Dazzle: Xin anh em làm giúp cái action kéo màu đẹp cho ảnh thẻ.

Thảo luận trong 'Yêu cầu' bắt đầu bởi Dazzle, 4/8/12.

1. kts

kts MemVIP

Chia sẻ với bác chủ về khách hàng chụp ảnh thẻ của em . Nếu em chụp như bác họ sẽ bảo sao mắt tôi nó có cái gì trắng ở mắt thế , của bác
    thì ảnh có 3 điểm , hoặc 2 điểm , nên em nói vậy thôi . Cứ từ từ bác thấy em nói đúng hahaha

2. Dazzle

Dazzle Già Làng

Cám ơn bạn: Vậy mình cần viết là "xử lý" hay là "xử lí" để lần sau viết cho đúng. Nhân thể hỏi thêm: "Hội đồng xét sử hay là xét xử"?. Và rất mừng khi bạn là thành viên bình dân của TVC, chứ cứ thấy bạn vi vu bây trên mây thấy ngại cho bạn quá. Có tác phẩm nào hay cho anh em cùng xem với nhá! Rỗi thì vào YAHOO tào lao với mình cho vui.

To kts: Chụp đèn mà không có khái niêm về hiệu ứng Cat Lights nên bạn mới nói câu "đặt đèn sao cho đừng để hiệu ứng đèn vào mắt , trông như 2 cái đèn pha ô tô ". Khi trong mắt mẫu có thêm hai đốm phản chiếu của đèn thì trông mắt sẽ lung linh hơn. Nhiều khi còn phải tạo thêm đốm cho mắt để đủ hiệu ứng Cat Lights.

3. Dazzle

Dazzle Già Làng

To kts: He-he......Mình hiểu ý bác rồi!.......ẢNh mình trả cho khách thì phải giải thích. Còn làm theo bạn thì không phải giải thích. Mà tốt nhất chụp ảnh thẻ thì cứ ngoài hè mà chụp cho nó lành, việc gì phải đưa lên phòng, chụp đèn điếc cho nó tốn điện, đúng không bác?!

4. kts

kts MemVIP

Cái tạo đốm cho lung linh hơn thì đúng rồi , nhưng tạo 1 điểm sáng thôi , chứ 2 - 3 điểm sáng trong mắt như bác quan điểm của em là ko lung linh mà thành lem nhem!

5. Dazzle

Dazzle Già Làng

Đáng ra chỉ có hai thôi, nhưng cái đèn ven nó chưa đúng kiểu nên thành 3 cái, mình hiểu rồi. Cám ơn bạn đã góp ý! Ảnh sau mình chụp đã tắt bớt 1 cái đèn ven, chỉ để lại cái đèn tóc. Đang test cách chụp phòng mà bạn. Từ xưa đến giờ có phòng đâu mà chụp, bạn thông cảm nhé! Có gì cứ góp ý thêm giúp mình.

6. Dazzle

Dazzle Già Làng

Xin "lĩnh hội" ý kiến của bác! (Bác nói cứ như trong "cơ chế" vậy ạ, làm em phát hoảng)!

7. kts

kts MemVIP

Kakka , chém gió mà bác Hoàng , nhiều khi cũng phải văn vở chút hiiiiii!

8. Dazzle

Dazzle Già Làng

Dạ tính em nhát gái, nên thấy mấy bác cơ chế là em vội lột túi quần "khoe" là chưa làm gì ai bác ạ. (Em nói vậy bác có hiểu gì không ạ)?

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |