digi4u
DIF

Canon 70D và 750D loại nào quay phim tốt?

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp' bắt đầu bởi dungmedia, 6/12/16.

1. DC30PLUS

DC30PLUS Active Member

cứ mua thêm cục nữa khỏi suy nghĩ ,2 cục vẫn hơn 1 cục ,quay phim 1 cục ko an toàn đâu,hơn nữa bạn đâu nắm chắc đám cưới này quay 1h,2h,3h... và giá 1 cục pin so với chi phí chả đáng

2. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Mình đang quay 7D2, máy này nó khá tốn pin, bình thường quay một đám rước dâu cũng phải một cục zin canon với 2 đến 3 cục pisen E6. Quay nó hao pin dễ sợ lắm, nếu có điều kiện thì bác nên mua pin zin canon xài nó cầm pin tốt hơn. Pin pisen xài tạm ổn thời gian đầu thôi, về sau nó nạp ko đầy cứng được với xạc zin canon và hay bị bệnh tụt pin đột ngột, đang quay lễ mà nó làm cái ào là mất tiếng luôn.

nguyenbachbp and minhduclx like this.
  3. minhduclx

minhduclx MemVIP

Pin dõm ko riêng cho máy chụp đem quay mà máy quay cũng thế - báo ảo lòi ra. Nhiều lúc báo còn 5-6h, quay được tầm 1h báo còn hơn 3h, quay thêm 20-30' báo còn 1 tiếng, quay thêm tý báo còn mấy phút cái ngủm. Trong khi pin zin báo quay 2h quay hết 2h thôi, ko ảo đến thế.Nhưng tiền nào của đó, pin zin giá chát quá (máy quay , máy chụp thì ko rành), 1 cục zin 9 hãng mua được gần chục cục dõm.

van son and nguyenbachbp like this.
  4. trinhhuong

trinhhuong New Member

Xin cảm ơn TGC và các bạn , cho mình hỏi thêm là ống kính Kit 18-135 đi kèm theo Canon 7D mark 2 dùng quay phim thì Ok không ? hay là nên đầu thư thêm ống kính khác ????

5. dungmedia

dungmedia MemVIP

Cho mình hỏi thêm chọn ống kính quay phim nên chọn loại USM hay STM xin cám ơn?

6. TGC

Ống này quay cưới phổ thông thì ok cũng ko lo gì vì 7D2 ISO cũng khá tốt, tuy nhiên từ 5.5tr lên 6.4tr để lấy lens Sigma 17-50 2.8 chất ảnh sẽ tốt hơn, len 18-135STM chỉ lợi tiệu cự và lấy nét nhanh, còn lại thì thua Sigma 17-50

7. TGC

STM đương nhiên sẽ nhanh hơn bác, nhưng USM cũng không quá tệ đâu, chọn 1 lens thì còn phải coi chất hình, khẩu độ, tiêu cự và giá cả nữa, tổng hợp hết lại cái nào ok nhất mới là cái mình chọn cuối cùng