Giúp em lỗi error ko imported file .MOV trong affter effect

Thảo luận trong 'Thảo luận – Hỏi đáp' bắt đầu bởi tien_1994, 4/5/13.

1. tien_1994

tien_1994 New Member

Em có cái project mới tải về nhưng khi mở file xuất hiện lỗi trong hình:
    Vui lòng đăng nhập để thấy link
    Dạ kính thưa mấy anh chị, ai biết lỗi này là gì xin vui lòng chỉ giúp em vì em ko biết nên em mới bạo gan hỏi mấy anh, và em cũng ko biết như thê này có vi phạm nội quy post của diễn đàn nếu như có thì bỏ qua cho em. Chứ đây là lần thứ 2 em post bài này rồi bài trước đã bị xoá bởi Admin, em mong rằng mấy anh chị biết thì chỉ giúp em với chứ đừng làm ngơ vì sức chụi đựng của con người có giới hạn ko chịu nổi delete bài lần thứ 2 đâu gây lên sự bức xúc cho người post bài.Đừng vì tính tự cao tự đại của mình mà che dấu bí quyết nghề khiến cho người khác dốt mà hãy chỉ người ta nhiệt tình, còn nếu ko biết thì nói là ko biết chứ đừng che dấu cái dốt của mình mà làm thế này thế kia với bài người ta post để hỏi.Có thề sau bài viết này Admin sẽ pan nick, delate account của em thì em chịu.Nhưng với tư cách là 1 member trong 1 diễn đàn đông người dành để thảo luận em có thắc mắc thì em mới hỏi nếu mà giỏi hơn mọi người thì em hỏi làm gì cho tốn nước bọt, gõ bàn phím đau cả 10 đầu ngón tay làm gì hả Admin.
    Còn bây giờ ai biết cách sửa lỗi này không chỉ giùm em nhiệt tình nha .Thank you
    KT
    tien_1994

2. Dazzle

Dazzle Già Làng

Nếu bạn đã có công gõ bài thì bạn cũng chịu khó viết tiêu đề cho đúng quy định, khg ai muốn xoá bài của bạn làm gì khi bài viết có nội dung hay và tiêu đề rõ ràng. banj thử tưởng tượng xem nếu trong diễn đàn toà những bài với tiêi đề: Help me, giúp với, giúp em.... thì còn biết đằng nào mà lần?
    Cái mà bạn hỏi khi nó khg nhận MOV thì có thể chỉ đơn giản là thiếu Quicktime mà thôi. Còn nếu bạn lại muốn nhấn mạnh người biết hay người dốt không muốn nói thì có lẽ ít người muốn trả lời bạn.
    Thêm nữa, cái hình mà bạn đăng nhỏ quá không đọc nổi chữ nớ viết gì. ĐĂng lại cho rõ hơn đi.

Chỉnh sửa cuối: 4/5/13

3. tien_1994

tien_1994 New Member

Dù sao cũng cám ơn anh
    Dazzle
    Super Moderator
    tiểu đệ nghe anh nói đã hiểu ra được vấn đề rồi bây giờ cài phần mềm đó vô sài được rồi, tiều đệ vào diễn đàn ko biết rõ luật diễn đàn lắm, nên mới viết sai chứ nếu người ta mà đã biết được luật là như thế rồi cần gì ghi vậy cho phí công làm gì đúng ko anh vạn sự khởi đầu nan mà.Nói tóm lại là chạy được file .MOV rồi có gì mạo phạm xin bỏ qua.Nhìn Avatar anh em đoán cũng là người lớn tuồi,so về đẳng cấp trên lĩnh vực đồ hoạ này em thua anh,nhưng trên lĩnh vực khác của ngành CN máy tính thì có thể em sẽ không thua anh đâu nhé ^^! => bởi vậy đừng chấp với thằng 19t như em, óc em nhỏ lắm,có gì sai nữa thì đừng vặn em nha. Bye anh chúc anh buổi tối VV bên gđ... Thanks

4. Dazzle

Dazzle Già Làng

Mình học vi tính từ năm 1987, qua lập trình từ Jawa đến C++ rồi lập trình WEB, viết WEB từ năm 1996 từ thời sơ khai HTML và CSS. Sử dụng vi tính từ thời DOS 3.0, với các ổ đĩa mềm 5.25 rồi 3.25, ổ cứng lớn nhất thời đó là 5Mb (5 Megabyte). Máy tính mình mua đầu tiên năm 1994 có CPU DX2 66Hz (66 Hz chứ không phải là Ghz như bây giờ), RAM 1Mb, HDD 280Mb với giá 1090 USD. Đó là máy đời trước của Pentium I, rồi năm 1996 mới có Pentium II, rồi sau nữa, mới là Pentium III, Pentium IV. Sau này mới lên Dual Core và Core2Duo mà bây giờ đã trở thành lạc hậu. Mình mới biết có "tý ti" vậy thôi. Biết bạ giỏi hơn thì cho phép mình được học hỏi thêm càng vui.

5. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Chà, "lý lịch" học + mua máy sử dụng của bác Hoàng cũng giống em quá :D, đồng hành từ thời win 3.1, ram 1 MB... giờ đến win8, ram cả chục GB.

camera_anhtu and minhdang08 like this.

6. minhdang08

minhdang08 Moderator

Khà khà! Bác Hoàng biết vi tính từ thời chủ thớt còn chưa...ra đời!

Dazzle thích bài này.

7. Linh xinh trai

Linh xinh trai New Member

mọi người xem hướng dẫn theo link sau nha:

8. Thiên Di

Thiên Di Super Moderator Thành viên BQT

Bạn làm tút hướng dẫn kiểu này người ta xem xong chắc loạn não,chóng mặt đau đầu,ai đau tim chắc xem nữa chừng người ta nhồi máu cơ tim đột quỵ mất

9. camera_anhtu

camera_anhtu MemVIP

ngưỡng mộ các bác quá, em cũng đam mê cntt nhưng kiến thức còn hạn chế quá, đang trau dồi học hỏi thêm.

10. congduonghx

congduonghx New Member

Mình mới gặp lỗi i After Effect 86:1 không đọc được đuôi mov cho bản After Effects 2020 đã fix đủ các kiểu . do bản 2020 ko load đc file mov nên e cài lại bản cs6 9.0 lại chạy dc đuôi mov , không biết có phải phần mềm mới ko hỗ trợ ko ạ . Rất mong đc mn chỉ giáo ...

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |