Cần giúp đỡ, lỗi máy tính trong quá trình cài đặt

Thảo luận trong 'Phần mềm' bắt đầu bởi tư_tèo, 26/6/12.

1. tư_tèo

tư_tèo New Member

Ko biết các bác ở đây có ai bị tình trạng như em chưa,tức là khi cài 1 soft mới vô khi đang cài nó hiện lên bảng tiến trình cài đặt = 1 ngôn ngữ rất lạ(hình như tiếng Pháp) ko thể nào mò ra đc...:(. Đang nghi là bị virut nhg bkav Pro tìm ko thấy.Vẫn còn bản Ghost nhg tiếc 1 số phần mềm mới cài sau này,nên chưa bung ra,lên diễn đàn hỏi thử xem...biết đâu gặp cao nhân cứu thì hay quá hihi. Cám ơn mọi ng rất nhiều!

Last edited by a moderator: 27/6/12

2. heligun11

heligun11 Active Member

Chương trình nào cũng hay hay chỉ 1 thôi.......có thể là bản cài đặt tiếng Pháp thì nó hiện tiếng Pháp thôi, đâu phải soft nào cũng hiện bản cài đặt tiếng Anh không đâu?
    VD: Bản blufftitler mình cài lúc đầu hình như là tiếng Ả Rập sau đó mò chỉnh lại tiếng Anh thôi!
    Vài lời góp ý!

tư_tèo thích bài này.

3. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

Fpt Cute này chỉ cần neck là được thôi, nhưng chắc bản bác load là bản ko phải tiếng anh, bác load bản này về thay thế nè Vui lòng đăng nhập để thấy link

tư_tèo and sonha like this.

4. tư_tèo

tư_tèo New Member

Chương trình nào cũng bị mới đau chứ bạn ah....Ngay cả TeTra copy mình đã cài rồi,nó cũng bị chuyển ngôn ngữ như vậy luôn,chứ ko có tiếng Anh thông thường như khi mới cài vô.Ko biết là con virut nào mà lợi hại quá..:(

5. canhnt

canhnt MemVIP

Do bộ cài của bạn thôi.

tư_tèo thích bài này.

6. tư_tèo

tư_tèo New Member

Đây là bước đầu tiên cài đặt,nó vẫn còn chữ tiếng Anh mờ mờ,tới bước sau nó mới chuyển ngôn ngữ...:(

Vui lòng đăng nhập để thấy link

Và đây 1 phần mềm khác đang cài thử...

Chắc là virut rồi,nhg chưa biết con nào để đặc trị nó...Cám ơn mọi ng quan tâm!

Chỉnh sửa cuối: 26/6/12

7. heligun11

heligun11 Active Member

Cái này mình chưa gặp nhưng bác xài thử Filezilla để up lên web nè, chỉ cần next thôi, ko cần chỉnh thêm gì cả

tư_tèo thích bài này.

8. tư_tèo

tư_tèo New Member

ko đúng bạn ơi,chương trình nào cũng thế mà...Ngay cả TeTra Copy đã cài rồi cũng bị...

9. ducthinh

ducthinh MemVIP

cái này thì em cũng bị rồi, cái này là do fond chữ chắc chắn là bác đã gỡ bỏ unykey hoặc là vietkey, hay 1 số fond ở ổ C đi rồi đúng không?

tư_tèo thích bài này.

10. tư_tèo

tư_tèo New Member

Trường hợp này ko phải đâu bạn,font chữ và unikey mình vẫn bình thường ko thêm ko xóa gì hết cả...

11. tư_tèo

tư_tèo New Member

Có lẽ đây là 1 loại Virut mới mà ở diễn đàn này chưa ai bị mắc phải rồi,hic...ic!

12. DJ Min

DJ Min MemVIP

soft kìa là FPT //dùng up file lên host..mình đoán k phải virus..có thể do font..hoặc Chỉ Soft đó mặc định như thế.hiển thị vẫn thế khác chữ >> Nút nằm giữa vẫn là next..bạn cứ cài đặt tiếp như bt ..
    bạn thử cài thử các soft # xem có bị thế k ???

13. phucdesign89™

phucdesign89™ MemVIP

Chú ý tiên đề nên rõ ràng
    Ví dụ có thể là Cần giúp đỡ, lỗi máy tính trong quá trình cài đặt
    Vì là lần đầu nên mình sẽ sửa giúp bạn nhưng lần sau chú ý nhé, tái phạm là Theo nội quy đó

- Còn lỗi của bạn thì thật sự khoa học nhà mình cũng bó tay,
    + Nếu là virut thì cứ gọi lên BKAV họ sẽ tắt đi và gọi lại cho bạn sua đó sẽ trợ giúp cho bạn qua đt, không đc sẽ có nhân viên về tận nhà xử lý
    + Nếu do HĐH thì mình chịu ^:)^
    + Nếu do cái bản setup ngôn ngữ của nước nào đó nó sẽ hiện lên ngôn ngữ đó (Nên thử setup 1 số phần mềm khác coi có bị lên ngôn ngữ lạ không? nếu không thì ném bản cài đó đi và tìm bản tiếng anh hay tiếng việt mà xài :)

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |