AE Tham Khảo - Quay TRáng trong Dựng Phim Hầu Bóng

Thảo luận trong 'Tác phẩm' bắt đầu bởi anhdinh2, 23/3/13.

1. anhdinh2

anhdinh2 Active Member

Last edited by a moderator: 11/7/15
    ngocduynh, vuha42, buzzbrun and 6 others like this.

2. Camera Tiến Toàn™

Camera Tiến Toàn™ MemVIP

E ko hiểu về lĩnh vực quay này? em hỏi ngu 1 câu quay tráng là ntn nào ạ. các bác đừng cười e hjhj

van son thích bài này.

3. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Chúc mừng Định đã đến với diễn đàn thuviencuoi.vn, anh sắp về HN, khi nào chuyển về anh qua chơi!

anhdinh2 and van son like this.

4. van son

van son MemVIP

trong video clip bác xem thấy cái gì ? là lạ nhất của các đúp quay thì là nó !
    nghĩ đi....

Camera Tiến Toàn™ thích bài này.

5. hoaquy

hoaquy New Member

Đề nghị bạn quay lại cấp 1 nơi bạn học trước đây. Nói với các cô giáo dạy lại môn chính tả cho đi. Không để thế này ngại lắm. Đã sai chính tả, sai ngữ pháp lại còn viết to, chạy đi chạy lại mới sợ chứ. Các bác nào viết giúp em từ Tríc đoạn hay là Trích đoạn với ah

hungvan thích bài này.

6. Hoangdiep_design Pro™

Hoangdiep_design Pro™ Điều hành viên cũ

tôi cũng không hiểu QUAY TRÁNG là gì............

7. Hoangdiep_design Pro™

Hoangdiep_design Pro™ Điều hành viên cũ

em chả thấy có gì đặc biệt trong clip này cả....... HAY LÀ QUAY TRÁNG là đặt máy quay sau lưng..vì có đoạn em chỉ thấy toàn lưng..:eek:)=))=))=))

8. cuongtram2010

cuongtram2010 MemVIP

bác quay có vẻ chưa chắc tay, định khung hình cần lấy chưa dứt khoát. Nhất là zom chưa dứt khoát ,dựt dựt tí một. Vài lời góp ý bác chủ thông cảm.

9. boydlat

boydlat New Member

Em cũng ko biết Quay Tráng là thế nào ? em làm nhiều fim hầu đồng rồi em thấy bác quay ko ổn, đoạn phim dài hơn 5' mà bác toàn quay sau lưng, em thấy bên trái bên phải cũng thoáng, người di chuyển qua lại ống kính lung tung, zoom w ko dứt khoát, còn cái Gương nếu bác chịu khó di chuyển góc máy 1 chút qua trái hoặc phải người xem sẽ thỏa mãn hơn. Nếu góc máy này chỉ là máy phụ thì còn chấp nhận được. Dòng chữ quảng cáo chạy phía dưới sai chính tả dấu trật tùm lum .

Chỉnh sửa cuối: 24/3/13

10. anhdinh2

anhdinh2 Active Member

Các Bác Tham Khảo Thêm Đây Nữa ạ
    cái này chỉ dùng trong làm video hầu bóng thôi ạ
    bác nào không chuyên về lĩnh vực này thì xem thôi ạ miễn bàn, bác nào hay đi quay hầu bóng thì nên tham khảo ạ

CameraKieuGiang thích bài này.

11. CameraKieuGiang

CameraKieuGiang MemVIP

em chẳng thấy gì đặc sắc hơn video ở trên cả bác ạ.Góc quay vẫn nằm in một trỗ,lúc quét lên ban Công Đồng rồi lại đưa xuống dưới.Văn hay đàn giỏi hat văn tích ông quan Tuần Tranh rất hay mà góc quay của bác em chưa thấy điểm nhấn gì đặc sắc.Đôi dòng góp ý,không phải mong bác hỷ xá cho.

12. hoangninh919

hoangninh919 Banned

Cái này tham khảo thì được cái gì bạn. Bạn cho mình hỏi thật có phải bạn mới học quay và dựng hầu phải không? Bạn học được mấy tuần rồi? Nếu đây là sản phẩm video đầu tay của bạn thì mình nói với bạn là được đấy cố gắng phát huy thêm.

13. anhdinh2

anhdinh2 Active Member

Bạn nói như vậy là mình biết bạn chưa làm video hầu bóng bao giờ...hì mà có làm thì trắc cũng không chuyên nói bạn đừng tự ái nhé ! ...

van son thích bài này.

14. tranlamtdl1977

tranlamtdl1977 MemVIP

Quay tráng bóng?????
    Xin chào bạn ThànhAnh!
    Mình đã xem hai đoạn quay không biết có phải của bạn hay không? Mình thấy nó cứ như thế nào ấy.
    Khi quay hầu có rất nhiều góc quay và đây chỉ là một góc mà hay được sử dụng để đặc tả các cảnh như quỳnh quế đôi bên cầm tà áo cho chiếu giữa khi lên hương, khi uống rượu, khi buông lời vàng tiếng ngọc, chứng trầu, chứng mã...
    Ở đây cảnh quay của bạn là lúc uống rượu thì ta nên quay chếch trái hoặc phải. Ta quay có thể từ tổng thể rồi zoom vào gương lấy trọn khuôn mặt của chiếu giữa hoặc quay ngược lại. Quay ở cảnh này ta thường để góc máy thấp để nâng cao độ oai phong của tôn quan.
    Còn một vấn đề nhỏ nữa đối với mình là trước khi vào hầu thì mình quay riêng gương để sau này mình chỉ việc lồng cảnh uống rượu vào trong gương mà thôi, thỉnh thoảng mới phải vác máy ra đằng sau để quay tổng thể cho đỡ mệt.
    Vài góp ý nhỏ có gì không đúng mong bạn hỉ xả!

van son thích bài này.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |