CaNon 40d - Lens Canon EF-S 17-85 is ai chỉ cho em về ưu nhược điểm của lend này với

Thảo luận trong 'Canon' bắt đầu bởi tvnb, 4/9/11.

1. tvnb

tvnb Active Member

chào các bác pro em đang dùng con 40d lens 17- 85 nhưng mà khi em chup không bao giờ được nét tuyệt đôi chỉ được tương đối thôi các bác pro chỉ hộ em với đây là file của em không biết là do lens hay là do........ em nữa
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

Last edited by a moderator: 5/9/11

2. huydesign88

huydesign88 Già Làng

Sửa lại link đi bác ơi

authaithanh_dn thích bài này.

3. Tiểu Nhân

Tiểu Nhân Banned

không có gì là tuyệt đối
    cần tuyệt đối đưa về chế độ chụp thô

4. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

Shaper trên máy đã đặt mức cao nhất chưa? Đặt lên chân máy thử chụp xem, có thể bạn bị rung tay, chú ý 2 cái bóng đèn trong mắt, nó bị kéo dài là bạn đã bị rung tay, setup anh sáng lêch để tạo khối cho hình ảnh.
    Len 17-85 thì chỉ có ưu điểm là đa tiêu cự, giá rẻ, nhược điểm là hay đứt cáp, chất lượng bình thường. Nhỉnh hơn Len đó có Len 18-135 và tamron 17-50 F2.8 co bạn lựa chọn

hongnhung_tnhp and Misa like this.

5. Misa

Misa New Member

Mình sưu tầm được bài viết về Canon 40D, hy vọng có ích cho bạn.

Canon EOS 40D LENS 17-85 IS: đưa bức ảnh của bạn lên tầm cao mới

Bạn có thể chụp các hình ảnh đẹp tuyệt hảo

Bộ cảm biến CMOS kích thước APS-C 10.1 megapixel cho bạn các hình ảnh có độ phân giải cao, chất lượng đẹp tuyệt hảo và rõ đến từng chi tiết

Hệ thống mạch điện giảm ồn trên chíp ở bộ cảm biến CMOSsẽ giảm thiểu các ảnh hưởng tiếng ồn điện, giữ cho các dữ liệu ảnh của bạn sạch sẽ. Vì thế, hình ảnh sẽ sáng rõ hơn ngay cả khi bạn cài đặt ISO mức cao và phới sáng lâu

Sự chuyển đổi 14-bit A/D của bộ xử lý hình ảnh DIGIC III sẽ giúp bạn tăng tốc quá trình xử lý ảnh trong khi đó vẫn giữ được các chi tiết ảnh tinh tế và màu sắc tạo ra vẫn rất trung thực

Định dạng file kiểu mới sRAW rất linh hoạt sẽ giúp bạn chuyển các file ảnh RAW thành kích thước file nhỏ hơn

Tốc độ cao và khả năng xử lý nhanh

Bạn có thể chụp hình liên tiếp ở tốc độc cao 6,5 ảnh/giây, có thể chụp tối đa 75 ảnh

Tốc độ màn trập 1/8000 giây và tốc độ xung X đạt mức 1/250 giây

Thời gian khởi động máy cực nhanh, chỉ mất 0,15 giây

Sự trì hoãn thời gian nhả màn trập là 59 ms

Chế độ xem trực tiếp

Chụp hình từ màn hình tinh thể lỏng LCD sẽ giúp bạn kiểm tra tiêu cự, cách bài trí và độ sáng một cách dễ dàng

Máy còn có chế độ chụp yên tĩnh dành cho các môi trường cần sự tĩnh lặng

Bạn còn có thể chụp hình từ xa, từ máy tính của bạn thông qua một kết nối có dây hoặc không dây (khi sử dụng với WFT-E3)

Hệ thống làm sạch tích hợp EOS

Các phương pháp toàn diện sẽ giảm thiểu tối đa các hiệu ứng hạt bụi bẩn bám trên hình ảnh

Chiếc máy này bao gồm thiết bị cảm biến tự làm sạch và có chức năng làm giảm bụi bẩn

Thân máy bền lâu với kiểu dáng khoẻ khoắn

Thân máy được làm bằng hợp kim magiê sẽ rất thuận tiện nếu bạn phải làm việc trong những môi trường khắc nghiệt

Màn trập với độ bền cao, xấp xỉ 100.000 vòng

Kính ngắm kiểu mới 0.95x sẽ giúp bạn ngắm cảnh cỡ lớn hơn và rõ ràng hơn

Màn hình LCD cỡ rộng 3 inch (độ phân giải xấp xỉ 230.000 pixel) giúp bạn lấy góc ngắm rộng hơn với các hình ảnh trông rõ nét hơn và khung cảnh rộng hơn

Lấy tiêu cự nhanh và sắc nét

Với hệ thống lấy nét 9 điểm tự động có độ chính xác cao (AF), bạn có thể lấy tiêu cự một cách chính xác.

Bạn còn có thể cài đặt tốc độ ISO một cách linh hoạt để điều chỉnh độ nhạy của máy ảnh tới độ sáng cần thiết, nhằm chụp được những tấm hình đẹp nhất. (ISO 100-1600, có thể tăng cường lên tới ISO 3200)

Hơn thế nữa, máy còn có 4 chế độ quét sáng: quét toàn bộ, quét vùng, quét trung bình trọng điểm vùng trung tâm, và quét điểm

9 cài đặt cân bằng trắng sẽ giúp bạn điều chỉnh cân bằng trắng ở mức đẹp như mong muốn
    - Chế độ tự động, ánh sáng ban ngày, bóng râm, có mây, ánh đèn tròn, ánh đèn huỳnh quang, đèn flash, từ cài đặt, nhiệt màu

Các chế độ chụp

Qua chế độ sẽ giúp bạn tiếp cận dễ dàng với một loạt các chế độ chụp hình khi phải chụp hình trong những điều kiện khác nhau:
    1) Chế độ hoàn toàn tự động
    2) Chương trình AE
    3) AE ưu tiên màn trập (Tv)
    4) AE ưu tiên khẩu độ (Av)
    5) Độ sâu nét
    6) Chụp chân dung
    7) Chụp phong cảnh
    8) Chụp cận cảnh
    9) Chụp thể thao
    10) Chụp chân dung đêm
    11) Chụp bằng tay
    12) Chụp không có đèn flash

3 cài đặt dành cho người sử dụng có thể lập trình được sẽ giúp bạn tự điều chỉnh các cài đặt máy ảnh để sử dụng cho mục đích của mình một cách dễ dàng.

Kiểu ảnh

Giống như việc lựa chọn loại phim cho máy ảnh truyền thống, giờ đây người sử dụng có thể đạt được các hình ảnh tối ưu bằng cách lựa chọn đúng cài đặt.

Với 6 chế độ bố trí ảnh có sẵn cùng với độ sắc nét, độ tương phản, tông màu, bạn có thể điều chỉnh được độ căng nét của hình ảnh.
    1) Chế độ tiêu chuẩn: Cho hình ảnh sống động và sắc nét (chụp thông thường)
    2) Chế độ chụp chân dung: Cho hình ảnh có chất lượng rõ nét và tông màu da rất đẹp
    3) Chế độ chụp phong cảnh: Hình ảnh sẽ có độ sắc nét được tăng cường, với màu xanh lá cây và xanh da trời rực rỡ
    4) Chế độ chụp trung tính: Hình ảnh sẽ có màu sắc tự nhiên, độ sắc nét thấp và các nét biểu hiện ôn hoà
    5) Chế độ chụp chính xác: Hình ảnh sẽ có màu sắc cực kỳ chính xác khi chụp với ánh sáng ban ngày
    6) Monochrome- black and white or sepia images
    Chế độ chụp đơn sắc: Ảnh chụp sẽ có màu đen trắng hoặc màu nâu

Phần mềm chỉnh sửa ảnh Picture Style Editor sẽ giúp bạn tạo ra các kiểu hình ảnh của riêng mình khi sử dụng với EOS 40D

Chụp và in trực tiếp

Bạn có thể in ảnh trực tiếp từ bất kỳ máy in tương thích PictBridge nào mà không cần sử dụng đến máy tính.

Các lựa chọn in PictBridge được tăng cường:
    - Với chức năng chỉnh sửa góc theo chiều ngang, bạn có thể chỉnh sửa các hình ảnh bị nghiêng khi in ảnh
    - Chức năng xem các hiệu ứng in sẽ giúp bạn xem trước các ảnh sẽ in của các hiệu ứng in đã lựa chọn trên màn hình tinh thể lỏng trước khi in.
    - Bạn có thể in toàn bộ các ảnh định dạng JPEG, RAW, và sRAW phù hợp với Quy tắc thiết kế dành cho hệ thống file máy ảnh.

Kết nối

Hệ điều hành MS Windows và Mac

USB 2.0 tốc độ cao sẽ giúp bạn chuyển các file ảnh cỡ lớn sang máy tính một cách nhanh chóng và dễ dàng

Phần mềm trọn gói

Đĩa giải pháp EOS DIGITAL (Ver. 15.0) và Digital Photo Professional (Ver.2.1)
    Nguồn: Canon Việt Nam

6. koto82

koto82 New Member

Tớ dùng len này rồi với 50D và mới bán xong vì chất lượng ảnh không tốt lắm, nếu chụp ngoài trời đủ sáng ảnh còn đẹp chứ chụp trong phòng hay bị bết màu lắm
    Độ mở không cao nên chụp cũng không sharp lắm mặc dù tăng lên rồi. Bệnh đứt cáp thì cũng k ngại lắm, chụp bét nhè đi đứt đi thay mất khoảng 300 thôi.
    Túm lại là k thích len này...

7. kendystudio

kendystudio MemVIP

Demo cho bác mấy tấm xem 40D và len 18-135 của em chụp nha :
    Gốc : [​IMG]
    Đã desgin : [​IMG]

40D và lem fix 24 f2.8

Cái này em vừa chụp chưa kịp design nhưng theo em Bác có đk thì lên len L đi không phải lăn tăn gì . Em bí quá lên ko lên đc còn chụp em cũng cố gắng hết sức mình cho tốt thôi . Bác cần xem ảnh ngoài trời thì em demo luôn cho

hongnhung_tnhp thích bài này.

8. hongnhung_tnhp

hongnhung_tnhp MemVIP

hic .mình cũng dùng máy này.hok bít tại mình hay tại máy nữa.hic.hic.hic

9. tvnb

tvnb Active Member

vay bac cho em xem not di

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |