Cứu dữ liệu thẻ nhớ

Thảo luận trong 'Thảo luận - Hỏi đáp' bắt đầu bởi vuducminh, 2/1/18.

1. vuducminh

vuducminh Member

Tình hình là em dựng phim cho thợ. Thợ nhờ em cứu dữ liệu thẻ nhớ 32gb Sandisk. Thợ quay đám ma về quên không copy vào máy tính mà format rồi đi quay luôn đám cưới. Em đã cứu bằng rất nhiều phần mềm nhưng chỉ hiện file đám cưới còn đám ma thì không hiên file nào. Xin nhờ các cao nhân chỉ giúp xem có phần mềm nào cứu hiệu quả không. Em xin chân thành cảm ơn.

2. minhduclx

minhduclx MemVIP

Mình cứu vài chục cái thẻ thì chưa bao giờ cứu được dữ liệu đã bị ghi chồng số lượng lớn (đôi lúc cứu đc vài file vài đến chục MB, nhưng rất hiếm).
    Nhiều bạn nói cứu được tới 7-8 đời, có bạn lần nào nói cái thẻ 32gGb mà cứu ra gần 500Gb dữ liệu, quay chồng gần chục lần cứu ra hết, mình đã down cái soft lần đó giới thiệu về thử 2 thẻ cũng như cũ. Nên mình thấy bạn nói cho khách chuẩn bị tâm lý 4 số 9 là cứu ko được đi. còn 0,01% thì chờ cao nhân hay đem các trung tâm cứu hộ dữ liệu bằng phần cứng (giá cao chót vót, 32Gb nếu có cơ hội cứu được xong thì giá chắc = 2-5 show).

Hải Chuối thích bài này.

3. ansinhtho

ansinhtho MemVIP

[​IMG] thẻ 1
    [​IMG] Thẻ 2
    nếu là thẻ 01 thì cứu được nhiều lớp, còn thẻ 2 thì thua.

Hải Chuối thích bài này.

4. tinhks123

tinhks123 New Member

IB Vui lòng đăng nhập để thấy link.toi hoi may van de.toi se xac dinh la cuu duoc hay khong.va bao nhieu %.

5. minhdang08

minhdang08 Moderator

Thẻ 1 cũng chịu chú ạ, con đã mang đến hẩn Trung tâm cứu dữ liệu nhưng họ bó tay vì đã format bằng máy mà lại ghi đè nữa thì thôi rồi...

6. ansinhtho

ansinhtho MemVIP

đây bị khi format trên máy không ghi đè lấy lại được.

minhduclx and minhdang08 like this.

7. letuan

letuan MemVIP

bác báo cho chủ chuân bị tâm lý như bác sỷ báo cho bểnh nhân đi, đả format rồi còn ghi đè lê thì chắc bó tay

8. locnguyen061192

locnguyen061192 Member

không cứu được đâu bác ơi. nếu được thì hình toàn bị lỗi hết. e đã bị 2 lần rồi

9. vuducminh

vuducminh Member

Cảm ơn các bác đã tư vấn. Em cũng rút kinh nghiệm cho bản thân em, đi làm về là copy ngay vào máy tính (có thể copy vào nhiều ổ cứng cho chắc chắn)

10. minhduclx

minhduclx MemVIP

Format hay ghi đè ít (cái chỗ chưa bị ghi đè) vẫn lấy đc bác ah , bất kể thẻ 1-2 hay cái thẻ sony dài dài như kẹo cao su.
    Nhưng đã ghi đè là rất khó lấy lại. Thẻ hình như ghi theo chu trình thứ tự từ a-z, nên chưa đầy, mới ghi từ a tới m mà format là thẻ bắt đầu lại ghi lại từ a-> nên tuỳ theo mức độ ghi đè mà cứu được, còn ghi đè full là hết cứu. Vì thế nên lâu lâu cứu thẻ gặp trường hợp cứu được của cái đám cách đó hàng quý, còn đám mới tinh thì mất tiêu hẳn ; vì lâu thật lâu họ mới quay full thẻ, còn lại quay cỡ 1/2 về chép xong format quay lại,..cứ thế mãi nên cái dữ liệu ở 1/2 kia qua vài tháng lại cứu được còn dữ liệu mới cần thì bay mất.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |