[Download] Edius 7.53.0010 Repack đã Fix

Thảo luận trong 'Canopus EDIUS' bắt đầu bởi minhduclx, 19/1/17.

1. minhduclx

minhduclx MemVIP

Hiện tại đã có bản Edius 7.53.0010 repack đã Fix hết các lỗi của bản 7.53 cũ rồi nha.
    Link: trang down Vui lòng đăng nhập để thấy link
    link down: hơi khoai Vui lòng đăng nhập để thấy link

ưu điểm của 7.53 thì các tophic cũ đã nói. Khuyết điểm đã được khắc phục. Và bản nầy dễ setup quicksync hơn bản 7.4 đó.

Lý do edit: Dẫn link fshare và xác nhận Đức và anh em down về sài đã kiểm chứng - hiện tại bản nầy là ngon nhất trong dòng 7, chạy nhanh mượt hơn các bản trước và cờ rắc hoạt động Tốt 100%.

Chỉnh sửa cuối: 9/2/17

2. van son

van son MemVIP

Mạng của bác Đức nhanh như 1 cơn gióa !
    Bác đưa lên link Fshare cho vs với...
    đùa bác chút cho vui thôi nhé
    cảm ơn bác vs đang mong bản cài này

_TMT_ and minhduclx like this.

3. minhduclx

minhduclx MemVIP

Đức chưa down về nữa mà bác.
    Đợt đó nó ra Đức thấy mà ko lên - có nói trên diễn đàn và chỉ anh kia thử. Xong ảnh nói Ok. Giờ mới chat lại thì OK hoàn toàn rồi đó - ảnh sài từ ngày ấy tới nay chả sao cả, cho coi team luôn.
    Nói thật Đức giờ chưa dám cài đâu bác ơi - ráng bừa xong vài mảnh ruộng nữa rồi muốn cài muốn xéo, muốn gì cũng vô tư :D. Hic tranh thủ trả nợ cho xong đợt nầy nữa là hết vụ - chuẩn bị ăn tết rồi muốn vọc gì thì vọc. Mà đang ko tính lên 7.53 mà muốn vọc thử cái 8 cơ :D bản 8 đã down về rồi - rắc down luôn rồi - có cài là chưa thôi :D.

4. photongheo

photongheo MemVIP

test bản 8 OK share cho mọi người nhé .

van son, minhduclx and _TMT_ like this.

5. minhduclx

minhduclx MemVIP

Sợ ko đc thôi - cỡ tháng 4-5 năm trước thử bản 8 1 lần rồi, có cái cờ rắc trên mạng nhưng chả thấy hiệu quả gì cả. Nên giờ down mà ko tin tưởng lắm - sợ cũng rắc dõm , đa phần dụ mình down để khi chạy cài thêm nầy kia vô máy chứ ko làm đc cái gì (vì nếu được các DD nước ngoài đã rầm rộ lắm rồi, nhất là của Nga - cái nầy có vài trang yếu yếu đưa thôi).

van son and photongheo like this.

6. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Thua, không tải nổi. Bác nào ở nước ngoài không bị ảnh hưởng vụ cáp quang tải về rồi up vào fshare hay Google Drive giúp với.
    Thực sự là chưa lần nào cài đc edius 7 vào win 7 chạy ngọt ngào đc cả. Win 10 thì 1 phát đủ đồ chơi luôn, bản 7.42
    Cả tháng nay thử đủ mọi cách mà vẫn chưa cài đc edius 7.42 vào win 7 chạy đc color fast và xuất đc film với quick sync. Bác nào làm đc xin chia sẻ.

van son thích bài này.

7. minhduclx

minhduclx MemVIP

Đức đang chạy 7.51 với colorfast xuất quicksync được nè.
    Mà máy Đức bực ghê đi - cái lỗi cũ vẫn tồn tại hoài. Nếu mở exten...đa màn hình để bật QuickSync là PS lỗi tè le ra, vô là đá ra. Buộc phải chỉnh về Dual (2 màn hình xuất giống nhau)hay only -> vậy là mất quicksync.
    Có quicksync clip đúng là có rút ngắn thời gian lại tùy cái nhiều hay ít.

Đức đang sài win10 x64 bản Enterprise.

van son thích bài này.

8. DC30PLUS

DC30PLUS MemVIP

mình dang dùng 7.42 xuất quick tốt ,sài color fast vài đoạn ko nhiều,vẫn xuất tốt Tâm à, win 7-64 xuất mp4 gần như chưa bị treo máy
    chỉ cài bình thường ,ko tinh chỉnh gì cả, ko biết nên chia sẽ cho bạn cái nào
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

chỉ có cái là khi khởi động ED rất lâu nên vào cái này tắt đi là chạy cái vù

cong luan and van son like this.

9. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Win 10 thì nói làm gì, mình cài 1 phát là chạy ổn luôn. Vấn đề là chạy trên win 7 kia. Và vấn đề quan trọng hơn nữa là không phải mình xài, người ngồi máy yêu cầu win 7, edius 7, color fast, quick sync, full transitions (không bị mất bộ gpu).
    Bác rảnh thì test thử bản 7.53 kia với color fast và quick title xem có vấn đề gì không nhé. Tết rảnh và cáp quang sửa xong mình mới lôi về ngâm cứu đc.
    Giờ đang ngồi test cái máy mới ráp. 4770k gtx 650 16GB, 1h35 FHD (sony nx100) có color fast và gpu transitions 100% từ đầu đến cuối. Win 7 edius 6.08 xuất mp4 FHD 17Mbps có quick sync, hiện tại 18 phút 40s đc 30%. Cái này đẩy cái card mạnh hơn vào mới ngon đc, igpu chạy có 30-40%, toàn đợi cái gtx 650 xử lý color fast. Lần trước ráp con i5 với gtx 1060 chạy hiệu thấy quả hơn, 1060 xử color fast lẹ hơn nên kéo igpu chạy lên tới 80-90% trong khi cpu chỉ chạy dưới 50%, nên i5 hay i7 cũng chẳng chênh nhiều.

van son thích bài này.

10. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Ở bên đây thợ quay ẩu, kiểm soát màu cũng không tốt, nên từ đầu đến cuối gần như phải can thiệp bằng color fast.
    Bác test thử giúp mình cái này nhé:
    Tạo cái project FHD 59.94i
    Thả 1 clip vào timeline, cho color fast vào clip đó, khỏi cần chỉnh gì, play chỗ clip đó rồi nhìn cái số frame bộ đệm xem nó tăng lên đc không? (Số buffer frames nó nằm ở hàng dưới cùng, nửa bên phải, bên cạnh cái biểu tượng báo missing files đó). Nếu nó tăng lên, số bên trái bằng được số bên phải là tốt, color fast đc xử lý bằng gpu, còn nó quay về 1/xxx là chưa được.
    Thực sự bữa giờ mình cũng pó tay với nó, cũng nhiêu đó file, cài trên win 10 thì chạy, thử cả chục bản win 7 x64 chưa chạy đc lần nào nên đang tính bỏ luôn, win 7 thì edius 6, muốn edius 7 thì phải win 10.
    Nếu máy bác chạy đc tức là còn cách, mình sẽ thử tiếp. Không đc chắc bỏ luôn, mất nhiều thời gian cho nó lắm rồi.
    Cảm ơn bác trước nhé.

lubu and van son like this.

11. minhduclx

minhduclx MemVIP

1. Win7 trước sài có lên quicksync thử nhưng ko để sài vì vướng PS (win10 vẫn vướng - nhưng muốn sài thì tắt PS đi mở Ext...màn hình để có quicksync vậy).
    2. 7.53 Đức dẫn link ở trên với QuickTitle là ko bị gì nha bác. Còn với colorfast thì phải hỏi lại. Mà chắc ổn.
    3. Kỳ nhỉ. Sao VGA yếu đáng lý phải chạy tới nóc thì lại bò bò nhỉ. Máy Đức i3 4150 với ati 7730 cũng thế, có colorfasst vga chạy chả bao giờ quá 50%, chả hiểu nổi. Mà cũng tại nó ko chịu load nhiều lên nên Đức chưa thèm đầu tư nâng cấp con VGA - để tìm ai mượn về thử mới được. Còn ivga Đức sài kiểu nào cũng chỉ tầm 40% trở lại (bật hay ko bật quick cũng thấy thế - hình như khi bật quick nó chạy nhưng chương trình đo không được vào tới nên ko hiện lên hay sao ấy). Giống ngày trước sài AL, có VGA xuất nhanh hơn, nhưng kiểm tra thấy gần như VGA ko chạy luôn. Đúng là kỳ bí.

van son thích bài này.

12. minhduclx

minhduclx MemVIP

Bỏ win7 đi lên win10 luôn bác.
    Sao bác nào cố thủ giữ vậy. WIN7 có gì hay ta.
    Đức trước win7, lên win10 tính lên chơi thôi rồi ghost về. Lên cái ham mê luôn - xóa luôn bản ghost khỏi về :D.

AH win7 muốn colorfast mượt bác thử bản cũ xem. Bản hình như hơn 1Gb đâu 1,3Gb đó - năm 2013 hay 14 gì đó. Trước sài win7 Đức sài bản đó mượt hơn bản đang sài 15, lên win10 thì bản 2015 mượt hơn hẳn (2 bản đó cài lên máy ra riêng ko ăn nhập với nhau - Edius nhận cả 2). Nên Đức xóa bản cũ đi rồi chỉ còn sài bản 2015.
    Đặc điểm nhận dạng bản đó dễ nhất là cài xong trong uninstall có 1 đống - mỗi cái trans, effect của nó cài ra riêng 1 cái - muốn uninstall cái nào không sài cũng ok. Bản 2015 thì gộp lại ra có 1 cái, nên nhiều cái ko sài muốn xóa đi cũng không biết sao xóa.

Chỉnh sửa cuối: 20/1/17
    quynhanh113 and van son like this.

13. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Trên vga có nhiều thành phần lắm, cuda thì xử lý kỹ xảo, filter... nvenc chip để nén video....
    Nên để đánh giá vga card chạy nhiều hay ít mình hay nhìn vào chỗ TDP (mức độ tiêu thụ điện)
    Nếu đúng thì igpu chỉ hoạt động khi xuất film có dùng quicksync, còn lại không hoạt động.
    PS dùng bản nào mà lỗi? Mình dùng bản cs6 portable thấy rất ổn.

van son thích bài này.

14. minhduclx

minhduclx MemVIP

Đức đang dùng bản PS CC2015.
    Nếu tắt chức năng dùng VGA trong PS đi thì ok - nhưng vậy sài PS có 1 vài cái ko đã. Bật lên mà sài cùng lúc vga + ivga là nó lỗi ngay.
    Vì 1 số hình làm Đức sài liquid - ko dùng vga chậm đi rõ lắm.

van son thích bài này.

15. nguyenbachbp

nguyenbachbp Super Moderator Thành viên BQT

Cáp quang có đứt 3 tuyến Việt Nam đi quốc tế cũng không ngại gì, vẫn có link Fshare cho các bác như thường! Mời anh em download:
    Link: Vui lòng đăng nhập để thấy link
    Pass: thuviencuoi.vn

16. van son

van son MemVIP

cảm ơn e nhiều nhiều lắm.
    quá nhanh ! quá nguy hiểm SMOD Bách ui.

lubu and nguyenbachbp like this.

17. DC30PLUS

DC30PLUS MemVIP

project FHD 59.94i dài 20 phút toàn bộ sài color fast ,buffer frames khi play chỉ dao động 3,4,5 ,xuất QUICK ,time báo tới 37 phút -oh lâu quá,có lẽ con gtx 760 4g của mình chạy vãi cẵng ,nhưng vẫn xuất ổn định ko bị đá văng,đã thử 3 lần đều xuất tốt
    Tắt QUICK time báo vãi chưởng 85 phút

nói thật dựng cho thợ mà gần như bạn dùng color fast hết thì oải quá ko có hiệu xuất kinh tế,mà bạn càng sửa lỗi thì họ càng quay sai màu vì họ đâu có biết là họ quay sai đâu,tớ chỉ dùng color balanc vừa nhẹ mà hiệu quả sửa màu tương đối là đủ rồi

ngocduynh and minhduclx like this.

18. minhduclx

minhduclx MemVIP

Đúng quá. Tới phim Đức quay (tự dựng) còn không dám chỉnh colorfash hết - render chết bỏ đi, máy lại cùi mía nữa thì...đó là lý do ít (ko luôn, nể ai đó mới nhận) nhận dựng thợ ngoài. Nhiều khi quay và làm cho mình quen rồi - của thợ coi cái ...phải chỉnh cho tới - càng chỉnh (tốn time mình rất nhiều) mà render ra càng lâu. Chỉnh color balan ko lên màu đẹp được nếu bị sai và áp sắc màu quá, trong colorfast có chức năng gần như WB chỉnh cái đó màu lên rất đẹp - nhưng ko phải canh trắng - canh xám,..mà canh túa xua tới khi nào đẹp thôi :D. Vì bị áp màu rồi canh trắng hay đen cũng như ko, ko rút hết cái màu cần rút ra được, nếu rút được nhiều lúc lại quá tay ra màu khác.

Bác xuất FHD vậy là ngon lành rồi. Máy Đức mà như vậy dù có bật quick chắc ăn trên 1h cho đoạn đó.

van son and lubu like this.

19. van son

van son MemVIP

van son quay clip màn hình CÀI ĐẶT VÀ CHẠY THỬ
    anh chị em ai quan tâm thì tải về tham khảo

20. van son

van son MemVIP

bác Đức hướng dẫn vs bật bật quicksync chỗ nào ở phần mềm này (vs đang khai thác chưa hiểu nhiều)

21. NGUYENTUONG

NGUYENTUONG MemVIP

Em xin hỏi các bác, làm thế nào để Edius nhận đuôi video M2V? có mấy cái máy cổ capture bằng Avid7 nó ra cái đuôi đó mà Edius nó không ăn?

22. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Bác vào chỗ menu View > Windows layout đó

Vấn đề nằm ở cái buffer frames nhảy có 3.4.5 đó bác. Nếu làm đúng, trong vòng 2-3s nó phải đệm đc vài chục frames, và nếu làm đúng, 20p phim đó, với máy đó thì thời gian xuất phim phải dưới 15p, nếu chịu chơi RAM OC có thể kéo xuống còn 10-12 phút.

minhduclx thích bài này.

23. minhduclx

minhduclx MemVIP

Bật quicksync nếu dễ ăn ngay thì chỉ cần :

1. Điều kiện cần - có VGA on CPU từ dòng 2xxx trở lên là có (intel giới thiệu lần đầu với i7 2600 đó).

2. Điều kiện đủ :

a. Nếu sài có mỗi vga on cpu thì khỏi nói - có vga rời thì bật thêm cái vga on cpu lên trong bios ấy (thường gắn card vga rời ta tắt vga on đi hay người ráp cho ta tắt đi vì nghĩ ko cần sài tới).

b. Xong vô win đợi máy nhận vga oncpu rồi cài đặt drive cho nó (win 10 tự làm khoản nầy - win 7/8 thì phải lọ mọ lên mạng tìm down về cái mb_driver_vga_intel_.... với tiếp theo là 64 bit hay 32, phiên bản.)

c. Cài xong khởi động lại là xong hết 3/4 đoạn đường. Giờ :
    c1. click phải vô Desktop vô Display setting (chỉ theo cái win10 đang sài - win7/8 ko biết có giống vậy ko nữa - Đức lên đời nên quên rồi nha).
    c2. vô mục Multiple Displays chọn Extend desktop to this display. Xong appy đi
    c3. Xong vô Edius cho nó nhận 2 cái VGA
    - nếu ổn thì nó nhận OK hết.
    - nếu không ổn thì :
    + nhẹ thì nó vẫn chưa nhận vga on thì cùng lắm là cài Edius chồng lên lại thôi. Cái nầy ở bước c4 khi xuất thấy không có quicksync là biết không ăn đó.
    + nặng thì Edius vô chưa kịp làm gì bị crash -> cũng phải cài lại. Thậm chí đôi lúc phải gỡ ra sạch sẽ cài lại mới được.
    - Nếu ổn thì đợi tầm 2-3 phút rồi out Edius ra rồi vô lại (cái nầy cho chắc cú thôi).
    c4. Xong giờ vô xuất thử mp4 (chọn h264 đó) xem sao - nếu ổn thì ở bước xuất ra có cái dòng Quicksync ở cuối cùng.
    -Nhưng có cũng chưa chắc ăn, một số anh em (và có mình) xuất Quicksync không lẹ hơn bao nhiêu / thậm chí nhiều lúc còn bị crash : đang xuất nó báo lỗi văng ra -> buộc xuất lại từ đầu.

Theo Đức kiểm chứng thì i3 xuất Quicksync ở HD lẹ hơn rõ - ở FHD nó đuối ko lẹ hơn nhiêu. Còn anh em đã kiểm chứng thì i7 , nhất là i7 6xxx xuất FHD cực lẹ với quicksync (dù chỉ sài mỗi vga on cpu mà không có vga rời luôn).

24. huynhviet

huynhviet MemVIP

cảm ơn bài chia sẻ Vui lòng đăng nhập để thấy link về cách cai quicksync

25. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Mới test sơ sơ bản này trên win 7: Chạy nhẹ hơn bản 7.42 tuy nhiên color fast chưa ổn, tốc độ render chậm hơn nhiều so với bản 6.08
    Bản 7.42 chạy trên win 10 thì mượt hơn, để bung ghost lại win 10 chạy thử bản mới xem sao, mục tiêu export đạt 2x mà chưa làm đc (project chỉnh màu nhiều).

26. ldklam

ldklam MemVIP

Các cao nhân, ACE dùng edius ! cho em hỏi ngu 1 câu
    Em thì chưa dùng Edius bao giờ, mà em chỉ có bán key plugin dành cho Edius thôi !
    Em hay bán key : TMPGEnc Movie Plug-in AVC for EDIUS Pro 7
    Khi bán cho họ, em đảm bảo bộ cài mà em gửi cho họ ko bao giờ bị lổi ( em down từ trang của nhà sản xuất về), mà cài vào Edius là bị lổi báo về thời gian !
    Kiểu như thời gian cài ở edius nó ko đúng với thời gian hiện tại !
    Có cách nào khắc phục được khi cài Plugin đó vào edius 7.5 ko ạ

tonytoan thích bài này.

27. vantudtk38

vantudtk38 Member

Tình hình là e cài ra chạy phần mềm toàn báo lỗi như này.
    Nhờ các bác xem khắc phục giúp.
    Thanks!

28. minhduclx

minhduclx MemVIP

báo ínstall bị lỗi - chưa bị nên ko biết - bạn thử cài lại xem sao.

vantudtk38 thích bài này.

29. nguyenthuan

nguyenthuan MemVIP

dùng loader gì vậy ạ

30. minhduclx

minhduclx MemVIP

chả quan tâm
    và bạn cũng đừng quan tâm đến nó cho mệt óc.

31. nguyenthuan

nguyenthuan MemVIP

[​IMG] cài win 10 64 bit build 15063 của bác sơn......xong em cài edius 7.53 này xong..sau đó cài pluin ......sau đó ko vào đc edius anh ạ.....giúp em.....em cám ơn

Chỉnh sửa cuối: 21/4/17

32. minhduclx

minhduclx MemVIP

down từ đâu ra đống đó vậy trời. Link mình có 1 file rar giải nén ra 1 folder có 1 file setup chạy thôi.
    Down từ đâu vào đó hỏi - hỏi bên nầy potay.
    Bản nầy S.MOD đã dẫn link về fshare - sài đơn giản vô cùng - nhấn cài 1 cái là vèo từ a-z có sài luôn. Bạn thích mò mẫm, rò rẫm + khám phá loader với update gì gì đó thì về theard có loader và update mà hỏi!? mình ko sài nó nên ngoài vùng phủ sóng của mình nha!!!

33. nguyenthuan

nguyenthuan MemVIP

em thấy muc tổng hợp edius của anh T_T lên dow về .................a hay dùng loader mấy cho 7.53 ạ

van son thích bài này.

34. vantudtk38

vantudtk38 Member

Cài đi cài lại hết win 7 đến win 10 đều ko đc... haizzzz

35. nguyenthuan

nguyenthuan MemVIP

WIN 7 THÌ VÔ TƯ---------ĐAU ĐẦU WIN 10
    1--CÀI ĐC RỒI NHƯNG KO MỞ ĐƯỢC
    2- MỞ ĐC ....3 NGÀY SAU NGỎM

36. minhduclx

minhduclx MemVIP

Down nguồn đâu về đó nhớ ae cài source đó trợ giúp , vô đây than thở cái đếch gì (nói thật , nói thẳng cho chừa tật than bậy đi vậy).
    Link bên nầy có 1 cái tích hợp hết (diễn giải dài dòng lắm, biết là cài cái có sài là đc rồi).
    Bực thật.!!!!

Và đang sài win10 ầm ầm đây - mới ghost lại cài lại vẫn ầm ầm như cũ đây !!!
    Nếu ko đc thì down đâu về đó nhờ trợ giúp và đưa cái hình lên đừng than bậy bạ nha.

nguyenthuan thích bài này.

37. minhduclx

minhduclx MemVIP

Repack = bản cài +tích hợp loader, ko cài riêng rẽ = ép chung sài chúng ============>>>>>>>> KO KO ngàn lần KO cần biết Loader là gì, cài thêm Loader cho nó hư.
    Repack = khi cài nó sẽ cài mới hết ======>>> tự nó uninstall cũ đi cài mới lên, chả dính dáng gì cũ nữa mà hư với hao. Tự nó mà cài lại nó cũng cài 9 nó như thế (tự gỡ nó cũ đi cài nó mới từ đầu).

Thiệt tình......

38. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Win 10 có anti virus tích hợp sẵn, và nó sẵn sàng xóa ngay mấy cái file nhạy cảm, file loader của edius được liệt vào danh sách đó, nên xài vài ngày win 10 nó phát hiện nên diệt liền. Trước khi mở edius thì vào Windows defender tắt đi, lần tới khởi động lại thì phải vào tắt đi tiếp vì nó tự mở lại

39. nguyenthuan

nguyenthuan MemVIP

vâng, e cám ơn

40. minhduclx

minhduclx MemVIP

Cái loader cài rời (từng vọc ko nhớ ver, và từng down về 1 đống win vẫn cho) và cái repack đang sài có Loader tích hợp đều sống an lành ko bị gì mà. Sài bản Win 10 Enter...luôn - theo xếp hạng cao hơn Pro. Nên loader mà bị anti virus win báo lỗi thì chắc mấy bản đó có vấn đề . Mà loader có vấn đề thì down về xong diệt liền - ko còn file để cài đâu (trừ dính malware nầy kia,...mà tầm 2 tháng sài Adwclear vẫn ok mà nên có thể nói Loder ko có Lỗi trong vấn đề nầy). Nếu có thì coi lại máy và win có tiềm ẩn đầy virus trong đó ko.
    +Antivirus và win Đức để auto update nên ko có vụ cũ bị nầy kia. Còn nếu mấy trình diệt virus ngoài như KAS,KIS,BIT hay BKAV thì Ko biết vì lâu rồi ko sài tới nó, có cái lap sài win7 với Eset thì từng cài thử loader vẫn ok (trong khi cái rắc idm nó báo ầm ầm).

@nguyenthuan: các bản cài khác nhau thì khác nhau. Như cùng xe gắn máy 2 bánh nhưng chiếc Exciter hay 67 chạy khác chiếc sirius hay win alpha/110 và càng khác tay ga SH/Vision,....
    Bản repack trong nhóm đó coi như cao cấp hơn tụi kia - ko cần quan tâm đến Loader nữa. Như bác mua SH về chạy mà đi hỏi tôi vô số ở đâu thì...chắc đập đầu chết quá chứ biết chỉ cái gì. Còn bác mua 67 bác đi hỏi người chạy SH thì sao biết chỉ bác cách vô số - bóp angbida. Bác thích dân chơi như 67 - thích tự cài loader thì vào những bài ấy hỏi. Mình thì...tiện dụng là trên hết, lên hàng ngon sài quen mà kêu hỏi lại cái cũ ko nhớ đâu. Như giờ ai hỏi gì hay nhờ về winXP/AL/capture băng là rờ nó cứ như gà vậy !!! dù từng sài nó cực chuẩn - nhưng ko sài hơn 3 năm nhớ làm gì !? trong khi win10 ngon hơn, Edius tiệ dụng hơn, thẻ chép cho lẹ. Ai sài băng tự nghiên cứu - kêu gào mình la cho chứ chả rảnh giúp cho mấy cái vớ vẩn đó. Đôi lời cho bác hiểu khi ở trên nói hơi quá!!!

Chỉnh sửa cuối: 23/4/17

41. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Bản edius 7.53 repack mình tải ở đây. Và win 10 có bản xóa loader, có bản không. Vì có lần cài cho ông bạn, xong xuôi thử các kiểu... về nhà qua bữa sau ổng gọi lại bảo cái edius đâu mất tiêu. Sau này chỉ ổng mỗi lần mở máy lên tắt cái Windows defenser real time đi rồi làm gì thì làm. Trong khi máy mình thì không tắt cái kia đi nó vẫn dùng edius bình thường.

minhduclx thích bài này.

42. minhduclx

minhduclx MemVIP

kỳ cục kẹo thế - từ 7.4 sài tới giờ (từ win7) chưa bao giờ bị thằng antivirus của win báo tẹo nào về cái loader rời hay của repack cả, nếu báo của rời thì Đức bỏ luôn ko sài kiếm Loader khác nên ko bao giờ bị cài rồi lại báo cả (tới cái KSM trước cài ko sao - cách đây hơn năm win defen báo hoài gỡ nó kiếm key sài luôn tới giờ).

Bác nói làm thử thằng virustotal => Kết quả các trình virus cực kỳ nổi tiếng TG tầm cỡ BKAV báo có virus :D :D :D :D hài không chịu nổi. Kêu bạn bác gỡ anh chàng nổi tiếng ăn hại đó ra đi - cái ko có gì thì báo và diệt tận tình, còn mấy con tép riu cỡ bệnh HIV,ung thư thì nó cho qua hết. 2' vậy mà cài làm gì ta.
    Khi sài tới virustotal Đức chỉ cần 5 anh + 1 chị Ad-aware đều cho qua là an toàn tuyệt đối rồi, 5 anh : Avast,Avira,BIS,Eset, KIS

Chỉnh sửa cuối: 11/5/17

43. duykhanhmc77

duykhanhmc77 New Member

co ai chi giup minh khi cai edius 7.53 vao la bi bao loi khong cai duoc :

installation of below two security updates is required to install EDIUS please see the EDIUS FAQ page for details
    1. Windows 7 Security update (KB3035131)
    2. Windows 7 security update ( KB3033929)
    Would you like to open a web browser and go to the EDIUS FAQ page?

44. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Vào internet tìm cái KB3035131 và KB3033929 từ trang Microsoft tải về cài vào là đc. Do bác xài bản win 7 cũ quá, edius đòi hỏi 2 bản update đó mới cho chạy.

duykhanhmc77 thích bài này.

45. duykhanhmc77

duykhanhmc77 New Member

thanks bác nhé .

46. minhduclx

minhduclx MemVIP

Nó báo rõ thế rồi - mở update cho win7 đi - nó tự down về và tự update. Được thì lên win10 ngon hơn.
    Mở update có cái hại là làm máy ngày càng nặng - bản win ngày càng phình ra.
    Ngược lại có ưu điểm là vá các lỗ hở, bịt các lỗ hổng để hạn chế và khống chế hoàn toàn 1 số con virus (trong đó có virus mã hóa tống tiền).

47. thaoxb

thaoxb New Member

các bác cho em hỏi: bên Adobe thì em có thể chỉnh âm lượng 1 clip ( tăng hoặc giảm tiếng hiện trường) sau đó coppy và dán đè lên các clip khác để chúng cùng 1 âm lượng tăng hoặc giảm như nhau. Còn trên Edius thì em không biết làm như vậy ở chỗ nào, toàn phải chỉnh tay tất cả các clip, mỏi tay và bất tiện quá. Có bác nào biết cách không? chỉ cho em với?

48. minhduclx

minhduclx MemVIP

áp plugins filter âm thanh ấy - cái nầy có vọc trường hợp đặc biệt nhưng ko sài nhiều nên ko nhớ nữa.
    Đức chơi chiêu khác nhanh lẹ hơn nhiều - có nhiều đường source mà, cái nào cần chỉnh như nhau cho lên 1 source rồi chỉnh track là xong. Áp dụng cho cả track. Sài filer audio còn mắc công copy/paste. Nên đám nào Đức làm cũng 4-6 đường source âm thanh là thường: tiếng lúc làm lễ 1, tiếng lúc tuyên bố với micro + ca hát 1, tiếng đãi tiệc 1, còn lại là 2 source lồng nhạc.

49. DC30PLUS

DC30PLUS MemVIP

nhờ anh em chỉ dùm , trong Edius chuyện rất đơn giản mà mình làm ko dc ,là file quay mất 1 kênh âm thanh TRÁI, làm sao để có đủ 2 kênh , Chuyện nầy bên premier lại quá dễ chì cần copy thêm 1 kênh trái rồi dùng lệnh swap channels là nó chuyển thành kênh PHẢI ngay, trong edius ko có chức năng này ,anh em có phương pháp nào xin chỉ giúp với (cứ phải qua premier làm rồi xuất ngược lại mất công quá)

50. minhduclx

minhduclx MemVIP

ặc đơn giản thế mà bác.
    Edius rất trực quan - nhìn là ra.
    Đợi tý Đức up cho cách - có đâu nhiều cách Đức tìm luôn 2-3 cách cho.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |