digi4u

Giúp Premiere Pro Render bằng GPU sử dụng NVIDIA Card trên Win64 (2014) Discussion in

Thảo luận trong 'Adobe Premiere' bắt đầu bởi nguyen.pro, 2/3/14.

1. Cuanh

Cuanh Member

Window 10 chịu à ad

2. JasonDo

JasonDo MemVIP

Bộ của tớ có 40 thôi. Không xài Nvidia chỉ xài AMD vì nhà tớ nghèo. Tớ vẫn cuốc C4D ngọt như mía. Nếu có tiền tớ cũng chơi Nvidia để tăng sức mạnh viewport cho C4D

3. Van Hai Camera

Van Hai Camera New Member

Các bác giúp em với ạ. cấu hình máy e hiện tại là Core I7 4790 Ram 16G, Vga GTX 960. Em đang xài bản Premier CC 2015 em xuất phim rất chậm. Em có hỏi thăm thì ai cũng bảo xuất khoảng phim bằng em thì chỉ mất 30P. Vậy vấn đề ở đây là gì vậy ạ. 2 giờ phim em xuất mất khoảng thời gian là 1h30.

nguyen.pro thích bài này.
  4. Tâm bờm

Tâm bờm Well-Known Member

2h phim mà xuất ra trong 30p trừ khi bạn chẳng làm gì trên đó và dùng nvenc code để xuất. Bạn hỏi thăm chính cái người nói xuất 30p đó rồi kêu nó "biểu diễn" cho bạn xem có đúng vậy không hay là tết đốt pháo nổ cho vui.
    Còn phim cưới, có đầu đuôi, có chỉnh màu, chuyển cảnh, slow... thì 2h phim xuất trong 1h là mơ ước của nhiều người rồi đấy.

5. songthuyanh

songthuyanh Member

các bác tư vấn giùm em với, máy em win 8.1 pro 64 bit , intel xeon 5160@3.00ghz(4CPUs) ram 16gb , ổ ss 120 gb . em mới mua còn các đồ họa gtx 750 ti , lắp máy không nhận , bác nào biết tư vấn giùm em , cảm ơn nhiều

6. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Cũng có thể xuất trong 30 p đó bác Tâm Bờm, vì có người họ xuất mp2 dvd trực tiếp luôn thì sao :)

videoHieu, minhduclx, _TMT_ and 2 others like this.
  7. minhduclx

minhduclx MemVIP

cũng có thể như thế - cũng có thể là đốt pháo hay lựu đạn nổ cho vui.
    Nhớ cách đây khoảng 10 năm từng có pháo nổ vụ avi SD dùng procoder ra dvd với gần 10x. Cấu hình giờ chắc cũng chỉ cỡ đó ko biết tới ko (bỏ sài procoder lâu rồi) mà trước pháo nổ um trời. Nhiều lúc tham gia nhiều nhóm học hỏi mà đôi lúc toàn ngửi khói thuốc ko (nghĩa đen và cả trắng vì mình no smoke)!!!

8. quan3105

quan3105 Member

Theo mình nếu làm ra Final là DVD thì Dựng bằng Pr xong xuất Mpeg 2 (set Preset đúng theo chuẩn phim VD : NTSC DV hay NTSC DV Wide và Pal cũng vậy) chỉnh bitrate chọn maximum render => xuất. Xong dùng Tmpeg 4 convert Vob (mất khoảng 3p') => ghi đĩa. Mình đang dùng cách này và giảm được rất nhiều thời gian cho khâu ra DVD.

nguyenbachbp thích bài này.
  9. nguyen.pro

nguyen.pro Active Member

Bạn cho mình hỏi là bạn chạy main gì ạ

10. triều phong

triều phong New Member

mình cũng dùng bản cc2017 và cũng bị đóng băng như bạn trên mình sai cả K3700 giúp mình zs bạn ơi
    Vui lòng đăng nhập để thấy link fb của mình có j bạn inbox mình gữi teamweri bạn giúp mình
    thanks

11. hoanglien87

hoanglien87 New Member

minh dùng win 10 64 bit và Adobe Premiere cc 2017 và card GTX 750 ti nhưng dòng Video Rendering and Playback bị ẩn mờ đi không chọn được
    các bạn giúp mình với