Các Bác cho em hỏi tí ak sao card gtx 780 lam photoshop bi giat ạ

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp' bắt đầu bởi vudoan92, 5/1/17.

1. vudoan92

vudoan92 Member

chay action ko mượt bị giật , giúp dùm em với , e chạy file 12.7x17.8 để 250 mà chay action 6s mới xong ạ, lúc truoc em sài card 560 mà chạy cc2015.5 chạy action có 8s mà mượt ,còn bay giờ card 780 4g 256 bit mà chay bị giật ko mượt nên em bật , chạy ổ samsung ssd 254g ram 16

Chỉnh sửa cuối: 5/1/17

2. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Photoshop mấy? Càng cao thì càng dùng card nhiều hơn cpu.
    Action gồm những gì? Có lệnh nó xài gpu, có lệnh xài cpu... mà mình thấy xài cpu hơi nhiều nên card mạnh mấy mà cpu chưa đủ đáp ứng thì vẫn chậm.

3. minhduclx

minhduclx MemVIP

Tưởng render film bị - còn action bị thì phải có so sánh cụ thể chứ nói khơi khơi sao giải quyết đc. Phải cụ thể mất 6s thì so với cái nào lẹ hơn ? cấu hình từ cpu - ssd-hdd-...y chang ko ?

Chứ mình sài cái action trên cs5 có 10-15s, giờ chạy trên cc15 nó lên gần 40s, cùng 1 máy nên rõ. Mà kệ nó. Nhưng PS chủ yếu ăn ram, bạn coi lại ram máy thử.

vudoan92 and van son like this.

4. vudoan92

vudoan92 Member

dạ ram 16g mà chạy 4g ak , máy thì ổ samsung ssd 240g , em tháy nó chay ko mượt như card gtx 560 , con card kia 780 4g 256bit mà chay ko mượt nên bực, card 560 chay action đã 8s mà mượt ko lang

5. minhduclx

minhduclx MemVIP

8s giờ còn 6s vậy bạn chê giật chỗ nào ta ???? ko hiểu ý lắm. Chã lẽ bạn rảnh ngồi đợi và xem trong lúc PS nó chạy nhỉ ???? Nên mới để ý nó chạy thế.
    Chứ lúc làm bị giật / lag /đơ mới nói - còn khi chạy nó auto nhanh quá dựng hình ko kịp thì kệ nó quan tâm chi nhỉ ??? Mình đang chạy action mà thu nhỏ PS, ra làm cái khác, vô lại PS nó còn đếch hiện lên cái gì luôn - tới lúc chạy xong mới chịu hiện. Chả hiểu cơ chế nó thế nào. Nhưng nếu theo bên làm film mà nói thfi khi chạy action như đang render mà còn cho coi view thực thì tốc độ chạy sẽ chậm hơn là không coi - nên thường mình không quan tâm đến phần nầy.

Và mình thấy đa số máy đều thế thôi mà - khi chạy action nó chớp chớp nhiều thao tác lẹ quá có cái giật cái qua cái khác, miễn nó làm đúng là ok thôi chứ đâu cần phải coi nõ hiện rõ từng món chi !!!! Có thể với tốc độ chậm nó hiển thị kịp - còn lẹ quá nó hiển thị không kịp. Hay có thể cơ chế dựng hình nó theo không kịp so với action đang chạy (bên máy mình là vậy, mấy cái hình đầu tiên còn rõ là tự chọn vùng nầy kia rồi chạy; càng về sau càng giật cái qua cái khác hơn: mỗi lần giật qua hết 3-10-20 thao tác của action luôn). Với riêng máy mình thì Điển hình nhất là xếp hình thẻ 1 lô 40-100 tấm lên cp2 để rọi - 2-3 hình đầu còn thấy, sau đó chớp chớp hoài tới xong hiện ra 1 đống tấm cp2 đầy đủ luôn.

Chỉnh sửa cuối: 5/1/17
    vudoan92 thích bài này.

6. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Vậy cài thử driver khác chưa? Trong phần cài đặt có chọn tăng tốc phần cứng với card 780 chưa? Có cho chọn 0? Đang ở ngoài 0 có hình demo đc.

7. vudoan92

vudoan92 Member

em ko biết cái đó . anh chỉ em với , máy cái đó e không rành

8. vudoan92

vudoan92 Member

tai cài cái máy giu~ mà chay ko dc như ý muốn nên bực

minhduclx thích bài này.

9. vudoan92

vudoan92 Member

i7 5600 mà anh

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |