Edius Full ram vs Full Disc

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp' bắt đầu bởi datdesign, 18/8/17.

1. minhduclx

minhduclx MemVIP

Bác ấy nói mất đường HDMI chứ đâu đổ tại dây. Mất thì có thể do dây dõm chập chờn (hiếm) - do nguồn phát ngưng.

@nguyenthuan bác xa quá ko mình tới vọc thử xem sao. Giờ chỉ còn chiêu cuối bác thử xem:
    Down cái GPU-z và cái Everest về chạy, rồi xuất thử. Xem lúc bị mất con ivga còn chạy ko ? còn thì nhiệt độ bao nhiêu ? tại trường hợp bác nói nghĩ chắc tại ivga đình công - mà nó đình công chỉ có vài lý do :
    1. đặt thiết lập ngủ đông gì đó = xuất ra mà bỏ máy đó 1 thời gian nó tự off 1 vài thứ đi = đi tong.
    2. quá nhiệt ivga = tự tắt ivga đi = lỗi edius
    3. cpu có lỗi (hiếm nhưng có thể có) hay CPu + MB ko tương thích, sài 1 thời gian dài nó nghĩ chơi với nhau. Cái nầy test cực kỳ khó, có đồ khác thẩy vào thử dễ biết hơn.

@datdesign kết quả cuối cùng sao rồi bạn !!! có trị hết bệnh chưa thế !!!

van son thích bài này.

2. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Mấy cái bác nói mình có để ý rồi, nhưng không đúng đâu:
    1. Ngay khi bị lỗi thì iGPU ngừg hoạt động, không biết là do nó ngừng gây lỗi hay lỗi nên nó ngừng, không có log debug nên không xác định đc.
    2. Xuất quick sync cpu chỉ chạy tầm 50% thôi, iGPU chỉ chạy tầm 40-70% thôi, vì còn chờ 1 số kết quả từ vga. Nói chung là 3 thằng gpu cpu và iGPU làm việc so le nhau chứ 1 thời điểm cả ba không đồng thời làm việc, cpu đóng vai trò phân phối công việc cho gpu và igpu và xử lý phần còn lại, sau đó tổng hợp kết quả, nên mọi thứ có thời gian nghỉ để giải nhiệt. Khi xuất mp2 thì cpu chịu phần encode của igpu nên nó chạy 100% không có khoảng nghỉ.
    3. Khả năng này rất thấp, trước mình có nghĩ tới, rồi test bằng cách cho igpu chạy furmark, kết quả bình thường nên loại bỏ khả năng này.

3. minhduclx

minhduclx MemVIP

QS của Edius đúng là chúa rắc rối - hay tại mình sài chùa nên nó thế ta.
    Chứ các phần mềm ngoài có chức năng Đức đã thử chạy ào ào (tên quỷ gì quên rồi ta - cái mà intel dùng nó để giới thiệu QS lần đầu tiên đó).
    Chỉ có điều dùng thế phải xuất mpeg rồi lấy nó nén lại làm 1 là tốn thời gian nhiều và 2 là cảm nhận không đẹp bằng Edius xuất trực tiếp ra h264, cứ cảm nhận là xuất mpeg không được đẹp vậy đó - mà không đẹp nên nén lại cũng vậy. Cái nầy cảm nhận riêng thôi - vì lần đó dùng test cảm nhận thế bỏ - chứ ko so sánh từng frame hình nầy kia nên có thể trật lất !!! :D

Win7 - Đức nhớ không nhầm dùng colorfast 13 hay 14 bản cài 1 cục đâu hơn 1Gb nhưng xong trong uninstall lại có 1 đống thứ muốn gỡ riêng thì được là hợp nhất - view nhanh + render nhanh hơn. Lên win10 sài bản 151014 thì lại ngon hơn sài thằng cũ đó (trong khi thằng 151014 ở win7 chạy ỳ hơn thằng kia nên cài update rồi mà không bao giờ sử dụng). Và cài song song 2 cái đều được, không mất đi cái nào. Nên có quay về win7 muốn sài colorfast thì bạn thử tìm lại bản cũ đó và cài xem sao (Đức xoá nó mất tiêu lâu rồi - hic giờ kiểm tra lại thông tin hoá ra Đức lên win 10 từ hồi 2015 cơ - thời gian trôi lẹ thật, nên win7 thông tin đó là kinh nghiệm cũ thôi).

Chỉnh sửa cuối: 27/8/17

4. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Color fast xài với edius 6 trên win 7 thì nhanh, còn xài với edius 7 trên win 7 thì chậm, mình test từ bản 13 14 15 thử hết rồi.
    Xuất mp2 phải để ý xem là interlace hay progpresive, progpresive thì nhìn nét và chi tiết hơn nhưng xem trên tv thì những cảnh chuyển động không mượt bằng interlace.
    Bác nén h.264 mà không dùng gpu thì đúng là mất nhiều thời gian lắm. Giờ mua cái card 750 tầm 1tr2 là nén h.264 nhanh như card 970 980, chậm hơn không là bao mà rẻ nhiều. Chỉ dùng edius thì 750ti là best p/p.
    Thấy quảng cáo là edius 8 hỗ trợ playback với QUICK sync luôn mà chưa thử đc, đăng ký trail mà nó cũng không cho thử, chắc thấy mặt xài chùa riết nó ghét.

minhduclx thích bài này.

5. nguyenthuan

nguyenthuan MemVIP

em cám ơn các bác đã nhiệt tình trợ giúp.
    em đang chạy thử win 7 untimate 64 ............lại bị đang suất đc tầm 70% thì full ram....khó hiểu quá.
    trước kia em dùng edius 7.4 loaader 5.2 thì ngon lành,,,,ko bao giờ bị.
    nhưng 1 lần bị lỗi win, em cài lại thì ko hiểu sao edius 7.4 lại ko nhận đc quick sync mới điên. cài đi cài lại vẫn vậy.........lên em dùng 7.53 của a minhduc thì có quick vô tư.......mỗi tội win 7 hay full ram..........win 10 thì bị như em kể trên.
    đau đầu quá đi mất.
    mà em cũng ko hiểu sao.....em thử suất mp2 như a tambom tắt igpu rôi....mà 1 video không cho gì hết...dài 1h40 mà suất mất 1h38

6. minhduclx

minhduclx MemVIP

@Tâm bờm dĩ nhiên khi nén h264 trong edius Đức sài QS với VGA rời mà. Ý nói nếu xuất ra mp2 rồi nén lần nữa ra h24 thấy tốn time hơn xuất trực tiếp trong Edius.
    Mp2 xuất ra progpresive nét hơn, nhưng như bác nói coi trên tv không mượt, nếu đánh ra DVD khách coi cảnh chuyển động còn thấy giựt giựt nữa ấy (khách Đức tới giờ vẫn lấy DVD bác ah - tại DVD dễ cho mượn xem hơn là đưa USB họ không biết xem, còn không là họ đi thẳng lên...youtube coi ah - nên có film khách nhờ up dùm đưa link, có film khách đưa tk cho up lên dùm :D).

Đức từng xuất mp2 cũng rất lâu - chỉ lẹ hơn xuất mp4 ko có QS thôi :D, còn có thì thua. Máy Đức yếu nên dựng mà 1/2 colorfast + chống rung + với tầm 5' neat thôi...thì xuất gần gấp đôi thời gian thực của film, trong khi QS xuất lẹ hơn thời gian thực.

7. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Đang làm 1 đám, lúc nào xong xuất mp2 full neat video chụp hình lại cho bác coi, tầm hơn nửa thời gian chút, còn không có neat video thì khoảng nửa thời gian thôi.
    Máy mình xài con i7 3930k, giờ rẻ bèo, cpu + main + quạt tầm 6tr, mình mua năm ngoái là 6tr5, bữa giờ thấy xuống.

van son thích bài này.

8. van son

van son MemVIP

Bác Tâm Bờm ơi! Làm ơn cho van son hỏi 1 câu ngoài chủ đề với, e có tầm dưới 10 triệu, muốn mua 1 cây máy tính để bàn bác tư vấn giúp em và cho em đc chỗ bán, e tham khảo nhiều, thấp thì ko vừa cv, cao thì ko đủ tiền, cảm ơn bác trước.
    Em có cái màn hình còn để dành.

9. nguyenthuan

nguyenthuan MemVIP

đang chán lên google tìm thử bản edius khác xem thì vọc được cũng bản 7.53 nhưng dùng LOADER_753_V4.
    suất vô tư như 7.4 ngày xưa..........ko phải bật tivi nữa.........rút cả dây hdmi ra vẫn chơi đc,
    Nhưng vẫn full ram khi trong sequeen đó có chỉnh màu..pó tay.

Chỉnh sửa cuối: 27/8/17

10. minhduclx

minhduclx MemVIP

Vậy cuối cùng là có hết ko ? tại có bài bạn tạo thì nói hết hẳn.
    Đức ko vọc tới loader vì lúc mới lên 7.53 sài loader lỗi túa xua, nào là vô đánh chữ lỗi - colorfast lỗi -...sài vô lỗi nhiều, lúc ấy cũng vọc Loader túa xua. Nhưng hình như Loader sau nầy khắc phục được các lỗi ấy rồi - nhưng trước đó Đức thấy Nga có bản repack sài thử thì ok , nên ko quay lại vojv các bản Loader nữa. Nên chả biết nó ok sạch các lỗi chưa nửa. Nếu bạn sài vài ngày ngon hết thì đăng tin lại cho mình và ae biết thêm nha. Thanks!

11. DC30PLUS

DC30PLUS MemVIP

úi chà,nhà sản xuất lại bắt mình leo thang đây,ráp i7 4790k chưa dc bao lâu,vừa rồi ráng lên 6700k,bây giờ lại 8700k chắc chạy đua ko nỗi rồi,công việc bây giờ như lá mùa thu
    8700k công nghệ Coffee Lake ,chắc sắp tới lại ra công nghệ Cannon,rồi whisky,rồi Doppin...rồi cocain...
    sẵn dịp bác Tâm bom có thể cho mình xin crack của Movavi Video Converter 17 dc ko vì tải về toàn bị virus ko à , cám ơn trc nhé
    chúc bác mau lên con 8700k + dồi dào công việc
    email của mình là phohoabm@gmail.com

minhduclx thích bài này.

12. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

có gởi email cho bác rồi, bản cr@ck có báo virus nhưng không sao, mình xài lâu rồi không vấn đề gì, đa phần các cr@ck đều vậy

DC30PLUS thích bài này.

13. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

tầm tiền đó, bác thử tham khảo cách này, ở SG bán nhiều còn chỗ bác mình không rành
    1. Mua cái thùng máy bộ có luôn main nguồn khoảng 1tr5 đổ lại
    2. con CPU i7 3770 khoảng 3tr
    3. ổ SSD tầm 1tr2, khuyên bác thêm chút mua luôn loại 250G tầm 1tr8-2tr thì có lợi về sau hơn
    3. Card màn hình mua cái 750 1G khoảng 1tr2 (cái này chạy tốt Edius và Photoshop) hoặc mua hẳn 1050 2G khoảng 2tr7 mẫu MSI 1 quạt ấy (cái này chạy ổn với Premiere)
    4. HDD 2T khoảng 1tr4
    5. RAM 16G tầm 2tr hoặc có thể đầu tư 2 cây 4G xài trước có tiền sắm thêm 2 cây nữa, 8G hơi ít, trung bình là 16G và có điều kiện thì 32G làm photoshop thoải mái hơn.

van son thích bài này.

14. DC30PLUS

DC30PLUS MemVIP

thank bac Tam nhe

15. nguyenthuan

nguyenthuan MemVIP

sory các bác.HẾT ĐƯỢC 2 NGÀY. NGÀY THỨ 3 BỆNH LẠI TÁI DIỄN.....CHÁN LẮM RỒI.
    ĐỔI CÁC LOẠI CÁC BẢN WIN TRỪ WIN 8 VÀ 32 BIT..........CŨNG CÀI MẤY BẢN EDIUS.
    THỬ LÀM NHƯ BAC TAMBOM.....THỬ THAY SSD Ổ C...............TỪ ĐẦU SUẤT NGON,,,,NHƯNG KHỞI ĐỘNG LẠI LÀ BỆNH LẠI TÁI DIỄN...........EM CHỊU THUA LUÔN..............CÓ LẼ PHẢI QUAY LẠI THỜI XƯA KO CÓ QUICK THÔI Ạ...........nản...............

16. minhduclx

minhduclx MemVIP

Bác @Tâm bờm cho Đức hỏi thăm bác rành phần cứng có con 750 nào có ngõ displayport ko ? Ngày trước hư VGA mua em mới - so sánh túa xua rồi lụm 7730 vì giá cũng ok mà quan trọng có ngõ display đó. Sài quen chả muốn quay về hdmi hay vga nên giờ có đổi cũng ưu tiên ngõ đó trước (cảm nhận hình ảnh qua ngõ đó chuẩn màu hơn hdmi khi làm PS bác ah - đều sài cáp xịn cho theo màn hình Dell để so cùng 1 vga cùng xuất lên cùng màn hình).

17. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

750 thường ít mẫu có, 750 Ti có nhiều. Bác search google ra ngay mà.

minhduclx and van son like this.

18. _TMT_

_TMT_ Super Moderator Thành viên BQT

Bạn dùng thử LOADER_753_V8 Vui lòng đăng nhập để thấy link

nguyenbachbp, nguyenthuan and van son like this.

19. nguyenthuan

nguyenthuan MemVIP

thank bác.....để em thử.
    em có 1 câu hỏi mong các bác trả lời giúp.
    ở hiệu gần nhà. em thấy có màn hình....có cả cổng hdmi.
    liệu mình mua về rồi cắm song song hdmi cho onbo và cắm dây vga dời.
    liệu có mở đc quick sync bình thường ko a? LG 27 INH
    em cám ơn

Chỉnh sửa cuối: 29/8/17

20. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Được. Đa phần màn hình giờ có từ 2 ngõ vào trở lên, lấy 2 dây cắm vào luôn đều đc, kích hoạt đc QS. Bác set màn hình cắm vào vga là màn hình 1, cắm vào vga onboard là màn hình 2. Khi làm thì set "only show desktop on monitor 1", chỉ khi nào xuất phim mới chọn xuất hình ra 2 màn hình thôi.

nguyenthuan thích bài này.

21. nguyenthuan

nguyenthuan MemVIP

ok bác..để em bảo dùng thử ..được thì lấy.............vì em ghi dây hdmi nối tivi dỏm...lên tín hiệu chập chờn

22. minhduclx

minhduclx MemVIP

Chả liên quan dây hdmi đâu - Đức xuất sài có 1 màn hình nè, cái màn hình on mb ko thèm sài vẫn ok mà.
    Các bác ấy làm thế là mẹo - vì làm thế dễ xuất QS hơn thì phải . Vì riêng với Đức từ khi sài và xuất QS tới giờ Đức vẫn sài 1 màn hình, dù màn tới 4 ngõ vào vẫn chỉ ghim đúng 1 ngõ và vẫn xuất ầm ầm (vì ko biết chiêu đó - biết thì mình vẫn xuất đc mà, nên ko có thử, lỗi ko nghĩ do nó tự mò túa xua về phần mềm rồi cũng xong).

23. nguyenthuan

nguyenthuan MemVIP

TRƯỚC E CŨNG CHỈ CẮM 1 DÂY VGA DỜI,,,,HDMI CÀI XONG RÚT RA CŨNG ĐC..........NHƯNG KO HIỂU SAO BÂY GIỜ KO TÀI NÀO LÀM ĐC.

24. van son

van son MemVIP

cảm ơn bác Tâm Bờm !
    bác cho em hỏi đây là hàng mới hay hàng đã qua sử dụng

25. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

SSD và HDD mới, còn mấy cái kia dùng qua rồi, card màn hình thì có thể còn bảo hành hơn 1 năm. CPU RAM Mainboard thì đồ máy bộ bảo hành vài tháng tùy chỗ bán, mấy cái đó ít lỗi vặt lắm, hàng máy bộ bền hơn cả hàng ở đây.

van son thích bài này.

26. nguyenthuan

nguyenthuan MemVIP

em đang thử chơi update win 7 lên win 10 1511 --ko cài mới win----- mới đầu suất video 1h46 ko thấy gì.............đang thử suất video 2h40 xem sao.............cầu mong đc.

27. nguyenthuan

nguyenthuan MemVIP

tình hình là em đang bị đang suất nó báo catastrophic failure.......em nhờ các bác cứu giúp.

28. van son

van son MemVIP

Bác Tâm Bờm cho em cái địa chỉ chỗ bác mua. em hỏi xem họ có sip không a ! cảm ơn bác nhiều

29. nguyenthuan

nguyenthuan MemVIP

em thấy bảo xóa trong render các bác bảo em render nằm ở đâu với ạ.
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

30. minhduclx

minhduclx MemVIP

1. Trên timeline có dòngbiểu tượng nho nhỏ, trong đó có mục render - chọn xoá hết đi. Còn nằm đâu thiệt tình ko biết vì có thấy nó render cái gì đâu đâu.
    2. Bị lỗi phập phù (lúc được lúc không) thì quay lại cách Đức xem sao. Vì Đức bị vậy đó - lúc ngon xuất cả ngày ko sao, đang xuất làm cái khác bị, quay lại xuất là bị. Phải khởi động lại máy lại và làm từ từ đúng theo Đức làm thì lại xuất ngon.

31. nguyenthuan

nguyenthuan MemVIP

vâng..đúng là quick sync hay dở chứng quá

32. nguyenthuan

nguyenthuan MemVIP

sang win 10 10568 mượn màn có cả cổng HDMI vẫn bị THẤT BẠI THẢM KHỐC....................dù đã làm như bác MINHDUC vẫn bị...............chán.

33. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

bác tải phần mềm movavi video converter 16 cho win 7 hoặc bản 17 cho win 10 về thử (google cái ra liền à)
    sau khi cài đặt và cr@ck, vào mục Setting - Preferences - Acceleration tắt đánh dấu mục nvidia đi để ép nó dùng Intel Quick Sync
    sau đó nén thử cái film nào gần 2h từ MP2 qua MP4 H.264 coi sao. (lấy cái dvd thành phẩm rồi up scale lên 1080 thử cũng được, chủ yếu cần thử xem cái quick sync nén mp4 thế nào)
    cách này nhằm test xem có phải tại phần cứng hay không, cụ thể là ram hoặc iGPU vì lỗi chô này có thể do 2 cái đó
    khả năng này thấp lắm nhưng cứ làm coi sao
    rồi bác biết tạo RAM disk không? dùng 1 phần RAM tạo thành 1 cái ổ đĩa, chuyển thư mục temp lên đó, vì khi export, edius sinh ra khoảng 500-700MB file tạm trong thư mục temp, chuyển thư mục temp lên đó để thay đổi trạng thái, có thể sẽ giải quyết được.
    bên premiere cũng có dùng được quick sync khi export, bác cài premiere và tmpgenc plugin vào test thử quick sync bên premiere thử xem
    còn vài cách như thế bác làm thử xem sao rồi tính tiếp.

34. nguyenvanduc

nguyenvanduc MemVIP

tôi xincó 1 góp ý nhỏ là :
    tôi đang dùng cái laptop HP i7 6700HQ - 16gb - GTX 965M
    lúc đầu mới nhập về, cài edius 7.53 vào và nén H264 nó chạy tệ vô cùng, thậm chí quicksynch không thấy đâu luôn.
    Sau thì phát hiện ra là do lỗi của driver cua intel .
    vậy tôi đề nghị bạn làm như sau :
    - gỡ bỏ vga rời ra ngoài, tạm thời không dùng.
    - nếu win còn chạy tốt thì gỡ luôn driver của vga rời ra hết.
    - sau đó vào device manager - chọn display và uninstall hết các loại driver .
    - restart lại máy - win sẽ tự động cài lại driver.
    - tìm down bản driver này
    Vui lòng đăng nhập để thấy link
    về và cài .
    - restart lại máy và vào edius setting xem đã nhận chưa, sau đó nén thử.
    - Tôi đã làm và máy của tôi hiện nay chạy ổn.
    Bạn làm thử - ngoài ra có gì thì bạn có thể gọi cho tôi 01223832137 để cùng tham khảo và khắc phục.

minhduclx, van son and nguyenthuan like this.

35. nguyenthuan

nguyenthuan MemVIP

em cũng ko hiểu sao máy em suất mp2 cũng lâu bằng time like bác ạ.
    em nhờ bác hướng dẫn em cách tạo ram disk, với chuyển thư mục temp với ạ. em cám ơn ạ.

Chỉnh sửa cuối: 30/8/17

36. nguyenthuan

nguyenthuan MemVIP

như vậy là mình bỏ luôn vga dời hay như nào ạ. trong device ko có display.........mình ddoww trên mạng display driver unisat có đc ko ạ.

37. nguyenthuan

nguyenthuan MemVIP

tình hình rất tình hình.
    khi unisat driver vga dời và cài Vui lòng đăng nhập để thấy link của bác nguyenvanduc thì suất vẫn nhận quick và suất vô tư, ko bị sao kể cả video dài 5h.
    nhưng cứ cài driver vga NVDriver_Win10_64_VER353_62 của gtx 780 ti là lại bị thất bại thảm hại khi suất.
    WIN 10 10568 64 BIT

38. minhduclx

minhduclx MemVIP

vậy là bác tìm ra nguyên nhân rồi ! chúc mừng

Muốn sài được VGA rời thì tìm driver cũ hơn hay mới hơn thử. Riêng ver 3.53_62 là đưa vào danh sách đen - backlish, vì nó gây đụng độ hệ thống. Máy Đức bị cũng toàn tại đụng thế mà - nên từ đầu đoán là do driver ko tương thích rồi (bên ati driver mới nhất 17.xx mà do đụng độ Đức phải về 16.xx sài mới an lành).

39. nguyenthuan

nguyenthuan MemVIP

em thử thay dây dvi bằng cắm 2 dây hdmi vào màn mới.
    suất 2 lần ko vấn đề.
    nhưng lần thứ 3.4 khi khởi động lại...thì ko thất bại thảm khốc mà bị full ram rồi đơ máy các bác ạ
    lần 5 cũng khởi động lại đợi cpu và dick 0% bật edius đợi nó chạy hết 8765 rồi suất đc 24% lại bị full ram.
    ức quá thể.

40. datdesign

datdesign New Member

Bỏ card rời, chạy card onboard render vi vu

41. DC30PLUS

DC30PLUS MemVIP

Bỏ card rời thì nói làm chi,đâu đến nỗi khổ bạn,dựng ko card cọc cạch lắm

42. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

có sao để vậy thì vi vu, chứ thử chồng vài lớp alpha hay chỉnh màu, chồng mờ, trộn lớp, mặt nạ linh tinh thử xem sao!

cái film này mới làm xong xuất mp2 25Mbps nè, tại xài con 3930k giá rẻ nên không có chơi được quick sync đành phải xuất mp2
    1h10p, chỉnh màu nhiều, neat image từ đầu đến cuối trừ đầu đuôi (vì máy AC 90 hơi bị noise), mp2 25Mps 1920x1080 59.94i

mất thêm tầm 9-10p nữa để nén ra mp4

Chỉnh sửa cuối: 31/8/17

43. DC30PLUS

DC30PLUS MemVIP

sao phải chuyễn mp4 1 lần nữa,mp2 mình vẫn giao tốt mà,hầu hết các tivi đọc dc hết mà bạn Tâm

44. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

bác cài được movavi chưa?
    mấy tv giờ hỗ trợ mp4 tốt hơn bác ạ (giải mã = phần cứng), file mp4 cũng nhỏ hơn, load nhanh hơn, chép vừa usb 8GB
    đồng thời mình lưu trữ cũng đỡ tốn HDD hơn, làm ít không sao chứ làm nhiều, tiệm nó bắt lưu lại 2-3 tháng cũng tốn hdd lắm

45. nguyenthuan

nguyenthuan MemVIP

tình hình là đang chán vì hết cách.
    tức mình mua màn LG 24MP88 24 INH.............. VÌ CÓ 2 CỔNG VGA VÀ HDMI CHO onbo
    cài lại win 10 10568
    khi làm thì để màn vga |( màn chuyển đc trực tiếp 2 loại vga và hdmi )
    khi suất h264 thì chuyển màn sang hdmi onbo......lại ngon...ko lỗi lầm.....vẫn nhận đủ pluin của vga............
    máy em nó lạ thế chứ.
    chứ dùng màn kia khi chuển sang tivi cách 5m có mà gãy cổ.............

46. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Nhưng xuất film mà không dùng vga rời thì gặp plugin nặng nó chạy chậm lắm.
    Thôi tạm thời thế đi, vài bữa nửa tháng nữa rảnh nghịch tiếp, giờ đang chán làm nữa cũng không xong.

47. nguyenthuan

nguyenthuan MemVIP

NÓ VẪN CHƠI ĐC NEATVIDEO VÀ CÁC PLUIN THÔNG THƯỜNG......VÌ NÓ LẤY VGA DỜI LÀM PHỤ MÀ.
    EM CÀI CẢ DRIVER VGA....NHƯNG SUẤT KO LÀM MÀN CHẾ ĐỘ VGA

Chỉnh sửa cuối: 31/8/17

48. minhduclx

minhduclx MemVIP

Khi nén về mp4 nó tự khử noise đó bác.
    Nhưng xuất mp2 rồi dùng cái khác nén thì ko biết có khử ko. Chứ tự Edius xuất thấy khử noise tốt chắc tại cơ chế nén của mp4 cao nên noise nằm trong vùng đồng màu nó đồng hoá ra màu đó -> hết noise. Nên coi film nén bằng mp4 thấy mướt - mịn trong hơn nhiều.
    Cái nầy Đức trước cũng ko để ý , nhưng dựng film cho khách quay từ dtdd + máy chụp gia đình,..cái gì cũng quay thì nhiều cảnh tối noise phát khiếp. Vậy mà làm xong khách khen tấm tắc đẹp hơn gốc - làm thấy ngộ ngộ đem lên lcd coi thì rõ là...mướt gần sạch noise.

49. nguyenvanduc

nguyenvanduc MemVIP

Bạn dùng cpu 3930K là loại cpu E - 6 cores nên không có HD graphics onboard -> không có quicksync
    và nó chạy nhanh là nhờ nó 6 cores. Cpu này khác 3770K nó có HD graphic 4000 thì cho dùng quicksync.

50. datdesign

datdesign New Member

Các bạn có Card Ati Test thử xem sao, mình không có Card Ati để Test

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |