[Clip] Thập cẩm: Flycam + NX100 + UX90 + Gitup2

Thảo luận trong 'Tác phẩm' bắt đầu bởi Nguyễn Tuấn Cameraman, 28/4/17.

1. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Lễ hội truyền thống làng Ngọ Xá - Vân Đình - Hà Nội. Phần đầu video có sử dụng tư liệu của bác Vui lòng đăng nhập để thấy link , anh em xem thư giãn cho vui.

Phần 1:

Phần 2:

2. Chí Công

Chí Công MemVIP

e thấy tiếng có vấn đề bác à. với theo e thì bài quê hương bác dùng ghép ngoại cảnh thì dùng beat có lẽ nghe sẽ sâu lắng hơn. ý kiến của riêng e nhé :). còn hình ảnh thì ok ạ :)

3. Chí Công

Chí Công MemVIP

e nói câu này không biết có làm phật lòng bác không? nhưng chỗ AE e cũng nói thật :) bác chuyển máy chia câu ( lời hát ) không hợp lý lắm. và ( trống ) e nghĩ là dùng micro riêng ( e làm hầu đồng là như vậy ). thực tình e xem gần hết video 1 của bác để học hỏi thêm kinh nghiệm. Nhưng e thấy nhiều chỗ không hợp lý nên e nói vậy. có gì bác thông cảm nha :)

Nguyễn Tuấn Cameraman thích bài này.

4. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Cảm ơn em đã góp ý, phần âm thanh do điện yếu nên buổi sáng và hát quan họ bị rè và mất tiếng, sột soạt liên tục. Đến buổi tối văn nghệ thì bên âm thanh họ mang Lioa ra nên giải quyết được, em nghe đoạn văn nghệ buổi tối thì rõ, và toàn bộ họ lấy nhạc trên mạng nên ko có trống phách như hầu đồng em ạ. Phần ca nhạc của ngày hôm sau là phần phụ của chương trình, nên BTC thay đoàn âm thanh khác, anh thu tiếng ngoài, vì người gọi mình quay bảo chỉ lấy vài đoạn gọi là có nên a ko mang bộ thu ra và chỉ quay 1 cam.

Đây là một clip buổi tối khi họ lắp thêm Lioa để tăng điện áp tránh bị rè ngay từ dàn ám thanh vì điện yếu

Chỉnh sửa cuối: 29/4/17

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |