có tấm hình cũ cho ae thích phục chế làm thi nhau nhé

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp' bắt đầu bởi nguyen tien tai, 6/4/14.

1. nguyen tien tai

nguyen tien tai MemVIP

ảnh chụp
    ảnh scan
    ảnh bé nên cũng hơi bị khoai,các bác cùng trổ tài để học hỏi nhau nhé
    úp ảnh lên chẳng ai quan tâm.thôi tự ra đề thì tự giải vậy.
    thành quả 4h đồng hồ trong 2 ngày mới hoàn thành đây.mời các bác chém chuối
    chém bét nhè.chém thật lực để tiến tài còn nhanh lên tay hơn nữa nhé.

Chỉnh sửa cuối: 8/4/14

2. Lê Phú 03

Lê Phú 03 Team Phục Chế

Thi ảnh này hay hơn, vì ảnh này có độ suy nghĩ nhiều hơn , được không nhỉ?
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

giangkr thích bài này.

3. henrybay

henrybay Team Phục Chế

tấm này 100k nha lephu.nếu bác ok thì em gặm củ khoai này he he

Lê Phú 03 thích bài này.

4. nguyen tien tai

nguyen tien tai MemVIP

ảnh này thì ít bạn có thể làm được chú ạ.cái đấy nhìn toét mắt ko thấy gì mà làm,nhìn vào cứ như đang trong mê cung thì bao h mới vẽ được ra.

Chỉnh sửa cuối: 6/4/14

5. vinhpholu

vinhpholu Team Phục Chế

Để đó.lúc nào rỗi xẽ nhai thử.

6. thientranglab

thientranglab MemVIP

những tấm ảnh đã quá mờ thì chẳng có cách nào làm giống được vì chỉ làm bằng chí tưởng tượng theo ý em tốt nhất là không nên nhận :-h

nguyen tien tai thích bài này.

7. rockphoto

rockphoto MemVIP

vẽ giống ông lephu đó he he . chơi thôi mà khó quá!

8. vinhvideo_py

vinhvideo_py MemVIP

cuộc thi anh phục chê ha bác phú

9. Lê Phú 03

Lê Phú 03 Team Phục Chế

Chị thiếu tự tin quá nhỉ?? Có lẽ trái ngành nghề của chị , hihi!

10. thientranglab

thientranglab MemVIP

không phải là em thiếu tự tin mà thực tế là vậy.không biết mặt mũi thật của họ thế nào vẽ theo cảm nhận của mình thì có thể giống cũng có thể không giống.ngày trước có gửi TPC làm giúp 1 tấm hik không nhớ là ai làm, nhưng khi nhận fie nhìn không giống luôn, mà hình gốc nhìn đường nét vẫn còn rõ

11. Lê Phú 03

Lê Phú 03 Team Phục Chế

Chị cứ post bức ảnh đó vào đây!

12. thientranglab

thientranglab MemVIP

13. thientranglab

thientranglab MemVIP

đó các bác coi thử nha fie này em vẫn còn lưu 2 cái hình này nhìn xem còn giống được bao nhiêu % ạ Vui lòng đăng nhập để thấy link

14. Lê Phú 03

Lê Phú 03 Team Phục Chế

Tổ phục chế ai đã làm này nhi? Nhìn là không giống rồi, Thay mặt TPC tôi xin lỗi chị vì chuyện không hay này!
    Ảnh này, người phục chế khi giao cho chị tôi hoàn toàn không biết. Nếu có thể tôi sẽ làm lại cho chị ảnh này nhé.
    Rất xin lỗi chị một lần nữa!!!

15. thientranglab

thientranglab MemVIP

hiii cảm ơn bác nhiều cái này em tự mình làm và in rồi bác ạ

16. Huy Thiết

Huy Thiết Team Phục Chế

Ảnh này do Huy Thiết làm đã lâu rồi mình đã sửa theo yêu cầu của Thientranglab và chịu trách nhiệm đến cùng cho sản phẩm của mình. taij sao lúc đó thientranglab ko noi gì bây giờ lại đưa ra nhỉ????
    Bài viết đó vẫn còn đây mời mọi người xem

vinhvideo_py and Lê Phú 03 like this.

17. letunganh123

letunganh123 MemVIP

được 1 năm rồi bắc đào mộ lên làm chi ?

18. thientranglab

thientranglab MemVIP

bác làm nghề phục chế thì phải biết thế nào là giống thế nào là không bác ạ.chứ bảo làm theo ý kiến của em là chưa đúng đâu

19. thientranglab

thientranglab MemVIP

cái hình của em người ta chỉ khoảng 44-45 tuổi qua bác làm nhìn như 70 rồi ấy mà gần như khác hoàn toàn ngày ấy thực sự em gửi chỉ muốn xem mọi người làm như thế nào thôi.chứ những hình như này em cũng làm được đó là lời nói thực lòng của em đó

20. nguyen tien tai

nguyen tien tai MemVIP

vẽ phải có kinh nghiệm.mà vẽ hình dễ còn chưa xong hình như bác lephu đưa lên chắc mình vẽ đến sang năm cũng chẳng biết giống hay ko.
    phục chế trên photoshop cũng như các cụ ngày xưa vẽ truyền thần ý.làm sao phải giống - đẹp - trông thật ảnh.hihi

21. nguyen tien tai

nguyen tien tai MemVIP

mình không phải team trong team PC nên những hình team PC làm mình ko dám đưa ra nhận xét.nhưng bất kỳ ai đã nói đến PC kiếm tiền là phải giống thì mới giữ được khách hàng.

thientranglab thích bài này.

22. vinhvideo_py

vinhvideo_py MemVIP

cho em hỏi tý bác thientranglab vây lúc đó bác nhân hình co tra khách được ko sao gio lai nói vây đồng nghiêp nhau mà bác phai thông cảm nêu ngày dó bác nói xom anh em sưa lại giơ qua rôi mà bác lại noi ra riêng em thây như vây thi ko phải lám bác huy thiêt lam lâu rồi kinh nghiêm nhiêu uy tin nhiêu mà nếu co noi gì sai xin bác bo qua

23. thientranglab

thientranglab MemVIP

ngay khi nhận hình nói thật mình thấy khác quá,bác huythiet ghép từ cái áo đã không hợp với tấm ảnh này như ở tấm đầu tiên bác ấy làm,đến tấm thứ 2 bác ấy làm lại ghép lại cái áo nhìn thì tạm ổn nhưng về phần chấm chỉnh khuôn mặt thì khác quá nhiều, ngày ấy mình cũng ngại góp ý thẳng thắn sợ các bác tự ái,mình đã tự phục chế lại cho khách và họ thấy ok,các bác làm bên tổ phục chế chắc các bác cũng hiểu,yếu tố đầu tiên là phải giống tối thiểu phải được 65% tuỳ theo bức ảnh phải không, như cái hình của mình mình thấy nó khác quá,qua những bức ảnh Tpc làm mình thấy rất nhiều tấm khó nhai hơn tấm của mình,mà sao làm lại đẹp và giống hơn chứ.cái ảnh ấy mình lưu lại làm kn hôm nay nhân tiện topic này mình nói ra những suy nghĩ thực tế khách quan của mình về tấm ảnh pc trên,chắc cũng không lầmnhr hưởng hay mất hoà khí phải không mọi người, mình mong rằng anh em trong TPC tay nghề ngày càng vững đáp ứng được nhu cầu của mọi người, đem hết nhiệt huyết vào tác phẩm,vui lòng khách đến, vừa lòng khách đi, cảm ơn mọi người rất nhiều

24. vinhvideo_py

vinhvideo_py MemVIP

noi thât với bác làm nghê ko ai mà ko găp sơ xuất cả bác thông cảm cho

25. Lê Phú 03

Lê Phú 03 Team Phục Chế

Nói chung về Thientranglab và Huythiet, cùng là anh em 1 nhà, những gì đã cho qua thì qua, hãy xem là kỷ niệm vui buồn của TVC.
    Riêng nhắn với Nguyentientai theo mình thì Tài là một người phục chế giỏi, nhưng khi đưa ra những ảnh có tính chất suy nghĩ thì Tài lại thoái thoát, hình ông bộ đội kia rõ ràng còn nhìn thấy mắt, mũi, miệng và gương mặt kia mà.Không lẽ khách hàng đưa ảnh dễ cho Tài làm hoài à? cũng có xương có khoai thì mới thi vị chứ, ok?

26. nguyen tien tai

nguyen tien tai MemVIP

hì.cháu đưa hình lên cho 1 số anh em mới tập Pc làm cho nhanh lên tay.chứ hình chú cho lên đấy hỏi có mấy ng làm được ngon lành.hình chú cho lên quá khó so với 1 số anh em thích phục chế.đến cái hình của cháu cho lên thoạt nhìn tường dễ ăn.khưng khoai lắm đấy chú ạ.mấy anh em mới học có thể nhìn thấy gương mặt ng phụ nữ nhưng ko phải là làm đã giống ngay đuợc đâu nhé.phục chế cần sự rèn luyện từ khó đến dễ.chứ ko phải cứ làm ngay hình khó mà giỏi được ngay.hình này cháu làm đúng 4 tiếng đồng hồ mới xong và đã trả khách hàng.cháu thấy hình này dễ mà khó.khó mà lại dễ ,làm được hình này rất nhanh lên tay nên cháu chia sẻ lên cho 1 số anh em thích phục chế.
    câu hỏi đặt ra của dân Phục Chế là : làm sao lấy lại dung nhan một người

27. Lê Phú 03

Lê Phú 03 Team Phục Chế

OK Tài nói kg sai, Tài giỏi rồi thì làm ảnh khó tí đi, còn người mới thì làm ảnh dễ, ok nhé

28. vinhvideo_py

vinhvideo_py MemVIP

chác bác tiên tai lam hinh nay mây ngay bác

29. nguyen tien tai

nguyen tien tai MemVIP

cháu không tự nhận là cháu giỏi.kinh nghiệm nghề nghiệp cũng khá non.mới tiếp xúc ảnh và Pc được 2 năm và cũng đã có 1 số kinh nghiệm nhỏ.tuy không nhiều và dày như các bậc tiền bối nhưng với mục đích giao lưu và chia sẻ.trao đổi và có thể sẵn sàng hướng dẫn người khác nếu có cùng sở thích với cháu.đấy là mục đích cháu đưa hình lên dđ.chứ không phải cháu đưa hình lên để khoe khoang tài năng.mà là để tìm được lỗi sai mà tiến bộ.cũng như cháu tìm ra lỗi sai của ng khác khi họ đưa hình lên để cho họ tiến bộ đấy gọi là cọ sát và giao lưu.chứ không phải nhận xét để tạo cho họ sự cố chấp và khó chịu và chứng tỏ hơn kém nhau về đẳng cấp.

30. Lê Phú 03

Lê Phú 03 Team Phục Chế

Vậy NTT không phục chế ảnh ông bộ đội à? Vậy thôi miễn bàn nữa nhé, Riêng về mảng nhận xét à phê bình thì Tài phê bình nhận xét tôi có ý thế này, hình nào cũng có khuyết điểm cả. Nhưng nhận xét và phê bình thế nào cho người ta vui và cảm thông nhau, ok?? Tài còn nhỏ lắm hãy khiêm tốn,tôi hy vọng sau này không xa, Tài sẽ tiến hơn bây giờ nhiều...

31. Huy Thiết

Huy Thiết Team Phục Chế

(mình không phải team trong team PC nên những hình team PC làm mình ko dám đưa ra nhận xét.nhưng bất kỳ ai đã nói đến PC kiếm tiền là phải giống thì mới giữ được khách hàng.)
    Mình nghĩ việc phục chế ảnh nhất là những tấm ảnh khó người làm có khi cả ngày ko nhin ra còn người xem thì dễ dàng nhìn thấy Chỉ cần là người ko biết nghề ảnh Nói chi đến người như tiếntai. Tóm lại từ lời nói đến việc làm còn là một khoảng cách xa.

32. nguyen tien tai

nguyen tien tai MemVIP

ai cũng có công việc chú nhé. cháu làm kiếm cơm chứ không nghệ thuật như chú.cháu cho ảnh lên để anh em thi nhau làm cho nhanh tiến bộ chú ạ.còn ảnh ông bộ đội tại sao chú cứ muốn cháu làm nhỉ.chú toàn hiểu theo chiều hướng tiêu cực thôi vẫn chưa hiểu ý của cháu.cháu đã nói rồi cái ảnh ng phụ nữ này dễ mà khó muốn anh em ai yêu thích thì thi nhau làm rồi nhận xét cho nhau xem.chứ chả có ý gì hết.tự nhiên mấy bác lôi ảnh từ bao h ra cãi nhau rồi lôi luôn cháu vào cuộc. thế mục đích cho ảnh cũ lên để tranh luận ko vì cái gì thế này à.còn việc cháu nhỏ tuổi cháu chưa nói thiếu nhã nhặn hay văng tục trên dd chú nhé.cháu cũng ko tự cao tự đại.nhưng cháu chỉ muốn dân trong nghề giao lưu như mấy box ảnh cưới ảnh album mà chú cữ nghĩ cháu thế nào vậy

33. nguyen tien tai

nguyen tien tai MemVIP

không nhìn ra đó là cách làm của bác chưa hợp lý.làm gì cũng phải nghỉ mắt.ngồi làm một lúc 2 3 tiếng đồng hồ xong bức ảnh thì sao mắt nó chịu được để mà nhìn ra cái chưa giống.còn tiến tài góp ý thì là góp ý thật sự chứ k chê bai hay có ý này ý kia.nếu các bác cho ảnh lên diễn đàn mục đích không phải để mọi người nhìn ra khuyết điểm để tự rút ra kinh nghiệm thì cho lên là để thể hiện rồi.nếu tiến tài ko nói tiến tài nhỏ tuổi thì sao các bác biết tiến tài nhỏ tuổi để nói coi tiến tài là tự phụ hơn các bậc não niên.

thôi quay trở lại chủ đề.tiến tài có tấm hình thoạt nhìn thì cũng dễ.nhưng lúc làm mới thấy nó khó nên tiến tài cho lên dd anh em nào quan tâm thì làm cho nhau học hỏi.người giỏi bảo ng yếu rút kinh nghiệm cho nhau là chính. còn tiến tài không có nói là tiến tài giỏi mà tự nhiên đi làm cái ảnh ông bộ đội mờ tịt ố vàng thế kia. theo quan điểm nghề nghiệp ảnh mờ ố rách nát quá tiến tài không nhân bời mất công làm và khả năng giống không cao.

34. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

dẹp hết mấy cái tranh luận không phù hợp với nội dung chủ thớt đề ra đi.
    muốn chiến thì lấp topic khác mà chiến.

Lê Phú 03 and nguyen tien tai like this.

35. freeman

freeman MemVIP

Hình bộ đội của Bác Lê Phú không bác nào muốn thử làm, thì em cũng muốn thử sức 1 cái xem có dc không, tuy trình còn non nớt nhưng cũng cố ra 1 tấm cho các cao thủ nhận xét...

Lê Phú 03 thích bài này.

36. freeman

freeman MemVIP

vì trình còn kém nên các bác ném em ít gạch vs Đá với....

[​IMG][/IMG]

37. đặng diễm quỳnh

đặng diễm quỳnh Member

lấy tiền tốt rùi bác ạ,góp ý nhỏ đường cạnh mặt bác cho tối đi chút phần cổ cố gắng tạo sao cho giống hình cái yết hầu là ôke em góp ý như vậy lếu không phải bác bỏ quá cho

38. Lê Phú 03

Lê Phú 03 Team Phục Chế

Góp ý: Mảng bên trái cho có khối và sắc độ tối hơn, vì ảnh này ánh sáng từ phải sang,con mắt bên phải chưa giống và cả cái miệng nên xem lại phần ánh sáng chung. Ảnh này giống 60%.
    Trong tương lai không xa Freeman sẽ trở thành cao thủ phục chế. Chúc sức khỏe.

freeman thích bài này.

39. nguyen tien tai

nguyen tien tai MemVIP

ảnh bác làm chuẩn lắm.hihi.bác cho cái cổ tối phần giáp với áo trông sẽ thật hơn và không bị xưng.góp ý thế chứ mình cũng chẳng dám làm ảnh mờ thế này.

freeman thích bài này.

40. nguyen tien tai

nguyen tien tai MemVIP

úp ảnh lên chẳng ai quan tâm.thôi tự ra đề thì tự giải vậy.
    thành quả 4h đồng hồ trong 2 ngày mới hoàn thành đây.mời các bác chém chuối
    chém bét nhè.chém thật lực để tiến tài còn nhanh lên tay hơn nữa nhé.

Camera Tiến Toàn™ thích bài này.

41. vinhpholu

vinhpholu Team Phục Chế

Tranh thủ góp vui.không có thời gian sửa áo...tóc

42. nguyen tien tai

nguyen tien tai MemVIP

bác vinh làm biếng.haha.lại nhanh tay lên mầu nữa chứ.trông cũng kha khá đấy chứ

vinhpholu thích bài này.

43. freeman

freeman MemVIP

Thanks 2 bác đã nhận xét và góp ý để cho những người mới tập pc như em bít thêm được những kinh nghiệm quý báu cho bộ môn khoai sọ này...

laogia_0132 thích bài này.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |