digi4u
DIF

Giúp đỡ mua máy ảnh nhé các bạn!!

Thảo luận trong 'Canon' bắt đầu bởi Lê Văn Phúc Thành Hòa 1, 29/3/16.

1. phambadsg

phambadsg Member

Em nghĩ nếu bác làm nghề thì nên chọn máy ảnh tốt 1 chút (tàm 10tr là ngon rùi).
    Nói về máy ảnh thì "tiền nào của đấy" luôn đúng bác ah.
    Hơn nữa ta xác định làm nghề là gắn bó lâu dài. Tùy theo công việc mà bác đầu tư cho phù hợp. Ví dụ bác chỉ chụp tiệc và dịch vụ thì cũng ko cần máy quá cao cấp.
    Chúc bác sớm mua được máy ưng ý nha.

hoandsg and Vũ Anh Nhân like this.
  2. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Bạn chụp ảnh về Hội an đẹp quá ! Có dịp nào trở lại, alo cho mình, chúng mình cùng "phượt" cho vui...

nguyenbachbp thích bài này.
  3. minhduclx

minhduclx MemVIP

Nếu chỉ chụp dịch vụ đám tiệc thì D80/90 chụp ngon và vô tư.
    Xem lại thời D80 mới ra, thiên hạ còn sài D70s/70/60/50 và nhìn D80 rất ngưỡng mộ. Nhưng thời đó đã qua và giờ D80 cũ và cổ. Nhưng về chất lượng và nầy kia thì nó vẫn dư chụp tiệc. Nếu chịu đầu tư thì đầu tư cái len ngon và mới là cũng đâu thua ai.
    Giống thời xe số Wave/Fu làm trùm, thời nay còn ai mê xe số, cứ phải tay ga cỡ AB/Vision/Lead,...nhưng nếu lấy xe số Wave/Fu chạy vẫn ngon lành mà.
    Còn chất ảnh / chất lượng thì đúng D80 với 10MB thua các dòng sau nầy, nhưng bù lại chụp kỹ (ko chụp vô tội vạ như mấy máy >20MB giờ về có gì crop vô tư) và canh sáng kỹ ( hay chịu khó chụp raw) thì ra ảnh dịch vụ tầm 13x18 - 15x21 vô tư.

4. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Cộng đồng TVC quan tâm, chia sẻ rất nhiều về kiến thức, kinh nghiệm... không biết chủ Topic đi đâu mất rồi !? :p ;) o_O

phambadsg and nguyenbachbp like this.
  5. Vũ Anh Nhân

Vũ Anh Nhân MemVIP

-Mình nói thiệt khoản tham gia diễn đàn mình dở lắm - nên nhiều lúc mình hay bị diễn đàn nick - nhưng mình thích voọc để nghiên cứu và học hỏi các cao nhân chứ không có mục đích kinh doanh - giờ con cháu đầy đàn nên cũng rảnh - hiện nay chủ yếu chạy xe ôm cho gia đình nhưng có ai réo là bay thôi - có tháng này tương đối rảnh vào diễn đàn này mình thấy sự quan tâm của cộng đồng mình rất thích - nếu có gì mong bỏ qua hoặc hướng dẫn mình nghen đừng có nick ...

phambadsg, nguyenbachbp and hoandsg like this.