cần tư vấn mua z7 hay ex1 voi giá tiền la75t

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi thiencuc, 12/5/13.

1. thiencuc

thiencuc MemVIP

Tình hình hình là e muón nâng cấp lên ful hd ma chưa biết nên mua z7 hay ex1 nhờ các bác tư vấn giúp e

van son thích bài này.

2. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

FullHD thì Z7 loại rồi, nó chỉ tới HDV 1440 x 1080 là tối đa

3. vuthanh95

vuthanh95 MemVIP

CƯỚI em panasonic ag-ac-90 gia gan 50 củ co ful hd đó

4. Chí Công

Chí Công MemVIP

E đang định làm con z1 :(

5. Dazzle

Dazzle Già Làng

Kinh nghiệm cho thấy thời điểm hiện nay nên chuyển sang máy quay ghi hình vào thẻ nhớ. Máy tầm trung như PANASONIC AC90 - AC 120 là dùng ngon lành rồi. Thời của máy quay băng đã hết, trừ trường hợp điều kiện kinh phí không cho phép bạn lên đời bằng máy quay thẻ nhớ. Hình như hiện nay không còn hãng nào sản xuất máy quay bằng băng từ nữa (Điều này mình không biết chính xác). Nếu như 2-3 năm trước đây nhiều người cho rằng thời của HD còn lâu mới đến, thì hiện nay tự những người đó đều đã mua máy quay HD. Bây giờ vẫn mua máy quay bằng băng từ để 1-2 năm nữa lại đổi máy sang thẻ nhớ thì vẫn là sai lầm. Vì vậy khuyên các bạn nên hứng đến dòng máy quay bằng thẻ nhớ Full HD 1920x1080. (Vẫn nhắc lại: Trừ khi bạn không đủ tiền 45-50 triệu để mua dòng đó). Cungx vì lẽ đó mà các dòng máy quay băng hiện nay roi giá khủng khiếp luôn. Neeus như trước đây một em PD170 có giá khoảng 35-37 triệu thì hiện nay ngoài 20 triệu là mua được rồi. Còn VX2000 trước đây nhiều người phải mua với giá từ 24-26 triệu thì hiện nay mời với giá 10-12 triệu mọi người vẫn còn suy nghĩ. Tuy vậy, dòng máy quay băng hạ giá xuống mức quá bình dân cho phép anh em thợ có kinh phí hạn hẹp có đ/k lên đời mua máy có độ bắt sáng tốt để tham gia hoạt động kinh doanh dịch vụ.

Chỉnh sửa cuối: 13/5/13
    Trung Kent thích bài này.

6. hoang_cho_den

hoang_cho_den New Member

Bác Hoàng nói quá đúng luôn. Làm con MDH1 vừa quay thẻ, Full HD vác vai hoành tráng mà giá lại có 25tr nữa .

7. thuvien90

thuvien90 New Member

Bác đã tìm hiểu kỹ về dòng máy HD chưa mà phán một câu nghe ngọt ngào vậy?
    Em đọc trên mạng thấy một câu chuyện hay hay mà ngắn gọn xin kể hầu bác nhé.
    Một chàng sv rủ bạn mình đi uống rượu, anh bạn mình khẳng định chắc như đinh đóng cột ĐỜI TAO CHƯA BIẾT SAY LÀ GÌ anh chàng sv yên tâm lắm. Rời bỏ cuộc nhậu anh bạn sinh viên say đến nỗi đi bằng bốn chân luôn khiến anh bạn rất vất vả đưa về nhà. Về tới nhà anh chàng sv mới hỏi sao mày bảo tao chưa biết say là gì mà sao hôm nay tửu lượng kém thế. Ông bạn trả lời: ĐỜI TAO CÓ ĐƯỢC ĐI UỐNG RƯỢU BAO GIỜ ĐÂU MÀ BIẾT SAY.
    Quay lại vấn đề của phim ảnh. Nhiều ông từ ngày bước chân vào nghề chỉ biết ôm con máy quay băng SD thế mà vào phán về máy quay thẻ rồi máy quay HD ầm ĩ, tư vấn hết máy này đến máy kia nghe bờ rồ lắm. Đến khi bạn mình mua máy về rồi thất vọng với con máy và hỏi lại người tư vấn thì chỉ được câu trả lời ngắn gọn. Thì đời tao cũng đã được quay máy HD đâu, tao nghe anh em trên mạng nó phán như vậy thì tao cũng adua nói theo thôi.
    Rất mong trước khi các bác tư vấn cho người khác nên nghiên cứu kỹ vào. Thà một lần đau còn hơn đau dai dẳng

thuviencuoi.vn, vuquyen and hungvan like this.

8. giathuan

giathuan Điều hành viên cũ

Full HD. lên được em nó thì rất tốt. Nhưng mình xin mạn phép hỏi 1 câu là bác mua em nó về để dùng vào việc gì chính.
    - Nếu quay quảng cáo,ca nhạc,hội nghị...........nói chung các chương trình cố định để có thời gian set máy chuẩn thì nên mua những em chuyên nghiệp.
    _ Quay dịch vụ cưới,những xô mình không điều khiển được thời gian, mình nghĩ nên lấy những em bán chuyên là tốt.

Còn lí do thì nói đến đó chắc các bác cũng đã hỉu

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |