digi4u
DIF

Fan Nikon DSRL

Thảo luận trong 'Nikon' bắt đầu bởi Poli™, 30/5/11.

1. Poli™

Poli™ Già Làng

-Hãng Nikon chỉ sản xuất một loại một đó là máy ảnh Nikon,mình không thấy bất cứ sản phẩm nào khác

mang tên NIKON.

Hiện tại mình cũng đang xài máy ảnh Nikon.

-Hôm nay mình lập chủ đề này để làm cuộc khảo sát nhỏ cho các Bác nào đang dùng máy ảnh Nikon.

Ý kiến:lý do sử dụng Nikon ,giá thành,màu sắc,chất lượng,độ bền,độ rực và nhiều thứ

khác.........
    .

Chỉnh sửa cuối: 30/5/11
  2. Studiophale

Studiophale Điều hành viên cũ

Mình đang dùng Nikon.Máy D70 cùi đang tính lên D90.Mình dùng quen từ khi đi làm với Ông chủ ở Sài gòn.
    Giá thành có thể chấp nhận được cho các Studio(Đầu tư ống kính rẽ hơn Canon nhưng chất lượng thì tuyệt vời)Các bác Chụp Canon chắc chém em chết.Nói chung dùng Nikon lâu nên mình vẫn thích,Về màu sắc thì tươi và rực.

tesulakata and haodesign™ like this.
  3. anhtien8xhp

anhtien8xhp New Member

Theo tôi thì Ca hay Ni ai dùng lâu thành quen và sẽ găn bó vơí nó, còn tôi từ lúc được cầm máy đến giờ thì NIKON luôn sát cánh bên tôi, và nó luôn đáp ứng mọi nhu câù về ảnh của tôi , nói tóm lại là " Tôi yêu NIKON "

haodesign™ thích bài này.
  4. haodesign™

haodesign™ Super Moderator Thành viên BQT

Đúng là sự thật ai sài canon hay nikon thì quen màu nấy, Mình củng dùng máy Nikon từ thời máy fim cho đến lên máy số và luôn tin tưởng gắn bó với nikon, nikon là ok .

Studiophale thích bài này.
  5. phuquangvl

phuquangvl New Member

Mình cũng nikon hjhj.ok rồi

aocuoigiahung thích bài này.
  6. DXT

DXT MemVIP

Mình cũng dùng Nikon từ thời D70s đã thấy nó lấy nét tốt hơn Ca nên bỏ Ca luôn & bh cũng mới lên đc có D300 nói trung hài lòng sau này có ĐK sẽ lên D3X há há

aocuoigiahung and haodesign™ like this.
  7. giathuan

giathuan Điều hành viên cũ

Mình là fan nikon từ thời k1000 cho tới f90x và bây giờ là d80 và d300. ok nikon thì tuyệt vời hơn canon ( Hãng chế tạo phụ tùng nhiếp ảnh Đức Novoflex ra mắt bộ chuyển EOS/NIK-NT giúp gắn tất cả ống kính Nikon, kể cả dòng G series lên các thân máy Canon EOS. Bộ chuyển của Novoflex giúp gắn tất... gắn tất cả ống kính Nikon lên thân máy Canon ) dù dùng body canon nhưng những đàn anh vẫn muốn dùng ok nikon cho sản phẩm của mình. Riêng ok nikon rất trong, nét và rực màu, giá cả lại bình dân, phụ tùng nikon cũng rẻ hơn. Riêng body thì mình không dám nói, vì mõi máy đều có điểm mạnh và điểm yếu riêng,ai quen dùng máy nào và khai thác được những thế mạnh của máy đó thì dùng. Riêng mình thì xưa nay vẫn quen dùng nikon....bây giờ, sau này và mãi mãi...

8. photo.hainho

photo.hainho New Member

Nikon là ok rồi.nhân tiện đây mấy bác tư vấn cho em lun.máy Nikon thì dùng máy nào tiện nhất. giá cả cũng vừa vừa.chi hộ e với

9. anhtam.net

anhtam.net New Member

Mình cũng mới bước chân vào nhưng cảm nhận của mình Nikon vẫn là số 1 . Nhìn bề ngoài máy Nikon đẹp hơn Canon nhất là cái gạch đỏ gần chỗ cò còn chất lượng hình ảnh thì mình không dám nói .

aocuoigiahung and haodesign™ like this.
  10. tvh2002dz

tvh2002dz Well-Known Member

nói chung sau khi nhận sự ưu ái của khách hàng, làm dịch vụ cưới. Thì nikon vẫn đứng sô1

11. Cuimia

Cuimia MemVIP

lỡ yêu ni cô rồi biết sao được , mình cũng đang sở hữu ni cô đời 9 x ( D 90) . Rất vui tham gia hội yêu ni cô .He he

12. giathuan

giathuan Điều hành viên cũ

là không biết nó vào bệnh viện lúc nào đó bác. theo e được biết thì mấy e canon thik nằm bệnh viện lắm, mấy đại ja thì theo nổi chứ ae ít lúa thì dễ bán nhà....

13. tuanngoc110

tuanngoc110 Active Member

Mình gắn bó với Nikon từ thời còn máy phim đến giờ .Hiện tại đang dùng D90+D300 !

Poli™ thích bài này.
  14. giahuy123

giahuy123 MemVIP

mình cũng đang dùng nikon d80 nói chung là ok nhưng có bác nào sét hộ mình cái d80 mình đang chụp nó đồ màu vàng mạnh quá có bác nào biết chỉ giùm mình cái nha cám ơn nhiều

Poli™ thích bài này.
  15. Kemongdu

Kemongdu New Member

Quả thật khó mà nói em NI hay em mô ?! Mình đang sống với em D70s ( không biết cuộc hôn nhân này có bền vững không ) " Vợ chồng đang lục đục "

syhung1188 and Poli™ like this.
  16. hcomm

hcomm MemVIP

Chẳng biết nikon nó tốt thế nào. m thấy mấy anh bên trung tâm nasa đưa lên chụp ảnh vũ trụ nên m cũng chọn theo thôi.dùng thời gian dài mới thấy mấy anh nasa có sự lựa chọn chính xác/

syhung1188 and Poli™ like this.
  17. hodinhcuong

hodinhcuong New Member

tôi cũng yêu Nikon như các bạn vậy

Poli™ thích bài này.
  18. MinhThong

MinhThong New Member

NIKON dòng 3 số chụp có hay không vậy các bác ???

19. DXT

DXT MemVIP

Chỉ có thể nói 1 từ đỉnh của Đỉnh Như D700 - hay D800/e ước mơ của em đấy bác ạ
    P/s : Iem là fan cuồng của Nikon đây ạ hihi

20. rockphoto

rockphoto MemVIP

mình xài cả hai ni & ca
    mấy cô nàng ni bỗng dưng một ngày đẹp trời phải lòng chàng Ca và chàng Ca hào hoa đã chinh phục sự kiêu kỳ của các cô. he he ...
    e đạp vỏ chuối rồi đừng chém.