digi4u
DIF

Bộ sưu tập phần mềm GrassValley EDIUS + Loader

Thảo luận trong 'Canopus EDIUS' bắt đầu bởi _TMT_, 20/5/16.

1. van son

van son MemVIP

bác Đức cho van son hỏi 1 tý ! khi chạy project trên EDIUS tiếng (audio) cứ bị lẹt xẹt lúc bị lúc không và lúc lẹt xẹt thì bị giật hình

2. minhduclx

minhduclx MemVIP

Bác hát playback ah ? nếu thế có thể do ko playback realtime đc, nhìn số frame ở dưới (gần giống AL đó) nó chạy rớt xuống là biết. Nhưng nếu bị cũng ngắt quãng chứ ko bị lẹt xẹt.
    Đức ít chạy playpack đoạn dài lắm lắm nên ko biết có bị như bác ko. Hihi mấy đoạn chuẩn kéo coi cho nhanh là ok rồi, chứ play tốn time; còn mấy đoạn thẩy filter, chống rung ,..hầm bà lằng playback thì giựt giựt do máy yếu nên biết thế chỉ play nhẹ coi 1 đoạn tẹo thôi. Playback nhiều Đức chỉ sài khi dựng multicam để chọn clip thôi; Hay khi lồng nhạc, và khi ko mượt - ko realtime đc do nhiều lớp hay kỹ xảo nầy kia rớt frame giật giật thì tiếng ngắt quãng giật theo thôi chứ ko bị lẹt xẹt.

_TMT_ and van son like this.
  3. minhduclx

minhduclx MemVIP

AH bác nghe bằng gì - trước có đợt Đức bị lẹt xẹt nhưng hóa ra do cái tai nghe dõm bị vậy. Ko nhớ bị làm sao nhưng nhớ có lẹt xẹt. Nếu bác sài tai nghe thì thử đổi cái khác xem, nếu nghe qua LCD thì Đức ko biết.

4. fuji

fuji MemVIP

Ngại chỗ là win mình đâu có bản quyền.Hic!!!.Hơn nữa nghe nhiều bác dùng Edius 7.53 không ổn,thôi thì xài 7.4 cho nó yên tâm.

5. minhduclx

minhduclx MemVIP

Win ko bản quyền sài KMSpico c rack vẫn update vô tư mà.
    Nếu siêng bác lên mạng tìm key họ share - nhập vô nếu dc ra có bản quyền. Yêu cầu siêng vì mỗi key có số lần sài giới hạn , share ra thì ai ai cũng sài nên rất nhanh hết, hết thì tìm cái khác vậy. không thì cứ KMS sài vô tư (antivirus báo có virus hack gì kệ nó cứ allow là xong mà).

fuji thích bài này.
  6. Tâm bờm

Tâm bờm Well-Known Member

2. Ảnh hưởng cả khi xuất nữa. Cùng một máy, nếu 0 chạy card rời mình xuất film khoảng 1h30 mất hơn 2h mới xong, nếu có chạy được card rời thì tầm 1h5p xong, timeline chỉnh màu bằng colorfast khoảng 80%
    3. Cái thằng 7.53 trước khi xuất phải test thử 1 đoạn xem có lỗi không rồi mới xuất hết. Nếu bị thì khởi động lại máy, ngắt internet thì khả năng 90% hết bị, xuất luôn đừng chỉnh gì hết.
    4. Hôm trc mình hỏi vụ lỗi quick sync... mò hoài 0 biết chỗ nào cài lại win khác thì hết.

nguyenbachbp, minhduclx and fuji like this.
  7. caovietsd90

caovietsd90 New Member

Vui lòng đăng nhập để thấy link thì dùng LOADER nao vay ạ

8. _TMT_

_TMT_ Moderator Thành viên BQT

Update: EDIUS v7.53_0031 - Phát hành 23-2-2017 (trên #1)

9. nguyendung1411

nguyendung1411 New Member

Cả nhà ơi ơi cho em hỏi cài EDIUS_7.53_0031 này làm sao ạ... vì em cài vô mà nó cứ báo lỗi hoài không khởi động được