BOT xem lại vấn đề memvip dùm

Thảo luận trong 'Góp ý - Thắc mắc' bắt đầu bởi phasanvigame, 11/11/11.

1. phasanvigame

phasanvigame Member

-Mình là 1 thành viên mới của TVC , rất vui khi được biết trang web này , vì trang này có thể giao lưu học hỏi chia sẽ kinh nghiệm về ngành nghề của mình. không ai giấu ai , ai biết gì đều nêu lên ý kiến và chia sẽ anh em cùng biết nên khi ai là thành viên của tvc đều yêu mến .
    -Tui khi gặp các bạn đồng nghiệp , đều giới thiệu trang này cho bạn bè, vì trang web này sẽ giúp ít cho rất nhiều cho những người đồng nghiêp của tui.
    - Từ ngày ra memvip tui nghĩ cũng rất vui , sẽ ráng phấn đấu trở thành memvip , là 1 thành viên chính thức của TVC .Nhưng hôm nay tui vừa chụp hình đám cưới về ,người rất mệt nhưng vẫn lên TVC xem thông tin chia sẽ của bạn bè xem cái gì cần thiết download về học hỏi không, khi vừa lên thấy nhiều bạn bè chia sẽ rất hay nhưng thông tin cần thiết thì vô ko xem được, lúc đó tui mới hiểu thành viên memvip là gì là nhưng thông tin quan trọng của TVC những gì chia sẽ hay chỉ có thành viên vip mới xem được còn thành viên mới thì không.
    Trang Web mà cũng phân biệt giàu nghèo , chỉ có thành viên lâu năm mới trở thành vip và có thể coi được những thông tin quan trọng đó, như vậy khác nào chỉ có thành viên cũ mới có quyền còn thành viên mới thì chẳng xem được gì ,chẳng biết những gì bạn bè chia sẽ cho cùng nhau học. Khi tui giới thiệu bạn bè đăng ký TVC là thành viên mới thì những người đó sẽ thấy và học được những gì. Trang web làm như vậy khác nào chẳng muốn thêm người biết về trang web này, và cũng chẳng muốn ai là thành viên của mình nữa. vì thành viên mới thấy những gì đáng học đâu,
    - Đây là phần góp ý của tui , tất cả các thông tin chia sẽ học hỏi lẫn nhau thì tất cả các user đều chia sẽ qua lại và có thể download những gì cần thiết , còn memvip thì sẽ biết được thông tin mua bán trên TVC còn user thường thì ko. khi đó ai muốn nâng cao lên thành memvip họ sẽ cố gắng .
    Mong BQT xem xét lại

2. Mr.Tin

Mr.Tin New Member

ủng hộ bạn này lúc trước lên còn học hỏi được bh lên thì chỉ ngắm những bài " vứt đi " ( nếu mà bài viết ok thì đều bị tống vào box vip -> chỉ vip xem thì mấy bài ở ngoài chã là vứt đi thì là j` )
    mong BQT xem xét lại cái dụ memvip này để toàn thể ae có thể chia sẽ kn chứ

Tiger thích bài này.

3. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

mìng nghi cuãng phải có muc tiê phần đáu là tốt nhưng nhữ nguòi mới vào thì sao vạy thi phân chia quá sao

4. Studiophale

Studiophale Điều hành viên cũ

Cảm ơn bạn rất nhiều vì đã góp ý cho TVC.Mình hiểu những gì bạn muốn nói cũng như những gì mà bạn cảm nhận trong lúc này.Bạn nói bạn là TV mới,chắc có lẽ vì vậy mà bạn không biết rằng việc thành lập nhóm Memvip này cũng 1 phần bởi sự lỗ mãng khinh thường người khác của 1 số thành viên trong thời gian qua,nếu bạn đã yêu mến TVC đến như vậy,thì mình nghĩ là bạn cũng hãy cho TVC 1 thời gian để giải quyết các vấn đề còn đang vướng mắc và khó khăn.Và mình cũng rất mong bạn hãy cùng với tất cả anh em xây dựng 1 TVC không những là ngôi nhà chung cho anh em,là nơi học tập trao đổi và cùng giúp nhau trong công việc mà còn là nơi để cho chúng ta cùng tự rèn luyện bản thân,tập tính khiêm nhường và để cho ý thức của 1 người được nâng cao hơn nữa.Một lần nữa thay mặt anh em trong TVC chân thành cảm ơn bạn!

5. …™ Mr.A Bình ™…

…™ Mr.A Bình ™… Điều hành viên cũ

TVC không phân biệt gì cả tui hiểu cảm giác này của bạn vi tôi cũng đã gặp những vẫn đề như thế này rất là nhiều rồi bạn ak
    để làm vừa lòng tất cả mọi người khò rất là khó vì thế tvc muốn làm sao cho đẹp cả 2 bên
    việc lập box vip là vi hiện tại thì có khó khăn với các bạn nhưng mong các bạn đừng nghĩ về vấn đề theo một chiều hướng khác
    - tất cả mợi hoat động vẫn diẽn ra bình thường thui nhưng tạo box vip là để những thành viên có ý thức phấn đấu đóng góp cho diễn đàn để ngày càng phát triển thêm khi diễn đàn đã phat triển thì các bác sẽ thấy quý và biết trân trong TVC hơn
    - còn nếu không lập boxvip thì có một số các thành viên muốn quấy phá rồi làm cho TVC trở nên khong phát triển dc và có một sô các thành phần không biết coi trong công sức của mọi người đóng góp vào tvc có những bác up dữ liệu cả mấy tuần liền cho anh em dow về nhưng các bác ấy có mong được nhận gj không chỉ cần những cái thank để cho họ vui mà có những người vào dow về mà không thèm ấn vào cái nút thank điều này làm các bác ý chán và.........
    mong mọi người hiểu cho BQT nhé
    BQT TVC cảm ơn tất cả ý kiến của mọi người về vấn đề này
    và sẽ tham khảo để đưa ra một quyết định cuối cùng

6. nhattan

nhattan MemVIP

Bạn này nói đúng đấy, với mem cũ thì có thể ko sao, nhưng mem mới thì đảm bảo ngta sẽ ko hứng thú với TVC vì có cảm giác bị phân biệt. BQT nên xem lại xem.

7. endls

endls MemVIP

mình cũng thấy là vậy. 1 bài viết rất bình thường như phần mềm Neat Image mà cũng bị MOVE hết vào BOX VIP thì ko hiểu cái mức độ quan trọng của BOX VIP như thế nào? và còn lại gì cho mem bình thường?

box: Neat Image tổng hợp từ 2.6 đến 6.0 Pro (bên khu vực thường) - hiện giờ chỉ còn lại 1 topic xin Key Neat 7
    còn box Neat Image (bên khu VIP) - thì thấy vô số topic download neatimage: nào là ver6, ver7 (2 topic), thông số 3 topic. Đến cái hướng dẫn cài neat bằng video cũng bị move vào box vip. ngay cả topic "Tổng hợp các bản NeatImage từ 2.6 - 6.0 Pro" cũng bị move qua VIP (topic này đáng lý ra nên để bên kia vì bên kia có 1 box có tên ntn)

không biết còn lại gì ở box thường. mong các bác xem xét lại tiêu chí xét bài viết

8. evislphuong

evislphuong Điều hành viên cũ

AE TVC thân mến.!
    Tôi cùng BQT TVC rất hiểu tâm trạng của các bác. Nhưng việc lập member vip không phải tự dưng lập. mà đây là chủ trương từ rất lâu của TVC rồi. chúng tôi đã cân nhắc rất nhiều giữa cái được mà mất, như các bác biết ở ngoài đời thường mỗi một ý tưởng mới được đề ra chưa chắc đã được mọi người ủng hộ 100% và TVC cũng vậy mem vip ra đời cũng là một ý tưởng mục tiêu của BQT là tạo một sân chơi cho anh em học hỏi trao đổi kinh nghiệm và càng gày càng phấn đấu chứ không phải là phân biệt gì cả. về chỉ tiêu lên mem vip mình nghĩ cũng không khó lắm và AE hoàn toàn có thể làm được. có một câu tục ngữ rất hay:" chúng ta biết đoạn đầu và đọan cuối của cuộc sống nhưng đoạn giữa của nó làm chúng ta sợ". TVC bây giờ đang ở đoạn giữa chính các bác là người sẽ làm thế nào để đoạn giữa sẽ trở lên tốt đẹp hơn chứ đừng làm đoạn giữa của nó thêm tồi tệ và các bác mỗi ngày lên đây trao đổi những tác phẩm hay những tust hướng dẫn với AE trong 4rum mọi chuyện theo em nghĩ chúng ta đừng có làm phức tạp quá mọi tình hình như vậy hãy cứ bình thường mà tiếp tục thôi. còn giờ đâu phải AE trên 4rum không trao đổi tài nguyên cho nhau nữa đâu. đó là ý kiến của em mong rằng các bác sẽ thôi không bàn về chuyện này nữa chúng ta đừng vì chuyện này làm mất đi tính đoàn kết và tình cảm giữa các Thành viên với nhau.
    chúc AE TVC sức khỏe .

Chỉnh sửa cuối: 11/11/11

9. …™ Mr.A Bình ™…

…™ Mr.A Bình ™… Điều hành viên cũ

về vấn đề này chac do việc di chuyển bài có một số thao tác bị lỗi BQT sẽ sửa và chắt lọc lại
    cảm ơn bạn

10. Trần Mạnh Hoàng

Trần Mạnh Hoàng Administrator Thành viên BQT

Cho tôi mạo muội hỏi các bạn:
    - Các bạn đã xem hết các bài trong các box thường chưa? Các box hướng dẫn của các Pro, các tác phẩm của các Pro mà bạn bảo là thứ Vứt đi àh? Bạn đã nghĩ trước khi phát biểu câu đó chưa? Bạn coi những người post bài đó cũng là vứt đi luôn àhh?
    - Box VIP chỉ là box Download tài nguyên VIP, chứ ko phải box Hướng Dẫn và tác phẩm, các bạn luôn miệng bảo học hỏi, nhưng các bạn chỉ muốn down thôi chứ học đâu? Trong khi box Hướng dẫn, box tác phẩm được bình luận rất nhiều trong đó, nếu bạn muốn học sao ko vào đó mà học?
    - Hay là bạn Pro rồi, những cái đó bạn biết hết rồi àh? Cho nên mới coi nó là thứ Vứt đi đúng ko?
    - Nếu bạn đã là pro rồi thì sao còn luôn miệng kêu học hỏi? Sao ko thể hiện mình, 3 bài đối với 1 pro quá đơn giản mà, đúng ko?

Chúng tôi đã tạo ra TVC và luôn muốn nó là nơi để mọi người phấn đấu, chứ ko phải là để hưởng thụ cái công lao của người khác. Phấn đấu sẽ tốt cho bạn và bạn là người hiểu rõ điều đó.

Còn về Box VIP tôi ko nói nhiều nữa, nếu bạn là người hiểu biết, bạn sẽ hiểu.

P/s: Vừa qua BQT đã ban nick 1 số kẻ đã lợi dụng việc này để kích động, chia rẽ, làm mất đoàn kết. Nhiều kẻ đã chống phá TVC bằng nhiều thủ đoạn khác nhau. BQT sẽ làm nghiêm khắc những kẻ này.

Chúng tôi chỉ muốn nhấn mạnh: TVC đã làm đc gì cho bạn và bạn đã làm đc gì cho TVC.
    Trân trọng!

11. lamnghiepphuquy

lamnghiepphuquy MemVIP

Mình cũng là 1 Member. Mình đồng ý với Admin về quan điểm trên

thangquyhop and dangkhoa13379 like this.

12. phasanvigame

phasanvigame Member

bạn hiểu đúng ý mình rồi đó , mình muốn tvc là nơi anh em giao lưu và là nhà mái nhà của anh em chúng ta, ko phân biệt vip hay thường . thì ra memvip rất có ý nghĩa nhưng BQT chúng ta nên suy nghĩ theo chiều hướng khác vừa có lợi chúng ta , vừa có lợi cho thành viên mới, chứ làm thành viên mới mà ko xem được gì thì công bằng lắm , chúc tvc ngày càng phát triển mạnh, mình lúc nào cũng ủng hộ TVC. Chúc BQT sớm có vấn đề giải quyết cho tất cả anh em của mình và làm sau cho ngày càng nhiều anh em vô tVC này nha

13. Cuimia

Cuimia MemVIP

Mọi người nên bình tĩnh , 2 ngày qua từ khi thành lập memvip đã có quá nhiều ý kiến phản đối , BQT vẫn giữ nguyên chủ định tất có lý do của BQT . Những thành viên mới thì tất nhiên sẽ ko hiểu được đầu cua tai nheo là như thế nào .Vì vậy hãy để BQT làm những cần làm , mọi người đừng bình loạn thêm chỉ thêm loạn cho diễn đàn mà chẳng ít lợi gì .

14. phasanvigame

phasanvigame Member

mình chỉ là một thành viên mới , bạn nói hưởng thành quả của người khác là ko đúng rồi, những cái gì chúng ta đưa lên TVC là chúng ta muốn anh em trên đây download về để học hỏi , hoặc chia sẽ cho anh em . Nếu ko thì đừng download lên ai biết gì , Trang Web này giao lưu học hỏi chứ ko phải hưởng thành quả của người khác, phấn đấu làm vip đó là ý kiến rất hay , nhưng nghĩ theo chiều hướng khác, chứ ko phải những bài nào hay thì ko cho thành viên mới xem, theo tui phải cho họ xem, họ mới biết được cái hay của trang web chúng ta . mong bạn đừng hiểu sai về TVC nếu ai cũng hiểu như bạn thì cuộc sống chỉ hơn thua ko có bạn bè à.
    gửi lamnghiepphuquy

15. anh thu

anh thu MemVIP

ai củng muốn tiệm của mình đông khách và có chất lượng,vấn đề sắp xếp,thay đổi là lẽ thường tình, mong BQT sớm tìm ra phương án tốt nhất cho ACE.

16. nguyen tien tai

nguyen tien tai MemVIP

vấn đề này mình thấy cũng không có gì lớn lắm.mình cũng chỉ là thành viên mới.đóng góp chưa nhiều cho diễn đàn.nhưng..mình lên đây là để thư giãn lúc rảnh dỗi lúc mệt mỏi cũng như lúc thiếu thốn kinh nghiệm.lên diễn đàn để học hỏi AE học hỏi bạn bè.không biết thì hỏi ae thiếu thốn tài liệu thì xin ae.ai cần giúp được gì thì giúp không thi im lặng vì mình cũng ko phải PRO.nhưng vấn đề này thấy mọi người trao đổi nhiều quá.mỗi người có 1 ý riêng và khăng khăng với quan điểm của mình.không ai thua ai.
    với mình! mình lên diễn đàn để học hỏi kinh nghiệm qua những tút hướng đẫn những lần cầu cứu ae tài liệu.minh không có thì mình hỏi.ai hảo tâm chia sẻ thi cho.còn nhũng tài liêu các anh chị gửi lên là công súc và kinh nghiệm đúc kết cũng học hỏi tinh hiểu rất nhiều như mình bây giờ.tại sao không tự tạo ra tài nguyên cho mình mà cứ phải phụ thuộc sẵn vào người khác.học hỏi kinh ghiệm chứ các file psd thi tự nhiên có ở đâu ra,ng ta cũng bao năm hành nghề mới có được.tốt nhất là cứ bình đằng memvip mem thường như nhau nhưng vip làm việc của víp.ai bảo víp không giúp mình.mod với acmin còn giúp mình thì còn lo gi nữa.hãy bình tĩnh xem sét để đưa TVC thêm lớn mạnh.đó là ý kiến của mình.thân

Trần Mạnh Hoàng thích bài này.

17. giathuan

giathuan Điều hành viên cũ

Trên đời này đúng là hiếm mới thấy quý, lúc trước đểv mọi người thoải mái dow tự do thì nói này nói nọ,thậm chỉ còn la lối om sòm nhặng xị lên và cả khiển trách người đã bost bài. vài bây giờ thì sao nhỉ ?...
    Mình xin nói lại là trong box vip chỉ có tư liệu để download chứ không có cái gì để học hỏi cả,vì vậy bạn nói để cho mọi người học hỏi thì cái tấm vải thưa này không che được những gì thật sụ bạn đang nghĩ.
    Bạn nói những gì còn lại ở ngoài là vứt đi àh,vì sao nhỉ ???...mình nghĩ là do nó không nằm tromng box vip. những gì còn lại ở ngoài là những kinh nghiệm bao nhiêu quý báu của ae, những bài học hay mà có thể mấy rất nhiều thời gian và có thể là có những thất bại mới rút ra được kinh nghiệm để làm được như vậy. Vậy mà bạn phán 1 câu " là những thứ vứt đi ". Xin lỗi bạn nhé khi nói ra câu này mọi người sẽ hiểu bạn thế nào đây.???....
    Bạn đã pro vậy điều kiện để lên VIP của bạn quá dễ sao bạn phải vậy. Hay là bạn ko muốn chia sẻ mà chỉ muốn nhận..???...
    Các bạn nên hỏi xác định 2 câu này nhé: Bạn muốn download --->phải lên vip. Bạn muốn học hỏi và chia sẻ kinh nghiệm---->TVC luôn đồng hành cùng bạn. Tất cả những bài xem,bài hướng dẫn ở đây ko ai giới hạn mem mới cả....

18. de_men

de_men MemVIP

Bác cho Em hỏi, Em có những tài liệu trùng với những cái mà BOX VIP được vào tải xuống. Những tài liệu đó Em có quyền post lên cho các tv mới không ạ. Nếu mà Post lên thì nên post ỏ đâu?. Còn cho EM chia sẻ chút về việc VIP nha. thật ra qua những lần Em ghé thăm TVC và thấy có vài AC có lòng nhiệt tâm post tài liệu lên cho ae nhưng bị đã phá rồi gây hấn với nhau. Nhưng mình phải coi lại những ai là ng gây hấn đả phá, theo Em nghĩ là những ng đó copy được những tài liệu đó. nhưng lại có cửa hàng bán soft lẻ bên ngoài cho nên vì vấn đề kinh doanh họ vào để chống lại việc phát tán lên mạng. Theo Em biết thì trong forum mình có cả những ng trong ban quản trị có những kinh doanh soft lẻ bên ngoài và trêh mạng cho nên mới nhiệt liệt hoan nghênh vụ VIP này. nhờ như vậy họ mới bán được những tài liệu đó. nhưng thật ra những tài liệu đó cũng là copy lại rồi tung ra cửa hàng bạn lại thôi. Ôi cũng là mục đích kinh doanh thôi.

19. doanrock

doanrock Điều hành viên cũ

bạn cứ post thoải mái...các box trong TVC vẫn hoạt động bình thường như vốn có của nó..cái VIP ra đời nhằm tôn vinh các anh em đã có công..như thế là công bằng.
    còn topic bên ngoài các bạn vẫn load đều ko bị die hay curop...

20. vietgiang

vietgiang New Member

bạn nói thế cũng chưa đúng lắm. theo mình nghĩ thì ban quản trị TVC mong muốn ở mỗi thành viên sự đóng góp nhiệt tình cho diễn đàn và cho mọi người. chỉ tiêu đạt vip cũng ko phải là quá khó, nó vừa đủ để loại bỏ những thành phần quậy phá, và cũng vừa đủ để những ai có tâm huyết, thực sự muốn học hỏi và chia sẻ.
    Nhưng theo tôi, chúng ta ko nên cho chữ VIP vào, có lẽ nên thay bằng một danh từ khác, bởi vì VIP nên đúng nghĩa của VIP. tránh tình trạng ai ai cũng VIP
    Trân trọng

21. fuji

fuji MemVIP

Mỗi diễn đàn có cách tổ chức và quản lý riêng,tất nhiên BQT diễn đàn sẽ quản lý theo kiểu nào mà họ thấy rằng có lợi nhất cho sự phát triển của nó.Trước đây,những ngày đầu TVC mới thành lập thì tiêu chí ưu tiên là phát triển thành viên;Giờ số lượng thành viên đã tương đối đông thì BQT tính đến chuyện nâng cao chất lượng,đó cũng là chuyện bình thường.
    Chỉ có điều mình không nhất trí với cách set vipmember,tự bản thân các tiêu chí của BQT đưa ra đã thấy không ổn.

Với tiêu chí như vậy thì các "PRO" là những người đóng góp rất lớn trong việc xây dựng chất lượng diễn đàn qua các topic hướng dẫn hoặc giải đáp sẽ không bao giờ là vipmember!.
    Thực ra các thành viên mà BQT gọi là Pro ấy họ không thiếu tư liệu đến nỗi cần là Vipmember đâu,thậm chí họ còn up nhiều tài liệu ở nhiều nơi;Nhưng cách đánh giá như vậy sẽ là một sự xúc phạm đến những đóng góp của họ.
    Tôi đơn cử như trường hợp bác ansinhtho,quá nhiều bài bác đã trả lời,giải thích,hướng dẫn,thậm chí là up tài liệu theo yêu cầu của anh em,nhưng vì bác không đơn thuần mở những topic share tài liệu thì theo cách set của BQT sẽ chẳng bao giờ bác ấy đạt Vipmember,đây là một sự đánh giá rất thiếu xác thực về đóng góp của anh em chứ thật ra như bác An thì tôi biết chắc bác không quá cần nhu cầu vào boxvip để down tài liệu

22. quansh2010

quansh2010 New Member

-Đúng rồi đấy.Nhiều tài liệu rất có giá trị cho mem mới nhưng lại chỉ cung cấp cho mem cũ.Hôm nay khi vào TVC mình cảm thấy rất hụt hẫn vì giống như đây là 1 nhóm người ích kỉ vậy ,không thèm chơi với ai và cũng không cho ai chơi với mình hết bởi vì để được trở thành tv Vip hầu như đối với mem mới là không thể.
    -Có thể admin xem xét thêm cách để trở thành tv Vip có thể thoáng hơn, hoặc là ủng hô TVC bằng tin nhắn điện thoại,hoặc 1$ qua paypal. Từ đó mem mới có thể tham gia vào.Và có thể cho các thành viên post dữ liệu với các site "paid to upload" để người up sẽ được ít tiền nếu có người dow để lấy động lực làm việc. Ngoài ra TVC cũng có chút kinh phí để tồn tại. đó là vài lời góp ý

23. giathuan

giathuan Điều hành viên cũ

Thank bác đã góp ý. Vấn đề này BQT cũng đã có chỉ tiêu rồi bác ạ. Điều kiện đưa ra là mục tiêu để phấn đấu thôi bác.
    Vấn đề bác nói thì ae BQt cũng rất biết điều đó,nhưng không thể kê vào điều kiện để lên vip được. Vì đó là trên cả VIP trong TVC chúng ta, những kinh nghiệm mà các bậc tiền bối truyền đạt lại cho những kẻ hậu sinh thì là vô giá, vì vậy BQT phải tự xét mới có thể nói lên hết những giá trị đó ạ...

dhshoangsonvn and fuji like this.

24. kendystudio

kendystudio MemVIP

^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^ Ai đó điều sợ mất phần có vài điều nói mở lòng cùng anh em . Member mới và Vip thì cũng không có gì xa cách cả . Anh em đã vào bình luận vào coman thì tất nhiền đã có thời gian vào TVC và đã đc tải gần như hầu hết dữ liệu trong web này . Nếu muốn chở thành Vip thì anh em có thể viết bài đủ thank là đc ( có thiếu gì thứ ngoài dữ liệu mà anh em có thể thấy hay viết lên hay coppy lên web để anh em đọc hay thì thank ) Ngoài dữ liệu TVC còn có các tin tức và giải trí cái gì hay anh em có thể viết lên đây . Người ta nói người sợ cái gì thì cái đó đến với mình .... Anh em điều rất nhiệt tình mọi người đã biết Muốn đưa TVC lên chuyên nghiệp hơn thì mới làm vậy mà đã làm vậy thì mới có thành viên thân thiết .

Chỉnh sửa cuối: 12/11/11
    dhshoangsonvn thích bài này.

25. fuji

fuji MemVIP

Hy vọng những góp ý của tôi được BQT nghiên cứu,những ý này đều nhằm xây dựng TVC mạnh thực chất.Cảm ơn về sự lắng nghe.Chúc TVC ngày càng phát triển.

26. quanggayvoi

quanggayvoi MemVIP

Em đồng ý với Bác vì em vào đây cũng chỉ để tham gia cho vui chứ cũng chẳng cần lên VIP làm ji còn có set hay ko set cũng thế thôi !

27. quanggayvoi

quanggayvoi MemVIP

Y kiến của bạn rất đúng nhưng mà diễn đàn mình làm cũng chưa hợp lý cho lắm vì tui thấy có 1 số tài các bài viết và các tài nguyên chia sẻ rất bình thường mà cũng được di chuyên vô box VIP thì ko nên, các bạn nên chắt lọc lại bài viết cho hợp lý chút là oke. Các bài viết đo nên để ở box thường cho các Men thường biết đến là hay hơn cả.

Trần Mạnh Hoàng thích bài này.

28. apin82

apin82 MemVIP

Tôi nghĩ AE nên chấp hành + Phấn đấu thôi.ADMIN HonGiangLong nói đúng đấy,ko phải là box thường ko có bài hay đâu,tôi thấy cũng có nhiều cái đáng học hỏi lắm.
    Còn Box vip thì đông ý là có nhiều cái hay ,đó là do công sức của 1 số AE Pro bỏ ra nên chúng ta cũng ko nên........ làm gì.
    Thôi đành chấp nhận thôi.
    MEMVIP hẹn mi 3 tháng nữa ta xẻ đồng hành cùng mi. :D:D

29. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Nhất trí quan điểm của Bác Thiện.
    - Về phía diễn đàn: BQT mới xây dựng tiêu chí MEM VIP nên cũng chưa thể hoàn thiện 100% trong cách xét VIP, mong BQT diễn đàn lắng nghe sự góp ý của các thành viên và điều chỉnh cho phù hợp để TVC "Mạnh thực sự".

- Về phía thành viên: Mỗi thành viên hãy tự hỏi mình trước khi đòi hỏi diễn đàn "bản thân mình đã đóng góp được gì cho diễn đàn chưa???" có bạn đã là thành viên từ rất lâu rồi nhưng chẳng có đóng góp gì, không viết bài có ý xây dựng mà hầu như chỉ vào để download tài liệu, thậm chí cũng chẳng thèm "Thanks" người đã chia sẻ cho mình những tư liệu quý, những kinh nghiệm vô giá... lại còn chém gió linh tinh. Thực ra ở BOX thường cũng rất nhiều tư liệu quý, nếu các bạn "có công" thì BQT cũng "không nỡ phụ" các bạn đâu.

- Về phía mình thì có trở thành MEM VIP hay không cũng chẳng quan trọng lắm, điều làm cho mình luôn muốn vào diễn đàn TVC mỗi khi online là để giao lưu, học hỏi, chia sẻ... Công việc chính của mình là KTV máy tính, đồ họa, chế bản in và quay, dựng phim nghiệp dư (bắt đầu sửa máy tính từ năm 1995, cái thời còn giao diện DOS, chạy Win3.1 với Ram 4MB và HDD 420MB CPU 66MHz)... trước khi là thành viên TVC mình đã có hầu như đủ các tư liệu (nhất là tư liệu hầu bóng, dân tộc... do tự mình quay cảnh đền mới trong năm nay vì hầu như đã đi khắp miền bắc, miền trung... để quay hầu bóng) mình chia sẻ chút tư liệu cũng không phải mục đích muốn trở thành MEM VIP vì mình mới chỉ đóng góp một phần nhỏ cho diễn đàn và cũng không có nhiều thời gian.
    Chúc TVC ngày càng phát triển!

Chỉnh sửa cuối: 18/11/11

30. gloomysunday1908

gloomysunday1908 New Member

Hjc, các dân thường nào nếu không phải là mem VIP thì chịu khó dùng google đi :D. nhiều cái trên diễn đàn khác cũng có mà :-s. còn nếu như vậy mà vẫn không được thì dùng đến anh polime :D. mình nghĩ anh đấy là giỏi nhất :)) nói hơi khó nghe nhưng chúng ta cũng không nhất thiết làm tất cả mọi điều để phấn đấu lên VIP. buồn vì phân biệt chủng tộc sâu sắc quá :(. Nếu tớ ở 1 thành phố nào đó thì tớ đã trở thành mem VIP từ lâu rồi :)). chỉ khoảng 1tr hay hơn j đó tớ ko nhớ rõ, vậy là đã có 1 tài khoản mediafire pro :) Nhưng ai không có tài khoản VISA or paypall thì... :D . $ không phải là tất cả, nhưng với rất nhiều $ thì nó lại là chuyện khác =))

dhshoangsonvn thích bài này.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |