Đặt ảnh phục chế

Thảo luận trong 'CỬA HÀNG PHỤC CHẾ' bắt đầu bởi volamchina, 9/3/16.

1. volamchina

volamchina New Member

-người đặt hàng ( volamchina )
    -địa chỉ yahoo ( minhhung.tran28@yahoo.com
    -điện thoại : 0907554486
    -yêu cầu làm ảnh :..(sửa rỏ nét khuôn mặt .lên màu thay áo comple.)
    -kích thước in : đúng tầm khung thờ dc rồi ( vì không rỏ kích thước chình xác )
    -thời gian lấy ảnh :.2 ngày
    chủ yếu là người đàn ông cao bên tay trái tách ra để làm ảnh thờ

Vui lòng đăng nhập để thấy link

Chỉnh sửa cuối: 9/3/16
    hoandsg thích bài này.

2. volamchina

volamchina New Member

cho cái giá với nghe chỉ cần khuôn mặt rỏ là ok

Chỉnh sửa cuối: 9/3/16

3. Huy Thiết

Huy Thiết Team Phục Chế

Mình xin thay mặt team phục chế báo giá cho bạn.Như bạn yêu cầu hình của bạn hết 100k nếu bạn đồng ý xin liên lạc với số máy 01676206368.

4. Huy Thiết

Huy Thiết Team Phục Chế

Mời bạn volamchina vào nhận ảnh nếu có yêu cầu chỉnh sửa gì thì báo mình nhé Trân trọng cảm ơn bạn đã tin tưởng team PC

5. volamchina

volamchina New Member

anh chịu khó chỉnh giảm tối 4 điểm cho sáng lên 1 ti răng ông già trắng lắm không đen

6. volamchina

volamchina New Member

hóc mắt anh chỉnh cho sáng lên một tí dùm em nghe

7. Huy Thiết

Huy Thiết Team Phục Chế

Đã chỉnh sửa theo yêu cầu của bác chủ.

nguyenbachbp and hoandsg like this.

8. volamchina

volamchina New Member

cái hình này em nhìn thấy nó sao sao ấy không đẹp bằng tấm trước anh cho mấy điểm sáng lên thôi mà sao thấy kỳ kỳ
    với anh chỉnh hai bên gò má và trên trán cho tối lại dc ko. vì ảnh chụp lại bằng DT nên nó bi như thế chứ ảnh gốc ko có sáng như vậy

9. volamchina

volamchina New Member

hay là anh xem ảnh này hộ em cố gắn làm cho giống em sẽ bồi dưởng thêm

10. Huy Thiết

Huy Thiết Team Phục Chế

Bạn volamchina thân mến trong công việc PC ảnh thì người thực hiện phải tuân thủ từ phần ánh sáng đến những chi tiết nhỏ trên tấm ảnh gốc để mà thực hiện sao cho khi ta nhìn nhận giữa ảnh gốc và ảnh phục hồi phải đạt tới 80-90% chứ ko thể ra tấm ảnh khác được.Bây giờ bạn yêu cầu chỉnh theo ý của bạn chỉ một chút thôi bạn lại thấy kỳ kỳ như thế thì người thực hiện là mình thấy khó có thể đáp ứng được.Bây giờ trở lại ban đầu mình sẽ xem lại một lần nữa để làm sao trung thực nhất với ảnh gốc với khả năng của mình.Ngày mai mình sẽ Demo lại.

hoandsg and nguyenbachbp like this.

11. Huy Thiết

Huy Thiết Team Phục Chế

Sau khi nhận được những yêu cầu chỉnh sửa cũng như những lý do khách quan mình đã chỉnh sửa và Demo lại để bạn xem nếu có yêu cầu gì thêm thì báo mình nha.

vinhpholu, nguyenbachbp and hoandsg like this.

12. volamchina

volamchina New Member

anh thông cảm nghe giúp cho em phát nữa là ok cố gắn đừng trông giống hình họa. giống hình chụp từ máy ảnh càng hay

13. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

BạnVui lòng đăng nhập để thấy link thân mến !
    Theo yêu cầu ban đầu, bạn yêu cầu Phục chế: " ...chỉ cần khuôn mặt rõ là ok !"

Nhưng bạnVui lòng đăng nhập để thấy link - Đại diện Team Phục chế đã xử lý Phục chế vượt quá yêu cầu ban đầu mà bạn đã đề ra:
    Ý kiến của bạnVui lòng đăng nhập để thấy link là rất chính xác ! Bạn không nên yêu cầu khắt khe như thế nữa nha !
    Team Phục chế làm việc trên tinh thần tự nguyện, để cùng BQT góp một phần nhỏ vào công cuộc xây dựng và phát triển Diễn đàn TVC, bạn không nên "bồi dưỡng" làm gì nhé !

Bạn yêu cầu Phục chế tấm hình nào, thì đại diện Team Phục chế sẽ dựa trên cơ sở Ảnh gốc của tấm hình ấy, bây giờ bạn lại Up lên một tấm hình khác và yêu cầu dựa theo tấm hình sau, không ổn, bạn ạ !

Một điều tế nhị, nhưng cũng cần phát biểu ngay ở đây:
    Đội ngũ Team Phục chế là những Thành viên trên 50 tuổi rồi, có những Thành viên đã gần 60, đề nghị bạn xưng hô, ăn nói cho đúng mực !
    Cảm ơn bạn !

Chỉnh sửa cuối: 11/3/16

14. along

along Member

Em thấy tấm ảnh bác Huy thiết phục chế rất đẹp và giống với ảnh gốc rồi. Nếu khách hàng mà yêu cầu khắt khe như vậy thì tốt nhất bác chủ nên bàn với khách là để nguyên trắng đen nó hợp lí hơn.

Huy Thiết and hoandsg like this.

15. Huy Thiết

Huy Thiết Team Phục Chế

Các bạn thân mến mình làm nghề chỉnh sửa ảnh cũng khá lâu năm rồi nên mình rất hiểu và thông cảm cho những khách hàng là chính người thân của người đã khuất thì mới cảm nhận thấy được có gì đó mà chưa đạt tới độ chính xác của bức ảnh.Với những yêu cầu của bạn Volamchina đối với mình thì cũng ko có gì là khó khăn lắm, nên để đẹp lòng khách hàng thì mình sẵn sàng đáp ứng cho đến khi khách hàng cảm thấy hài lòng mới thôi.Rất cảm ơn Các banj đã quan tâm góp ý nếu còn chi tiết nào chưa hợp lý xin các bạn hãy tham gia góp ý để mình chỉnh sửa cho bức hình hoàn thiện hơn. Trân trọng cảm ơn.

16. Huy Thiết

Huy Thiết Team Phục Chế

Đã chỉnh sửa theo yêu cầu Và Huy Thiết cũng đã xem xét rất kỹ lưỡng mong là bác chủ đã hài lòng

17. volamchina

volamchina New Member

Xin chào các bạn... Lời đầu tiên cho mình xin lổi tất cà các bạn, và xin các bạn thông cảm và hiểu cho mình. theo sủy nghĩ của cá nhân mình thì sửa và để chọn một bức chân dung để thờ phụng người thân, là một vấn đề không đơn giãn.ở đây nó có nhiều vấn đề khách quan liên quan đến bức ảnh..
    1. Là chọn ảnh thờ không chỉ một mình cá nhân mình nhận xét, mà ở đây còn nhiều người trong gia đình nữa, nếu họ nhìn thấy bảo rằng ( Hình ai thế thì biết trả lời ra sao)
    2. Một búc ảnh thờ có thể để qua nhiều năm thậm chí vài chục năm. một trăm năm chẳng hạn ..v..v.....để cho con cháu nó nhìn thấy mà hình dung và tưởng nhớ đến người thân Ông Cha của mình.
    Như trong tâm trí của tôi hình ảnh gương mặt của cha mình thì không bao giờ tôi quên được. vì tôi không phải là họa sỉ hay một nhà design chứ nếu như tôi là họa sỉ thì tôi sẽ vẽ ra bức chân dung của cha mình mà không cần hình mẫu. tôi cũng hiểu và thông cảm cho các bạn nói chung bác Huy Thiết nói riêng ở đây tôi không bàn tới tay nghề của các bác. vì tôi cũng hiểu và thông cảm cho các bác .và bác Huy Thiết. thật ra tôi không muốn làm khó cho bác vì tôi hiểu bác chỉ nhìn thấy cái hình mẫu mà nó không rỏ nét thì làm sao cho giống được.tôi đã tìm hiểu trên những nhà design photoshop thì việc sử lý hình ảnh chân dung của người quá cố theo nhận xét của tôi là hầu hết là không có thần nghiên về ảnh Họa nhiều hơn. ok mình không hiểu về photoshop cho lắm. nói thật với các bạn ông cụ mất năm 1981 cho đến nay đã có một lần thay ảnh thờ. người nhà mang ảnh ông cụ ra tiệm chụp ảnh nhờ họ làm. cho đến khi làm xong mang về thì cũng không dám để lên bàn thờ luôn vì trông giông hình hoạt họa lắm(rậu ông này cắm càm bà kia) cho nên để bức ảnh trắng đen được sử lý bằng cách họ rửa và phóng to ra.nhìn thì mờ lắm. và thờ chử có nghĩa là ( thờ Linh vị ) cho đến nay.
    mấy hôm nay lân la lên mạng thấy trang web này vì thế tôi cũng có ý định thử sửa ảnh ông cụ một lần nữa xem sao
    Vậy thì thôi mình cũng chân thành xin lổi các bác vì đã làm phiền. có gì xin các bác thông cảm mà bỏ qua cho ..
    Mình thành thật gởi lời xin lổi đến các bạn trên diễn đàn ....

Huy Thiết, haodesign™ and hoandsg like this.

18. haodesign™

haodesign™ Super Moderator Thành viên BQT

Chào bạn ảnh gốc của bác củng củ mờ theo thời gian rồi, bác Huy thiết đã chỉnh sửa đạt tới 99,9% rồi bạn, nếu bạn cho ảnh thực sự giống ảnh gốc thì mình khuyên bạn nên để trăng đen là giống nhất bạn ạ

nguyenbachbp, hoandsg and Huy Thiết like this.

19. vinhpholu

vinhpholu Team Phục Chế

mình cũng rất thông cảm với sự cặn kẽ cẩn thận của bạn volamchina.Với một cái ảnh càng thể hiện được giống,càng thể hiện được cái thần sắc của người trong ảnh thì không còn gì hơn.Mình cũng làm ảnh đã lâu chụp cũng nhiều mà thấy ngay cả một con người đó mình chụp ở góc độ khác nhau đã cho ra ảnh khác nhau,chứ chưa nói đến thời điểm khác nhau,màu nền,hướng sáng,cường độ ánh sáng,mẫu chụp vui, buồn,lo âu,sợ hãi,tức giận ... và cách thức chụp...những điều đó đều cho ra những kết quả khác nhau.Do vậy tất cả chỉ là tính tương đối mà mình có thể chấp nhận được.Với cái ảnh bạn yêu cầu PC mình thấy vẫn còn đường nét,thần sắc,có hướng sáng rõ ràng.có mảng khối rõ ràng.Bác Huy Thiết đã PC cho bạn như vậy là rất giống và đẹp.Còn bạn muốn thế nào ?theo mình đó là truyện thêm bớt ngoài lề của hợp đồng PC này.Cảm ơn bạn.!

20. volamchina

volamchina New Member

xin lổi các bạn mình không phải chê là bác Huy Thiết làm hình ko đẹp.rất đẹp nữa là đằng khác. nhưng ở đây nói về vấn đề là giống hay không giống. tôi đưa ra thí dụ nhé. vì tôi là thợ đồng chuyên sửa chửa ô tô . những chiếc xe bị mục nát .hay bị tai nạn móp méo tôi điều sửa dc hết và có thể nói là tôi phục hồi giống 100%. nhưng cái vấn đề ở đây là nó là sản phẩm đại trà tôi có thể lấy kích thước chính xác 100% vì ví như TOYOTA đời 2014 thì nhà sản xuất nó làm ra 1000 chiếc điều giống nhau cả thế cho nên đi tìm mẩu để copy không khó. còn ở đây là cái ảnh của người quá cố. thì thế cho nên chỉ những người thân của họ mới biết dc rằng giống hay không giống. cho nên tôi đã suy nghỉ bân khuân nhiều lần về vấn đề sửa ảnh của ông cụ. vì nhà nhiếp ảnh họ hay cở nào cũng phãi dựa vào máy chụp ảnh mới cho ra một tấm ảnh đẹp. còn anh Huy Thiết thì cũng chỉ là người sửa ảnh sử lý bằng photoshop anh ấy nhìn qua bức ảnh củ nát nhòe nhẹt thì làm ra như thế là hay lắm rồi. cho nên tôi không nói thêm về bức ảnh hay tay nghề của anh Huy Thiết ở đây nữa và cũng rất cảm ơn các bạn đã chia sẽ góp ý.. cám ơn anh Huy Thiết nhiều lắm..

hoandsg and lebaohatinh like this.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |