Em trai tìm việc trong studio

Thảo luận trong 'Yêu cầu' bắt đầu bởi viptrung93, 14/3/12.

1. viptrung93

viptrung93 New Member

Chào mọi người ạ.
    Em tên Trung,sinh năm 1993,em ở Thái Bình.
    Em đang muốn tìm 1 chỗ làm trong wedding studio gần Thái Bình chút,em có kinh nghiệm hơn 1 năm trong nghề,em biết chụp,phoshop,và làm đĩa cưới,hiện tại chỗ em làm người ta trả lương thấp nên em muốn tìm 1 chỗ mới có mức lương phù hợp với công việc và khả năng của mình.
    Em còn non trình còi,mong có 1 chỗ làm phù hợp,sống chủ yếu tình cảm,vui vẻ quan tâm chăm sóc lẫn nhau như người nhà,có bác nào tốt bụng muốn nhận em thì liên lạc với em SĐT: 0978158693
    các bác có thể xem ảnh em làm tại : Vui lòng đăng nhập để thấy link
    Em xin chân thành cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối: 15/3/12

2. conglc

conglc MemVIP

ặc, bác này tìm việc mà yêu cầu hơi cao đấy, đâu phải cửa hàng nào cũng có đk để sài 60d đâu, đi đâu thì phải theo đấy thôi

3. Gau Koi

Gau Koi MemVIP

theoo a công đi
    xài 30d cho vở mồm luôn :D

4. AVDphoto™

AVDphoto™ MemVIP

đã có năng lực và sự nhiệt tình bạn cố gắng tìm tòi một chút, làm thợ là máy nào cũng được ( tất nhiên là dòng dslr ) chứ không phải chỗ nào cũng đáp ứng được 60d cho bạn được, chúc bạn sớm tìm được việc phù hợp

anvietdung thích bài này.

5. bác là vip mà sao nói năng j vậy

6. Tony Nguyen Hung

Tony Nguyen Hung MemVIP

Chú đi tìm việc mà cứ như ông chủ đi thuê người làm ấy . hài thật .Nếu đã có bản lĩnh vậy có cần yêu cầu cao vậy ko ? có câu " văn hay ko quản bút cùn "

7. viptrung93

viptrung93 New Member

Các bác ơi các bác đâu hết rồi

Chỉnh sửa cuối: 15/3/12

8. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

mình sẽ đâm:
    thứ nhất: trình chụp còi ( theo như bạn nói) thì vất nhá.
    thứ hai: đòi hỏi công việc phải phù hợp với mình mà khi đó trình độ k đáp ứng theo nhu cầu của chủ thì Vất
    thứ ba: những lời nói trên khi tìm việc để làm thì Vất.
    >>> túm lại nếu như mình tìm nhân viên thì điều đầu tiên loại sẽ là bạn.
    ----- bạn tự tin vs tay nghề của mình, bạn có khả năng. coi như thế là đủ nhưng cách bạn thể hiện chưa thuyết phục và có tính tự cao.
    vài lời khuyên......nếu hiểu thì sửa k thì cứ chém tiếp

viptrung93 and Cuimia like this.

9. conglc

conglc MemVIP

viptrung lương tháng đc bao nhiêu

10. lywanyin294

lywanyin294 MemVIP

Ẹc tìm viêc kiểu này chắc nhanh có ngườì nhận lắm đây kaka

11. kimchi1980

kimchi1980 MemVIP

Chảnh quá ! Không biết giỏi hay không mà tiêu chuẩn dữ dội.

12. Cuimia

Cuimia MemVIP

Tập hợp tập hợp ..!!!!!!
    Các chủ studio mau tập hợp cho em trai tuyển chủ ..!!!
    Nhanh lên nhanh lên ko thì mất cơ hội được em trai chọn ... vip đây.....

13. thanhson

thanhson Active Member

mình biết , tuổi còn trẻ bạn còn phát triển. nhưng lời xin việc của bạn quá nông nổi.
    như vậy người ta sẽ đánh giá sai về bạn, mặc dù bạn có năng lực có tính hào phóng và thoáng đãng của một thanh niên.
    nhưng bạn nên nghĩ rằng bạn dang còn quá trẻ để đảm nhiệm mọi việc. như chụp ảnh cưới người khách sẽ không tin tưởng bạn cho lắm vì bạn còn quá trẻ. người ta đau biết kinh nghiem của bạn thế nào

14. hoangan2583

hoangan2583 Super Moderator Thành viên BQT

Nghe bác chủ "tuyển chủ" em lại thấy thẹn với mình. LÀm chủ Studio mà máy thì dùng 450d chứ chưa nói 30d. Mơ ước dùng 30d mà chưa được. Tủi thân quá...huhuhuhu

15. viptrung93

viptrung93 New Member

Cảm ơn các bác ạ em đã sửa bài.
    Hiện tại em cũng đảm nhiệm việc tại cửa hàng đấy thôi. Em xin lỗi vì đã đòi hỏi cao vậy bởi em không nghĩ thế là cao.Tại vì em nghĩ nhiều cửa hàng có kinh tế như thế,tại vì trước em học ông thầy có kinh tế lên em nhầm tưởng ai cũng vậy,chứ không phải vì em tự cao,ở dưới em đã viết trình em còi mà,trước kia em học ông thầy dùng 5d + 24-70l + bộ key asus 30triệu + studio flash bowens 30triệu 1 củ chưa tính phụ kiện ( 4 đèn là khoảng 150 triệu). Hiện tại chỗ em làm máy 40d nên em dùng máy của em là 60d + studio flash solo 4 củ,5 phông,máy tính như em đã nói đủ cài mấy thứ. Tóm lại em nghĩ ông thầy em lắm kinh tế ít studio bằng, vì ông ấy chơi với mấy người trong moza,hongkong ở Hà Nội nên em nghĩ đó mói là studio lắm kinh tế,còn chỗ em làm là bình thường , nhiều người cũng có nên em mới tìm việc thế chứ khôngphải tự cao,em lầm tưởng em đã sửa bài rồi.Em xin lỗi các bác.
    @bác hỏi lương em: Lương em là 3 triệu + 20% mỗi tháng tính ra được khoảng 5 triệu.Em không hài lòng với lương đó vì: chụp bằng máy của em,màn hình máy tính của em,em làm hết việc về ảnh còn bà chủ chỉ biết trang điểm làm tóc và thu chi tiền.Mong các bác hiểu cho không phải em tự cao đâu ạ.

16. viptrung93

viptrung93 New Member

Em còn trẻ còn,trình còn non các bác đừng đâm chém em mà tội nghiệp,ảnh em ở blog các bác xem nếu thấy được thì tuyển em.Em xin cảm ơn.

17. lywanyin294

lywanyin294 MemVIP

Kaka 5tr không mốn bác muốn bao nhiêu đây hôm nọ em qua lap kado hỏi xin viêc " thử " nó nói chụp + shop + bấm lap ...mà còn có 4tr kia kìa.. kaka

18. Gau Koi

Gau Koi MemVIP

nếu là máy của em .màn của e thì nên thương lượng lại

19. Cuimia

Cuimia MemVIP

dạo này hút thuốc nhiều quá vậy ròm . Avatar lúc nào cũng đầy khói .

20. truc phuong

truc phuong MemVIP

đúng Oy. lương hơi thấp đó, như e thuê thèng nhóc koi máy tính cho e mà mỗi tháng e fải trả cho nó 3 tr + ăn uống. bi jờ nó còn chán la lương thấp k mun làm nè. :D

21. viptrung93

viptrung93 New Member

Bác xem lại đi nhé,máy ảnh của em,màn của em,xăng xe đi lại 1 tháng nhà em cách cửa hàng 12km,mà ảnh thì có mỗi em làm,chủ giao cho em hết coi như cửa hàng của em,từ dọn dẹp lau chùi,cơm nuôi bữa trưa sáng đi tối về đấy bác xem 5 triệu trừ đi còn được 2 triệu không.

22. vuquyen

vuquyen MemVIP

Nếu cậu tự tin với khả năng của mình và tin tưởng rằng với khả năng đó cậu sẽ nhận được mức lương cao hơn thì cậu hãy lên hà nội, vào một cửa hàng đẳng cấp (có rất nhiều tại HN) và làm thử vài tháng nếu đáp ứng tốt được công việc cậu sẽ có mức lương cao hơn hiện tại. chúc cậu thành công

23. kimchi1980

kimchi1980 MemVIP

Chính xác ! Vào xin việc ở cửa hàng của MR LEE ấy ! Làm được thì đúng cậu giỏi thật ! Chúc may mắn !

24. Gau Koi

Gau Koi MemVIP

k tihf đến cửa màng của mrs Chi
    Làm đc thì gỏi lun

25. nam_ cdvt™

nam_ cdvt™ MemVIP

bác tuổi trẻ mà giỏi quá , sắm luôn dc cả máy , em mà như thế em mở tiệm riêng luôn cho mình chứ việc gì phải đi làm thuê , sao bác ko mở cửa hàng riêng y , em thấy bác có đủ đồ nghề rồi mà . em thì luơng tháng có 3 triệu ko ăn uống gì , nhiều lúc nghĩ cũng chán lắm , nhưng phải chịu thôi , đành ngậm ngùi , chịu đựng . đấy là còn làm ngảy làm đêm lun đó nhé , sáng 7h đến 11h30 , chiều 2 giờ đến 6h , tối từ 10 h đến 1 h, ( làm đêm thì tính phí thêm ) ko phải làm hình ko đâu thui nhé , làm đủ việc , cái gì làm dc là làm , phải làm , nói chung biết làm cái gì lám cái lấy ko biết cũng phải làm . từ quét nhà xí , rửa chán , lau nhà , nâu nâu phải đi làm hồ , còn phải chạy thêm xe ôm nữa . lúc nào có người có việc gì , rửa chén hay quét nhà , em làm tuoất , miễn là có tiền , , mà làm hoài chẳng thấy đủ ăn . nói chung là phải làm hết , em nói thật chứ hok phải nói chơi chơi đâu.

26. conglc

conglc MemVIP

bác thu nhập 5 triệu/1 tháng như thế là ổn rồi, nhưng như bạn nói tiền xăng xe đi lại như thế thì hơi vất vả, tốt nhất bác chuyển đến cửa hàng ở luôn, bảo ng ta nuôi ăn cả bữa tối nữa là ổn, bác mới ra nghề đc 1 năm lương như thế là khá rồi, cố gắng làm tích lũy kinh nghiệm sau này trình độ cao hơn thì đi tìm việc ở cửa hàng lớn hơn, bác chụp 60d mà làm ảnh mầu mè như thế nói thật là mình chưa ưng mắt đâu

27. viptrung93

viptrung93 New Member

Hix chị cứ nói đểu em,em xem ảnh mr.lee hix đẹp quá me ly phí học chụp 3000$

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |