Cần Ace tư vấn mở ảnh viện áo cuoi năm 2013

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp' bắt đầu bởi duongtuananh1001, 28/3/13.

1. duongtuananh1001

duongtuananh1001 New Member

E sống ở nước ngoài 5năm rồi nên ko biết thị trường ảnh viên áo cuới ở vn nhu thế nào nên rất cần ace tư vấn giúp ạ. E rất mê chụp ảnh tài sản cuả e bây giờ có body canon 60D+50 1.4 +70-200 f2.8is +430ex 2. Và số tiền 200triệu .e đinh làm ở quê e chắc phải thuê mặt bằng .số vốn như vậy có đủ không ạ, từ máy tính ,may in,quần áo, cuả kính...vvv rât mong ace trong nghề tư vấn giúp e ạ

van son thích bài này.

2. DXT

DXT MemVIP

Nghề ảnh giời cạnh chanh nhau khốc liệt lắm bác nên suy nghĩ & tính toán cho kỹ >_<

3. duongtuananh1001

Em cung biết vậy ạ.nhưng cứ ở bên nay xa vo con mai cũng chán ạ.nên rất cần tư vấn cuả ace đi trước ạ.về nhà e chỉ cần mỗi tháng kiếm đc 5củ voi cái đam me cua e la e mãn nguyên roi ,măc du o ben nay luong e ăn tiêu đi vẫn dành dum đc 30củ nhug xa nhà ạ

4. Dazzle

Dazzle Già Làng

Mở hiệu ở quê cần có 3 năm làm thị trường mới bắt đầu có khách. Chuyên nghề ảnh không sống nổi đâu, cần làm đủ mọi nghề luôn: In Thiệp, ghi đĩa, làm nhạc, quay phim, dựng phim, thậm chí cắt tóc, bán thêm thẻ điện thoại ....MÌnh biết cóa nhiều hiệu ảnh nông thôn kết hợp thêm: Bán thịt, làm tóc, bán đồ ăn sáng, làm thịt hun khói, thịt chua, bán chả nướng ...... Nói chung, làm tất cả những gì có thể làm để chống đói, còn nếu vớ được đôi nào để chụp thì tiền thu được coi như cất vào bí tất để dành. Sau khi đã kha khá lên một chút có thể mở thêm cửa hàng tạp hoá, bán thực phẩm khô hoặc làm đại lý, cầm đồ .................
    Bộ "body canon 60D+50 1.4 +70-200 f2.8is +430ex 2. Và số tiền 200triệu" của bạn nếu là ở Việt Nam thì là một bước khởi điểm tạm ổn, nhưng đối với người ở nước ngoài về thì chắc đủ trong 2-3 tháng ăn tiêu. Thêm nữa, lại còn phải tìm được 1 người bạn đời có chút "vốn tự có": Biết trang điểm, ham mê công việc, sẵn sàng chịu khó chịu khổ, biết kế hoặch hoá gia đình để chung tay xây dựng cơ nghiệp. Khg có những cái đó thì tốt nhất là bạn chịu hó kiếm thêm tiền ở nước ngoài rồi hãng về.

tvh2002dz, nobita90, sonha and 6 others like this.

5. rockphoto

rockphoto MemVIP

bác cần tính kỹ quê mở có thằng nào lớn ko . nhắm 200tr dập nổi nó ko? tay nghề có lại ko?
    thường thì 200 là khá khiêm tốn nếu 300 là ổn. 100 soire cũng ngót 100tr , còn PC. tủ, ma, phông đèn, trang trí tiệm (bảng, đèn đóm, hình...) vét, áo dài , đạo cụ...

ngoctien1 thích bài này.

6. duongtuananh1001

Em cản ơn các bác đã tư vấn cho e ạ.về vốn em có thể thêm chút đc ạ.còn ở wê e tháng 4 năm ngoái về nước có vào 1ảnh viên thuộc dạng lớn ở đó tham khảo thì thấy họ có khoảng 20 váy cưới và véc.họ không có phòng chụp họ dùng 50d +24-70 . Về tay nghề chắc e ko ăn đc họ vì họ làm lâu rồi ạ.
    Nhug nếu e làm thuê nhà ông chú e nhà ở cửa chợ luân ạ, đông người qua lại.
    Vợ e thì có cv ổn định rồi nên chắc phải thuê người trang điểm, nếu vào nghề chắc e phải đi học chụp ảnh va lam ở đau đó vài tháng lấy kinh nghiêm phải không các bác.và giờ e vẫn rất cần những tư vấn từ các bác đi trước

7. Dazzle

Dazzle Già Làng

Riêng chuyện này không cho thấy tương lai rồi: Thuê người trang điểm thi lấy ai tiếp khách, hay bạn định đứng ra "hót" thay bà chủ? Hay bạn đẹp trai "như Hàn Quốc" để trông thấy là dâu rể đã siêu lòng? Dù bạn có tài chụp ảnh, làm shop hay nhưng không có "MỘT BÀ CHỦ KHÉO MỒM" biết kéo níu khách thì cũng không ăn thua đâu bạn ạ. Cái cô bé trang điểm xinh xinh mà bạn thuê vào đó liệu có biết hy sinh vì cửa hàng của bạn hay không? Và rồi nếu cô ấy biết hy sinh cho bạn chắc bạn cũng lại sẽ hy sinh nhiều cái cho cô ấy. Hiệu mới mở hiện nay đa phần đều tự thân vận động để bớt tiền thuê nhà, bớt trả tiền lương thợ mới có thể sống được. Mà liệu trong người bạn có "chất ảnh" không hay ảnh nào chụp ra cũng "nghiêm như chào cờ"? Nhiều yếu tố lắm bạn ạ. Nếu là những năm 2003-2005 thì mở hiệu ảnh cưới giàu lên rất nhanh. Nhưng hiện nay thì không ai buồn thu thuế ảnh viện nữa, vì có thu nhập đâu mà đóng thuế được? Được vài tháng có việc con lại cả năm đói. Chụp được cái ảnh thẻ nào thì vội đem tiền chạy ra chợ mua mớ rau. Nếu chỉ có ảnh không thôi thì buồn lắm bạn ạ. Nên có một kế hoạch rộng hơn cho tương lai chứ chỉ nhăm nhăm muốn làm thợ thì có lẽ sau này sẽ hổ thẹn cho cái danh làm đàn ông lắm. (Ít ra thì hiện nay mình rất bi quan với những ý nghĩ như vậy). Mình có tâm sự với một vài bạn trong diễn đàn: Phải làm sao để thoát khỏi cái đời làm thợ? Về chuyện này có thể mở hẳn một chuyên mục để tâm sự với anh em, tránh để cho các bạn trẻ không xa lầy vào đời làm thợ như bọn mình hiện nay.

8. TVM

TVM Điều hành viên cũ

Mình tham gia cùng bạn nhé.

- bước khởi điểm của bạn với số vôn như vậy là tạm ổn nếu bạn thực sự đam mê và yêu nghề thì bạn tự tin làm đi. Nhưng yêu tôd tay nghề khá quan trọng bên cạnh đó bạn hãy làm biển hiệu cửa kính ( MẶT TIỀN ) thật hoành tráng còn bên trong bạn đầu tư vay vóc khoảng 20 - 25 váy loại ngon là ok rồi vì mỗi năm bạn còn phải bổ sung thêm vài cái nên bạn yên tâm.

Như bác HOÀNG nói trên đó thì bạn cũng cần biết thêm nhiều nghề khác nữa nhé vì bước đầu ( trong vòng 3 năm đầu tiên ) bạn sẽ khá là chuân chuyên với nghề đấy nghề này ko giống như vác rau củ quả ra chọ ngồi bán đâu nên bạn hãy kiên trì nhé.

- Chúc bạn thành công.

phuocduong86, cuhono1 and Dazzle like this.

9. Poli™

Poli™ Già Làng

....Thích câu này nhất nè :-bd Thời điểm này có nhiều yếu tố quan trọng nhất là thời điểm chuyển giao công nghệ từ phim sang số,từ số chuyển sang tay ga

kimchi1980, ngoctien1 and Dazzle like this.

10. vinhpholu

vinhpholu Team Phục Chế

Theo mình thấy điều quan trọng nhất là cái duyên với nghề.Dù tài năng,vốn liếng nhiều,thị trường tốt mà không gặp duyên đều dở cả.Chỗ mình chỉ là trung tâm của một huyện vậy mà có tới hơn mười hiệu ảnh - một sự bươn trải thật khó khăn.Trước khi mở hiệu,theo nghề bạn phải xem thị trường thế nào,năng khiếu của mình ra sao?(không khéo một đống thực phẩm quý giá bỏ đấy mà không có người biết chế biến,khách ăn thưa thớt thi thật phí hoài ).Ngần ấy vốn nếu bạn đi vay liệu kinh doanh bạn có đủ giả lãi và tiền công cho người bạn thuê không?Ngần ấy vốn là cả sức lao động vất vả của bạn.Mong bạn có suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định.Nếu bạn muốn, mình khuyên bạn đừng đầu tư một lúc mà hãy dần dần thì tốt hơn.chúc bạn thành công!

rockphoto thích bài này.

11. DXT

DXT MemVIP

Nếu có nhà sẵn ko phải thuê nhà thì cũng tạm ổn chứ đi thuê thì hơi bị mong manh nha Chỗ em ngày nọ cứ thấy mở ra rồi lại dẹp di thấy cũng buồn cưới mà ai cũng ngĩ là nghề này kiếm gê lắm nhưng làm rồi mới biết nó " kiếm" như thế nào

kimchi1980 and phuocduong86 like this.

12. duongtuananh1001

Em cảm ơn những tư vấn rất ý nghĩa từ các bác ạ.e thấy bác HOANG nói rất đúng ạ. Chính vì e ở nuoc ngoai lâu rồi nên giờ e rất cần những tư vân từ các bác.noí thật là e rất mê chụp ảnh , nên cũng muấn kiêm cơm từ nó.e có dự định là 200tr để mở anh viện , số tiền còn lại e mua 1con xe tang tang chay thue dich vụ luân a.nhu vây la hết vốn ,bao nhiu nam làm châu bò sứ nguoi cua e. Cac bac gop ý hộ e voi a.và bộ đồ nghề của e nhu vây nêu lam e đinh đổi ống 501.4 lay 17-50 tamron cac bac thay the co đc không ạ

13. thanhvan0981

thanhvan0981 MemVIP

BÁC TRUONG cho tui hỏi ở khuc vực xã VĂN MIẾU -TAM THANH có làm ăn đc ko vậy và nếu như mở một tiệm ảnh ở văn miếu liệu có kiếm ăn dc ko?? thanks!

14. Dazzle

Dazzle Già Làng

Điểm tạm dừng của các thợ dịch vụ trong nghề ảnh viện áo cưới là 5D Mark II + 1 bộ ống Lờ tuỳ ý (70-200mm, 24-70mm, 24-105mm, 135mm ....), mấy cái ống hiện nay bạn đang sở hữu hoặc đang định thay đó chỉ là đồ dùng tạm thôi. Nếu có điều kiện bạn nên hướng đến dòng thiết bị hoàn thiện hơn. Đi nước ngoài mà mang cái bộ CROP với mấy cái ống cùi cùi đó về mấy ống ảnh viện "chuyên nghiệp" nó cười cho chết đấy. Mình mạn phép cứ nói thẳng trước luôn, chứ không có sau này bạn lại trách rằng không ai nói giúp cho vài câu. CŨng không biết hiện nay bạn đang ở đâu, xem trên thj trường đó, nếu có hàng máy quay mua lấy 1 cái máy SONY quay thẻ Full HD, tập tành dần đi về quay thêm kiếm cơm phụ cho nghề ảnh. Riêng về máy quay thì bạn kiên quyết không mua đồ quay bằng băng từ, hàng đó bây giờ dần dần trở nên không kinh tế rồi.

phuocduong86, hoangquan and ngoctien1 like this.

15. quangtruongTK

quangtruongTK MemVIP

những năm về trước mở hiệu thì kiếm ăn các bác ah...chứ bây giờ mật ít ruồi nhiều cạnh tranh khốc liệt lắm...bác lên suy nghĩ cho kỹ nhé...

16. Poli™

Poli™ Già Làng

Bạn muốn mở thì mở liền,suy nghỉ chi nhiều cho mệt.

nobita90 thích bài này.

17. duongtuananh1001

Em làm viêc o hàn quốc bác HOANG ạ.e nghe
    Noi la máy quay phim HD đắt lắm phai không ạ.theo bac thi e có nên bán bộ cua e đe lấy 5d mak2 +24-70 khong a.bộ đó nếu chụp dã ngoại hơn 60d va 70-200 khong bac

18. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

bác hoàng nói chuẩn quá làm nghê bh khó lăm nhung cái duyên mà có thì tốt biết mấy!

19. rockphoto

rockphoto MemVIP

nghề này giờ đói lắm đó, e cũng bị đói nè. full frame hay crop gì cho mệt. đừng nìn vẻ bề ngoài mà lao vào. càng làm càng nợ, tiền ko bao nhiêu cho đủ.
    lúc thì chạy theo máy lúc thì thời trang, đạo cụ.... cho đến chết

ducbenphoto, nobita90 and ngoctien1 like this.

20. Dazzle

Dazzle Già Làng

Nếu có điêu kiện thì nên lấy 5D Mark II, còn ống 24-70 L thì có lẽ không nên. Tuy được mệnh danh là ống "Huyền thoại của CANON", nhưng huyền thoại ở chỗ nào không biết, giá thì đắt lè lưỡi, chụp thì hay bay nét, có nét thì cũng chỉ soft soft thôi chứ không nét căng. Anh em chỗ mình dạo này đang có phong trào đổi ống 24-70 sang các loại ống khác như FIX 135 hoặc đơn giản là 24-105 có chống rung, dễ cho ảnh sắc nét hơn. Nếu có thể bạn nên lấy cùng 70-200 L /f2.8 IS, với bộ đó về chụp là sành điệu và quá yên tâm. Chứ về nước rồi bỏ tiền ra mua bộ đó tại VN thì xót ruột chắc không dám mua đâu, mà lại nghĩ quẩn lấy mấy thứ đồ vớ vẩn cho "phù hợp với điều kiện nông thôn". Tâm lý nhiều khi cứ tự lừa bản thân như vậy đấy. Mình nghĩ phương án thú hai nếu bạn dự kiến chụp tiệc nhiều, hội nghị, chân dung tập thể như cho học sinh ra trường thì không nên mua 70-200mm mà chơi phương án: 17-40 mm để chụp tập thể và một ống FIX 135mm cho chup cưới dã ngoại. Tất nhiên trên thân FF cắm 17-40 chụp cưới trong phòng thì hơi rộng, nhưng bây giờ đa phần đều hay đi dã ngoại cả, với bộ Mark II + FIX 135 thì đi chụp dã ngoại chắc chắn là ít phải suy nghĩ rồi. Tóm lại, nếu bạn có ý tưởng theo đuổi nghề ảnh dịch vụ thì nên mua về: CANON 5D Mark II + ống tele 70-200 L/f 2.8 IS và một máy quay SONY quay thẻ ví dụ AX 2000. Cầm theo về đôi ba trăm triệu thì tạm gọi là đủ để mở cửa hàng rồi. Nhưng chắc bạn còn phải tính đến chuyện làm nhà, hay sửa chữa nhà cửa nữa chứ? Vì vậy chuyện mua xe là có lẽ phải suy nghĩ lại. Riêng chuyện cái xế hộp đối với người VN thì có lẽ là hàng chơi sang, ai chưa chơi thì có thể thích, chứ đã biết rồi thì tốt nhất không nên mơ làm gì cho mệt. Mình cũng có mấy anh bạn thích mua xe, để "đốt tiền": Mua con xe tầm 7-8 năm tuổi, giá gần 200 triệu. dạng xe đó ở Châu Âu bán giá 300 đô (có tầm 6 triệu tiền VN) không ai muốn mua, nghĩ mà xót tiền lắm. Lại 6 tháng 1 lần kiểm định, chi phí mất 1,050 triệu cho thuế đường v.v... chưa tính đến sửa chữa, thuê bãi để xe rồi tiền xăng xeo ....Tốt nhất là đi xe máy. Không phải là mình không mua được xe nên nói vậy đâu: Mình đã đi ba đời xe, có 3 bằng lái các thời kỳ khác nhau, mình chỉ muốn khẳng định là "Đi xe máy ở VN là tiện lợi" nhất cho người bình dân. Có thể ý kiến riêng của mình có điều không đúng hẳn, nhưng cũng là tâm sự riêng với bạn như vậy.

Chỉnh sửa cuối: 29/3/13
    ngoctien1 thích bài này.

21. duongtuananh1001

Nhà e thì ở wê thôi như vậy chác cũng sống 10năm nữa ko pai sửa chưa j .giờ quan trong là làm ăn kiếm gạo ạ nghe bác hoàng e cố tí lấy 5d mak2 135f2 nhỉ .em nên mua ống nao tầm 300$ de chụp tiệc bác ,đúng la bên này còn dám mua chứ về nha bỏ ngần đấy tiên ra mua e cung ko dám a.bác hoàng ở đâu vậy ạ

22. langjino

langjino Member

Bác nên canh Studio nào sang lại, nó vừa đầy đủ chỉ cần làm thôi và kinh tế hơn khi đầu tư mới hoàn toàn

23. tran thi diem tien

tran thi diem tien New Member

Quê bạn ở đâu? bạn nói rõ mình giúp được gì sẽ giúp? Hiện tại mình rành về đồ cưới hơn chụp ảnh bạn ah!

24. sanvjp1

sanvjp1 Active Member

chuẩn bác ạ. chỉ khi mở hiểu ảnh ra mới biết.

nobita90 thích bài này.

25. minhduclx

minhduclx MemVIP

Thấy mấy bác cứ đề cao 5D,...hic bác nầy làm theo chít quá.
    Chụp ngoại cảnh thì chụp mấy kiểu, nhiều đám giờ cần vài tấm chân dung và tấm lớn trưng thôi. Chứ vài ba kiểu bác siêng tới mức kéo cả lô đi chụp cho họ ah !? Vì chụp ngoại cảnh cần thêm ít nhất 2 người ngoài thợ chụp là make-up với thợ phụ vác đồ kèm tạo dáng (chứ mình mà cầm cái len135 rồi mà cứ bay ra bay vô tự tạo dáng và canh chụp thì...:-bd). Nên chụp ngoại cảnh chắc có nhưng không chủ yếu, vì ở quê mà, nên ngoại cảnh chỉ dành cho ai chơi cả cuốn album thôi. Chẳng nên so với Hà thành khi dân chỉ đi chụp ngoại cảnh lấy công cũng kiếm được vài chục chai tháng, ở quê thì.....
    Mà chụp ngoại cảnh ít thì chụp phòng nhiều, khi đó lại phải đầu tư cho dàn đèn chụp trong phòng nữa. Chẳng lẽ quất cái máy xịn rồi thiếu vốn lại đi vớt lại bằng cách tiết kiệm chơi đèn máy hay đèn dỏm gắn trigger ah, hay đèn tàu hay Việt? Có bác nào chụp 5D với đèn Việt hay Tàu so với 50D-60D với đèn hiệu bronze chưa nào ? Vì mình thấy chụp trong phòng ánh sáng quyết định nhiều hơn (không thì vô PS làm mệt tay luôn. Nếu chỉ biết chụp không có nghề nghề PS, phụ thuộc thợ PS thì chắc ảnh không đc toàn ý nữa rồi). Đèn ngon và đèn dõm chụp 1 người khó ra, chụp đôi thấy rõ nhất; trừ phi mình giỏi nghề chụp, mỗi lần chụp canh đèn và dời đèn,.....
    Rồi phải ít nhất 1 cái máy sơ cua nữa, chẳng lẽ đám tiệc không đi chụp, đi rồi ở nhà có khách thì điện thoại về ah ? Cộng sơ sơ thêm 2 thứ đó cho xứng tầm 5D chắc cũng hết 100 chai.
    ..........................còn nhiều điều muốn nói nữa mà thấy mình nói thì.....khuyên không giống ai nên tạm dừng vậy.

vinhpholu thích bài này.

26. duongtuananh1001

uê bạn ở đâu? bạn nói rõ mình giúp được gì uê bạn ở đâu? bạn nói rõ mình giúp được gì

Em ở vĩnh phúc bác ạ.nhà e ở nông thôn thôi ạ.nhưng nói chung đơi sống dân cũng cao.có gì bác chỉ bảo e với ạ.với số vốn như vậy để mở anh viện đủ ko a.từ A-Z e có bộ máy ảnh rồi

27. truongthanhstudio

truongthanhstudio Well-Known Member

Mở viện ảnh ???? em can Bác luôn , không đúng thời điểm rồi .
    Bác thích mở là tùy Bác . Em mới dẹp viện ảnh đầy đủ vài thứ như sau ; váy cưới ( 10 của Hạnh Vũ + 20 của xưởng may + 10 xưởng may theo thiết kế riêng vest cho nam . ) hoa cầm tay , đồ cài , son mỹ phẩm đồ trang điểm .vv và vv đủ thứ bàn ghế đạo cụ chữ love , bàn trang điểm . Bác nào cần xin a lô cho em giá rất rẻ .

28. Dazzle

Dazzle Già Làng

Đúng vậy, kinh nghiệm xương máu, nếu ai yêu nghề thì vẫn chưa đủ, mà còn cần phải có điểu kiện rất quan trọng: Mở tại nhà mình, chứ không sẽ mất rất nhiều tiền thuê nhà. Mình mở Studio đã hơn hai tháng rồi, nhưng mới chụp có vài đôi, đa phần đều là các đôi làm theo gới tiết kiệm. Nếu đi thuê nhà thì chắc cũng phải đóng cửa thôi. (Thực tế nếu phải đi thuê nhà để mở hiêụu thì mình đã khg dám mở rồi).

giangkr, nobita90 and hoangquan like this.

29. giangkr

giangkr MemVIP

em làm hợp đồng nhà 3 năm , giờ chủ nhà lại bóng gió chi cho thuê 1 năm.bây giờ chỉ còn biết ...đợi mùa cưới năm nay đông khách :-w. cả 1 đống tiền đổ vào cửa hàng , đau hết cả đầu các bác ah.

30. Chí Công

Chí Công MemVIP

giống cô bạn ở Định Hóa, Thái Nguyên quê mình :)

31. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

thời nầy đi thuê nha flaf chết rồi làm không có lãi dan tình giờ lại không thiết tha ảnh bàng hồi chụp máy fim nữa ròi! buồn cho nghề

vinhpholu thích bài này.

32. hoanganh_wedding

hoanganh_wedding MemVIP

200triệu vào của hàng váy ao dài đò linh tinh là oke rui thuê đát làm nhà mất 50triệu còn đâu trang trì cửa hàng mua đồ là đủ . bác có tài sản máy với lens thế là quá ngon rùi

33. anhquan_nd

anhquan_nd Member

Bác Về Nam Định em Nhượng lại cửa hàng cho.2tỷ rưỡi bác bê cả mặt bằng ,thương hiệu về cứ thế mà sài,ổn luôn

34. lywanyin294

lywanyin294 MemVIP

cho em chả gía với em đang cần đây bác nhượng cho em nhé
    thế này nhé em mả cả chút có gì bác bỏ qua nhớ
    25tr bác bán em mua

35. giahuy

giahuy New Member

200 tiền có sãn quá dê làm máy bác có rồi...h thêu nhà va sủa của hàng hết 50ku con lai tha hồ sắm đồ ....thê nhà có sẵn chứ như bác HOàng anh nói 50ku xây sao đc nhà...hee

36. hadung

hadung Điều hành viên cũ

với 200 là bác mở 1 studio cũng ngon rồi ,chủ yếu nặng nhất là cái body thì bác có rồi ,cái quan trọng là mở được ra có duy trì được hay ko mới là vấn đề .thường thì ai cũng ''vạn sự khởi đầu nan'' bác có vốn trong tay rồi thì cũng ko phải lo nhi
    trước em mở là 2 bàn tay trắng chỉ có trong tay đúng vỏn vẹn 3 triệu còn lại đi vay hết khi làm xong xuôi cũng mát khoảng 200

37. tvh2002dz

tvh2002dz Well-Known Member

Có 200triệu gửi vào tiết kiệm cho chắc ăn.Mối tháng rút số lãi ra để tiêu, đỡ phải suy nghĩ nhiều :D

38. Trịnh Quý

Trịnh Quý Điều hành viên cũ

Như bác này tư vấn thì quả là chắc chắn ăn thật nhưng nếu để 10 năm sau trong ngân hàng thì 200 triệu sau này chỉ bằng 20tr bây h,Còn theo em thì với tầm tiền 200tr bác có thể mở 1 tiệm ở quê để kiếm sống rồi,từ nhỏ dần dần ta phát triển chứ và cái quan trọng xem thị trường chỗ bác mở nó ntn nữa

39. Dazzle

Dazzle Già Làng

Nhiều nghề có thu nhập đều hơn nghề ảnh cưới dịch vụ: Mở hàng ăn sáng, tiền tươi đều đều, vốn ít. Mở quan cà phê - Siêu lãi xuất: 1 thìa cà phê nho nhỏ bán ra 10.000-15.000. Mở tiệm rửa xe: 15K/ 1 xe máy - ngày rửa chục xe cũng có 150K, không thuế má, vốn cố định ít không hao mòn. Mở nghề làm cháp ăn hỏi: Mỗi đám thu 300K ngon lành, khỏi phải nghĩ. 100 đám hỏi thì 100 đám phải đặt cháp. Còn chụp ảnh thì chưa chắc. Mở nghề in thiệp cưới, một cái thiệp ăn đứt 1000, khách đặt cho một đám 500 cái thiệp cũng có 500K đút túi, chỉ việc ngồi bóc lột sức lao động của máy in. Nói túm lại: Nghề ảnh cưới hiện nay là lỗi thời rồi, ai có nhà làm hiệu còn đỡ, ai không có nhà thì tiền thuê nhà ăn hết lãi. Thêm nữa, ai có vợ lo giao dịch, thu tiền và ...giữ tiền giúp cho thì tốt, không có lại đi thuê nhân viên thì cũng ...hết. Chẳng qua là yêu nghề, đam mê nghệ thụt thì mở nghề mà thôi.

vanninhdesign and Trung Kent like this.

40. vinhpholu

vinhpholu Team Phục Chế

Bác Hoàng nói cái gì cũng hay,cũng đúng.Vợ em làm nghề Tóc,Một anh thợ cắt tóc ngày mèng cũng kiếm được đôi ba trăm.Vốn bỏ ra ít thu nhiều,Các ông bà tháng nào chả phải tu sửa...Còn chụp ảnh thì họa hoằn lắm mới chụp ảnh thẻ,cả đời chụp cái ảnh cưới.Hì Hì chỗ em đang đói nặng (vợ nuôi).

Dazzle thích bài này.

41. quangtruongTK

quangtruongTK MemVIP

Với 200 bác thoải mái luôn...nhưng vấn đề thị trường chỗ bác thế nào có ổn k?...nếu bác cần thanh lý lại cửa hàng...bác xuống Hải phòng chỗ bờ hồ tam bạc có 1 cửa hàng đang có nhu cầu sang lại cả cửa hàng mọi thứ OK...nếu cần bác xuông hair phòng rồi alo cho em 0982369340 em sẽ chỉ cho bác...cửa hàng này váy vóc đồ đạc OK lắm bác ah...

Chỉnh sửa cuối: 14/5/13
    van son thích bài này.

42. van son

van son MemVIP

thấy bác tâm sự vậy van son xin nói thẳng luôn để bác hiểu vài điều về thị trường Phim - Ảnh cũng như Ảnh Viện áo Cưới,
    - Mới về bác lên từ từ...sau đó tham khảo và tìm hiểu xem nó ra sao.
    - Điểm mà bác định mở đó là chỗ nào (về dịch vụ điểm là số 1 bác nhé) được 1 thời gian có khách chủ nhà tăng tiền thuê ....
    - Tại thời điểm hiện tại với số tiền 200T theo van son lên gửi vào ngân hàng hẵng, vì là Mùa Hề roài chả ai Cưới sất.
    - Với thị trường bây giờ thì không nên mua mới mà như quangtruongtk nói nên tìm những CH sang nhượng lại...giá chỉ còn 1/3
    Chúc bác thành công trong đam mê của mình !

Dazzle, ntcong.tbi and vinhpholu like this.

43. anhquan_nd

anhquan_nd Member

lywanyin294
    MemVIP
    {thế này nhé em mả cả chút có gì bác bỏ qua nhớ
    25tr bác bán em mua}

Thôi nhé sắm mới đi tội gì những 25t cơ mà Bạn ở đất hà nam , tôi nghĩ Tầm tiền này với lại cày ở cái đất này là hoành tráng lắm rồi đó

Chỉnh sửa cuối: 14/5/13
    van son thích bài này.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |