(Hỏi) ACE có sài máy in khổ A3 nhờ ACE tư vấn CANON và EPSON loại nào tốt .

Thảo luận trong 'Máy in' bắt đầu bởi haodesign™, 20/11/14.

1. haodesign™

haodesign™ Super Moderator Thành viên BQT

Thưa ACE thân mến, mình vừa lên kế hoạch dự định thêm nghề in ấn, như Danh Thiếp, Thiệp Cưới, Bao Bì, Biên Nhận......
    mình dự định, nếu như sài máy in khổ A4 thì ko thể đáp ứng nhu cầu cần thiết sao này cho nên mình định mua máy in khổ A3 luôn, ACE nào có sài qua rồi xin giúp đở, và tư vấn dùm củng như loại nào sài tốt và bền in màu chuẩn đẹp, chi phí thấp, e cám ơn ACE trươc thanks.

van son thích bài này.

2. haodesign™

Mời Bác Van Son cùng ACE vào cho e chúc ý kiến củng như kinh nghiệm đã trải qua, xem loại nào tốt, bền cho ra sản phẩm sắc nét và chất lượng cao, chi phí thấp các bác giúp e nhé thanks.

van son thích bài này.

3. Hoangdiep_design Pro™

Hoangdiep_design Pro™ Điều hành viên cũ

hiện tại mình dùng đang cùng con em Canon ix6550 in khổ A3, sau 1 thời gian sử dụng thì thấy em nó rất OK. phù hợp với nhu cầu công việc in các sản phẩm mà bác nêu ở trên. ưu điểm là tốc độ in nhanh, màu đẹp, cơ khỏe...máy nhỏ gọn, hiện tại thì chưa thấy em nó có nhược điểm gì cả. và đặt biệt là giá quá hợp lý ( cái này tùy từng cửa hàng bán có thể chênh lệch nhau 2 - 300k ) theo ý kiến của em thì bác nên xài em này. Chúc bác sớm hoàn thành kế hoạch đã đề ra..

van son, hoangan2583 and haodesign™ like this.

4. haodesign™

E cám ơn bác Hoangdiep_design Pro™ nhiều, bác cho e hỏi sơ em này chúc nhé, bác đang in thiệp bằng em này luôn phải ko bác, sài về mặt kinh tế bác in thiếp cưới có tốn mực nhiều ko, mỏi lần thay mực thì mình in đc bao nhiêu thiệp trên lần thay mực? e còn đang lăng tăng.

van son thích bài này.

5. hoahongkrongnang

hoahongkrongnang New Member

Theo mình thì bạn nên chọn Canon IX6560 hiện tại mình đang dùng, màu đẹp, rút giấy ok, mà thấy chưa có lỗi gì lớn cả, mà giá thành kinh tế nó rẻ hơn gấp đôi epson 1390 hoặc 1400 bạn

van son and haodesign™ like this.

6. Hoangdiep_design Pro™

Hoangdiep_design Pro™ Điều hành viên cũ

bác Hảo thân mến hiện tại em dùng bộ dẫn mực ngoài cho em nó nếu 1 lần đổ mực thì bác in thoải con gà mái luôn, bác nên xài mực nước vì loại này giá rẻ ( nếu mua mực bác ra 88 cửa bắc nhé ở đây bán rẻ hơn rất nhiều so với nơi khác) 1tr tiền mực bác in tính theo NĂM luôn chứ khỏi phải nghĩ, xét về mặt kinh tế thì không phải bàn nữa đâu....

van son and haodesign™ like this.

7. van son

van son MemVIP

xin thông báo với tất cả ace thuviencuoi.vn 1 việc như sau :
    đầu năm van son có in cho 1 bác đại gia 1 bộ thiếp đắt tiền (hàng phôi sài gòn)
    gọi vào sài gòn 2 ngày sau có ;
    in ấn xong xuôi gắn Thiệp trả khách
    các bác già cẩn thận dỗi việc, ngồi bầy hết ra viết trước, gạt tay cốc nước đổ hết vào chỗ thiếp (nếu như chỉ ướt thiếp không nói làm gì ? đằng này nó nhòe nhoẹt ra nhìn kinh vô cùng - nếu như bác nào dùng mực nước của canon hay epson thì thử cho van son xem)
    ngậm đắng nuốt cay đền cả bộ thiếp...
    và van son cũng chuyển hết sang dùng mực không phai....vài lời tâm sự với ace

_TMT_ and haodesign™ like this.

8. haodesign™

E cám ơn tất cả AE đã giúp đỡ, Bác Van Son cho e hỏi bác chuyển hết sang dùng mực không phai, mực không phai là mực dầu phải ko, e chưa biết, e đang dùng con Epson L800 mực rời mà của hảng luôn, hình như bác Vân Sơn sài con T60 ah?

van son thích bài này.

9. van son

van son MemVIP

đúng rồi vs đang dùng t60 hình ảnh mực của nó đây bác

10. haodesign™

Cám ơn bác nhiều, cái máy này bác sài lâu chưa? in chử đỏ có đẹp dữ ko? cho e vài lời tư vấn thanks.

van son thích bài này.

11. van son

van son MemVIP

mấy bữa nữa vs rối việc sẽ có 1 hướng dẫn rất cụ thể cho ace dùng mực không phai (không bao giwof tắc màu và hỏng máy)
    vs dùng máy t60 3 năm nay rồi (chưa 1 lần mang ra thợ)

hoangan2583 and haodesign™ like this.

12. haodesign™

E cám ơn bác VanSon trước nhá, tìm mãi thì thấy chỉ có e Epson ko kén mực, còn CaNon thì hơi kén mực vã lại Epson thì có mực dầu
    mực ko phai lỡ khi gặp nước, E đang dự định sài khổ A3 luôn cho khỏi phải lăng tăng về sao này, nhưng chon cho ưng ý thì chưa biết
    phải nghiên về bên nào bây giờ chỉ biết nhờ ACE nào có sài qua rồi cho biết thêm thông tin và tư vấn, chia sẻ thêm ít kinh nghiêm, xin chân thành cám ơn,

13. hoangan2583

hoangan2583 Super Moderator Thành viên BQT

Em cũng đang hóng vấn đề này để nghiên cứu cũng ý định mua máy in phun. Dùng mấy cái hỏng đầu phun đâm ra hốt máy in phun. Bác Tuấn Anh cho em hỏi tí dùng là nếu dùng mực không phai thì chi phí có cao không? Bao nhiêu tiền 1 lọ và 1 lọ được bao nhiêu ml. Dùng mực này vừa in ảnh thẻ vừa in thiếp cưới có được không ạ! Cám ơn bác trước ạ!

HoangThach0202 and haodesign™ like this.

14. Huy Thiết

Huy Thiết Team Phục Chế

Góp chuyện với anh em một chút cho vui và để anh em có sự lựa chọn đúng đắn nhất làm sao vừa hiệu quả vừa kinh tế. tôi xin nói về tôi thì tôi từ trước tới giờ đã hơn chục năm rồi tôi chỉ dùng một loại máy in là epson hiện tại là con R230 đã dùng 4 năm rồi chuyên chỉ in ảnh thẻ và ảnh thờ gấp mực thì là mực nước giá mực bây giờ là 40k một lọ vừa rồi tôi đọc câu chuyện của văn Sơn liền đem thử luôn thì thấy ảnh ko hề phai cho dù tôi đã ngâm nước và dùng tay cọ rửa vẫn ko sao cả ko biết vs dùng mực gì mà lại như vậy.Bây giờ tôi cũng rất muốn có được một em có thể in được khổ A3 thì hay quá.Mong anh em có gì hay thì chia sẻ để cùng nhau học hỏi.

haodesign™ thích bài này.

15. minhduclx

minhduclx MemVIP

Mình lâu lâu ra tiệm in ấn photo in danh thiếp - còn rọi thì ra lab vì gần nhà.
    Gần đây tiệm có mua máy photo màu - ra ảnh ko bị bay - ko sợ nước; chỉ có điều ko in trên giấy láng đc thôi. Thấy cũng rất đc, các bác có ai quan tâm em nầy chưa !

16. haodesign™

Cám ơn hai bạn, hai bạn là người chung ý nghỉ là hai người bạn đồng hành với mình rồi đây,

Photo màu củng đc nhưng chi phí chắc ko rẻ đâu, thứ nhất là giá máy cao, thứ 2 mực photo màu củng ko rẻ ở quê thường chúng ta lấy công làm lời mà, mình đã thấy in trên danh thiếp rồi đẹp thì có nhưng độ sắc và bóng thì ko,

17. hoangan2583

hoangan2583 Super Moderator Thành viên BQT

Không biết dòng máy Canon IX 6560 giá cả bộ là: 4.85k có cả mực ngoài Hàn Quốc. Loại này mới nghe bác Điệp đang dùng. Giá thành rẻ. In được khổ A3. Nhưng vẫn còn lăn tăn không biết loại này mực có loại mực không phai gắn vào không. Phương châm của em là ưu tiên để hạn chế hỏng đầu phun nên mực là vấn đề quan trọng. Và in ảnh thẻ loại này thế nào có ok không. Em đang định nghiêng về mảng thiếp cưới nên cũng đang nghiêng về em này hơn. Các bác dùng rồi cho xin ý kiến ạ.

18. ytho

ytho MemVIP

Mực 40 nghin 1 lo là in trên giấy in ảnh ngâm nước mới khong bay màu , chứ in bằng giấy in thiệp đem ngâm nước là nó troi hết ah bác ơi ! muốn không troi thì đùng cho tiếp xúc với nước

19. minhduclx

minhduclx MemVIP

Máy mắc thì chắc chắn đúng rồi.
    Mình cũng nói rồi ko in giấy bóng đc.
    Còn giá thành thì ko biết giá gốc, chứ so giá dịch vụ thì rẽ hơn in phun đó. Vì mình in phun giấy bóng tốt là 3-4k/ tờ a4; photo màu có 2k, giấy cũng tốt dầy nhưng ko bằng giấy in phun (độ bóng), độ nét cũng hơi thua (nếu in hình, chứ in danh thiếp dư sài) kiểu rọi hình giấy lụa nhìn ko sắc sảo bằng giấy bóng vậy. Và cái giá nầy là tính 1 mặt nha.
    Được mỗi cái photo màu ko bị bay màu, ko lem khi vô nước, còn in thì bị chắc luôn (chỗ mình in bị). Họ in phun sài giấy papẻ glosy gì đó.
    Nên nghĩ in nhiều - có thể dùng máy photo ngon hơn , đầu tư thêm cái cán màng nữa là ko sợ nước.
    Đây chỉ là suy nghĩ của một âmtẻu thôi, các bác chuyên in ấn thì chắc chắn pro hơn rồi. Nên có gì ko phải thì xin chỉ giáo ! Thanks.

Chỉnh sửa cuối: 6/12/14

20. chemkebovo

chemkebovo New Member

Mình cũng tham gia tí. Mình đang xài epson r230, t50, t60, 1390. Mình làm bên quảng cáo. Mình thấy dòng Epson in rất tốt. Mình xài mực nước 40k nên in chi phí khá rẻ. Bản in muốn không lem khi gặp nước là phải để lâu. Thiệp cưới in gấp in dòng này ngon lắm

21. tuannb030

tuannb030 New Member

Epson dùng ok nhưng mà nếu chế mực ngoafi thì phải in liên tục á hiii

22. Thắng Phương

Thắng Phương New Member

Theo mình thì ACE không lên mua máy in Canon IX 6550 vì máy này hay bị lỗi vặt nắm, dùng không được ổn đinh
    Nếu mua thì lên mua máy in dòng Epson 1390 vì cài này đễ dùng và không bị lỗi vặt
    Tuy nó có đắt nhưng đắt sắt ra miếng

Huy Thiết thích bài này.

23. Thắng Phương

Thắng Phương New Member

Vì mình đã dùng rồi không ổn đâu

Huy Thiết thích bài này.

24. Japan

Japan New Member

Nên chọn Epson vì nó chuyên về máy in hơn Canon.

Huy Thiết thích bài này.

25. THANHHOANGLANG123

THANHHOANGLANG123 New Member

Cho em hỏi bác chút là mực bác mua ở đâu mà rẻ vậy ạ. Em mua ở toàn phát 50k một lọ 100ml mà chẳng có thương hiệu gì, toàn tiếng tàu ạ.
    Cho em hỏi các bác là mua máy thì nên mua đâu uy tín ạ. Cám ơn các bác nhiều.

26. khaitue

khaitue Active Member

minh mua có 25k ah

THANHHOANGLANG123 thích bài này.

27. Trangpl

Trangpl New Member

mình cũng đã dùng máy in A3 canon nhưng mới đc có mấy tháng đã hỏng rồi. Mà máy gì chạy hay bị lỗi mực, lỗi giấy chán lắm.

28. minhduclx

minhduclx MemVIP

Hỏi thì phải rõ ràng. Bạn mua ở đâu ? nếu mua ở huyện lỵ và cửa hàng nhỏ thì qua cỡ 4 bậc buôn đi bán lại rồi thì giá khác. Mua trung tâm SG/HN của hàng lớn có giá lẽ loại 1 nó khác, cửa hàng nhỏ lèo tèo hay chém giá 2-3 bán lẽ khác. Ở tỉnh thì mua từ giá 2-3 trở đi, về huyện mà cửa hàng thì giá bậc 4 ko có gì là lạ, họ mua lại của bậc 3 thì ko ai bán rẽ bằng hay rẽ hơn đc.

Mình sài mực dầu pigment uv, giá coi như bậc 2 mà tăng gần 100% so với giá ở lẽ 1 ở đại lý 9 ở sg đó. Trong khi mực nước tăng rẽ hơn có 25%, chắc tại quá hiếm người sài dầu vì ai cũng ngại và sợ tổn đầu phun, còn dịch vụ in ấn photocopy thì càng rẽ càng tốt nên nước là số 1.

THANHHOANGLANG123 thích bài này.

29. luongthangluat

luongthangluat New Member

Tôi với bạn cùng mua mỗi thằng 1 con Canon IX 6550 sau 3 tháng đi cả 2 con

30. THANHHOANGLANG123

THANHHOANGLANG123 New Member

Em mua tại trang web toanphat.com chi nhánh tại hà nội. Bác mua máy ở đâu đấy ạ. Em muốn mua thêm con máy in khổ A3 nhưng vẫn đang phân vân mua loại nào, bác làm bên quảng cáo có kinh nghiệm nên em xin bác cho em lời khuyên được không ạ. Em chân thành cám ơn bác

31. danhdaidao

danhdaidao New Member

Cho em hỏi là em in tem sữa khổ A3 thì em nên cán màng nhiệt hay màng nguội ạ???

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |