4.6 64bit for Edius

Mã:
    http://www40.zippyshare.com/v/WlxtK7aD/file.html
    Boris RED 5.5.3 for Windows

Mã:
    https://borisfx.com/pages/downloads
    Boris RED Activator

Mã:
    http://www36.zippyshare.com/v/WtjkFe27/file.html

14. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Cảm ơn bác, mình làm đc rồi, giờ đang tìm cách cài lên 7, boris 64bit 0 nhận Hollywood 4.6 32bit.
    Đang hóng cả cách cài Hollywood cho premiere bên topic kia của bác luôn.
    Mình bên chụp hình chứ 0 phải quay film, nhưng mê cài máy và nghịch mấy cái chương trình này, tìm hiểu rồi hỗ trợ cho mấy ông quay film trong nhóm. Mấy bữa mày mò tìm bản boris thích hợp cho edius 6, thức đến 2-3h, cuối cùng cũng làm đc, xong thì thấy nó chạy 0 ổn nên cuối cùng cũng 0 xài tới. Mà cảm giác sau khi làm đc thì rất là thỏa mãn.
    Giờ thì mục tiêu tiếp theo là Hollywood fx cho edius 7 và premiere 64bit. Bên edius 7 thì đang bí vì boris 64bit 0 chạy đc cái plugin Hollywood 4.6 32bit. Bên premiere cũng thế, hóng tut của bác bên topic kia.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |