[Góp ý] Có nên bổ sung thêm mục MUSIC (nhạc) cho box dựng fim dịch vụ hay không...?

Thảo luận trong 'Góp ý - Thắc mắc' bắt đầu bởi HaiNam_Studio, 7/5/12.

1. HaiNam_Studio

HaiNam_Studio Già Làng

Qua nhiều ngày phân loại tại box dựng fim, em thấy có khá nhiều các bài post về các thể loại nhạc dành cho dựng fim... các bài này em đã chuyển hết về Box GÓC GẢI TRÍ - ÂM NHẠC - THÊ LOẠI KHÁC.

Tuy nhiên theo ý kiến riêng của cá nhân em, để thuận lợi hơn cho anh em dựng fim dịch vụ và cũng là để dễ tìm kiếm thể loại nhạc này cũng như kiểm soát chúng, ta nên khoanh vùng cho dạng nhạc này 1 box nhỏ trong box dựng fim hay box âm nhạc chẳng hạn, như vậy anh em dựng fim có nhu cầu tìm kiếm thể loại nhạc này có thể vào box đó để tìm.

Như vậy sẽ chuyên nghiệp hơn và dễ quản lý hơn. Đó là suy nghĩ của em khi đặt mình vào 1 thành viên khi đi tìm tư liệu. Được như vậy có lẽ sẽ giúp cho thành viên trong tvc bớt đc nhiều thời gian tìm tư liệu và cũng là để các MOD quản lý dễ dàng hơn.

Kính mong BQT xem xét cho ý kiến về đề xuất trên. Em xin chân thành cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối: 7/5/12

2. Avid Pro

Avid Pro Điều hành viên cũ

Sao em không chuyển về mục download của Avid? Nó là mục tổng hợp tuy hơi khó kiếm nhưng cũng ổn mà?

3. HaiNam_Studio

HaiNam_Studio Già Làng

Theo đúng đề tài thể loại nhạc nên em đã move về box âm nhạc, chính vì nó là tổng hợp nên em mới có đề xuất này để quản lý cũng như tìm kiếm đc dễ dàng hơn.

Thành Media thích bài này.

4. Thành Media

Thành Media Điều hành viên cũ

Theo như để xuất của Bạn Hải thì theo ý mình là đưa vào một box mới trong box dựng phim dịch vụ, nhạc dựng phim thì chung cả không riêng AVID hoặc AE, PR.

5. Trần Mạnh Hoàng

Trần Mạnh Hoàng Administrator Thành viên BQT

Đã có box Footage rồi đó bác, box này chưa các hình ảnh, video, nhạc và các nguyên liệu phục vụ cho việc dựng phim :)
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

6. HaiNam_Studio

HaiNam_Studio Già Làng

Ý em cũng là như vậy.

Theo em nghĩ "Footage" box này dịch ra có nghĩa là "cảnh quay'' vậy chúng ta cũng nên phân loại cho rõ ràng không nên để như vậy.

Avid Pro thích bài này.

7. dat hung

dat hung New Member

bác hainam studio: bác có nhạc để dựng phim,và những gi liên quan đến dựng phim :vd:chim ,cá,hoa,và nhữnh cảnh thiên nhiên gì đó cho em xin,em cảm ơn bác.

8. Dazzle

Dazzle Già Làng

Nếu có thể tạo thêm "Kho âm nhạc cho dựng phim" thì quá tốt, đỡ mất công tìm chọn trong đống dữ liệu. Thực chất phần nhạc cũng khg nhiều lắm đâu, tổng hợp 1 lần là có đủ cho dùng cả năm luôn, và có chăng đôi khi mems sẽ ném thêm một vài bài mới phù hợp vào mà thôi. Trong mục "Nhạc dựng phim" sẽ có thêm cả phần các lời bình cho các thể loại phim.

tanthanh11 and binhminhkc like this.

9. dat hung

dat hung New Member

tôi rất đông ý ,anh cứ vậy đi nha

10. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Footage nó là tên gọi chung cho cả phim lẫn nhạc, nó bao gồm luôn cả hình ở trỏng, ai thường xuyên dạo trên cái site chia sẽ tài nguyên bên mảng truyền thông thì sẽ thấy họ phân chia rõ ràng trong đó mà. Nhóm lớn là Footage trong đó có các nhánh con là Video Footage, Sound Footage, Stock Photo ...v.v

Chính vì thế mà không phải ngẫu nhiên phần Decription của Box Footage đã liệt kê là:
    Nơi đăng tải các bộ sưu tập Video Footage, Sound Footage, Stock Photo ....

11. TGC

Giờ để tiện hơn cho việc tìm kiếm dữ liệu của mọi người, TGC sẽ tạo thêm từng SubBox riêng lẻ trong Box Footage theo từng chủ đề rõ ràng, sau đó sẽ move hết những bài viết cũ vào những SubBox mới theo đúng chủ đề của nó để sau này mọi người tìm dữ liệu cho dễ!

12. vuminhthe

vuminhthe Moderator Thành viên BQT

Như vậy là hay đó, mọi người sẽ dễ tìm kiếm hơn.

13. TGC

@ all
    Đã tạo SubBox và Move bài viết xong!

14. dat hung

dat hung New Member

em chào bác ,hảinam_studio:D Đ:0975.542.399,bác ơi ,bác có thể cho em xin ( Overlay Alpa dip tổng hợp)bác úp ngày -05-24-2012,em dwo ko dc,rất mong bá giúp em,em cảm ơn bác rất nhiề,D Đ:0983.414.944,song anh nhá máy cho em biết nha,em chào bác:

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |