Giúp cách setup đèn SB900

Thảo luận trong 'Nikon' bắt đầu bởi ytho, 5/5/11.

1. ytho

ytho MemVIP

Cả nhà giúp dùm minh setup cái sb900 để mình gán vào chân dù chụp phồng , mà nó bat tín hiệu bàng sống .nghe đâu củng đep dử lém , mà mình từ ngày mua đèn đến giờ chưa vào menu bao giờ , các bác giúp dùm mình nhe! thank

2. trangnhibs

trangnhibs Già Làng

bạn lên đặt chủ đề là cách setup đèn SB900 lần sau ai còn đặt tiêu đề như thế này nữa mình xin phép dc del bài luôn

ytho thích bài này.

3. thanhxuan

thanhxuan New Member

Quan trọng là bác dùng Wireless Flash Trigger loại nào? có TTL hay không. Bác cứ setup tốc độ bằng với tốc độ máy chụp. Còn Full hay 1/2 thì tùy theo ánh sáng, thiếu thì phải mạnh thêm, dư sáng thì để nhẹ đi

ytho thích bài này.

4. Poli™

Poli™ Già Làng

Mình biết set 2 đèn sp800,sp900.Yêu cầu phải có 2 cậy.Bạn chỉ có 1 cây nên mua cái này PIXEL TF-362 Wireless Flash Trigger for Nikon khoảng 38 USD

ytho thích bài này.

5. thanhxuan

thanhxuan New Member

Đó là chơi TTL, đánh thẳng anh ah, chứ bác ấy chơi dù mà, chỉ cần nó mồi cho Flash nổ là được, mua cục 600k thôi, hoặc rẻ hơn là 400k

ytho thích bài này.

6. ytho

ytho MemVIP

Mua thiết bị đó ở đâu vậy bạn ? mà setup thân máy va đèn co gióng mình chụp hình tiệc không bác ? thông thường mình để đèn TTL . mà hình như mình lấy đèn ra khỏi body là nó hết đồng bộ rồi mà . bác hướng dẩn cụ thể hơn cho mình hiểu nhe ! thank

Chỉnh sửa cuối: 5/5/11

7. trangnhibs

trangnhibs Già Làng

chụp 1 đèn thì đánh dù thẳng chủ đề là ok Vui lòng đăng nhập để thấy link mua thêm con này ở zshop luôn cũng dc người ta ship hàng qua mạng đó

ytho thích bài này.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |